Mùa mưa đã bắt đầu. Mưa thường kèm theo giông bão, gió mạnh,... mà Sài Gòn thì có rất nhiều con đường với hai hàng cây cổ thụ lâu năm. Mùa mưa, những con đường thơ mộng này trở thành những nơi ẩn chứa rất nhiều tai hoạ, vì những cú rớt cành, nhánh, thậm chí ...đổ nguyên cây. Để tránh những cú rơi lãng xẹt này, em khuyên các bác khi trời mưa, nhất là nếu kèm theo giông, gió thì tốt nhất đừng bao giờ đưa xe vào những con đường kiểu này nhé. Có thể kể ra vài đường đó là : Phạm Ngọc Thạch, Huyền Trân Công Chúa, Nguyễn Du, Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Tôn Đức Thắng, Lý Tự Trọng, ....Mong các bác bảo trọng !

Hạng B2
22/3/07
253
1
16
RE: Tránh những cú rơi lãng xẹt !

Theo tui đóng bảo hiểm cho xe là được rồi:D

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang

Í ẹ như vậy chắc mỗi lần đi đường đó thì phải đảo mắt nhìn lia liạ quá xem có vật nào sắp rơi k,khổ thân quá vây nè hi...hi

Hạng B1
29/8/06
69
1
6
Sài Gòn

Xe của bác nào có cửa sổ trời chạy mùa mưa này là nhất rồi. Nhìn lên thấy nhánh cây nào rới xuống một cách dễ dàng, né cái một! :)

Hạng B1
11/5/07
80
1
0
36
www.otosaigon.com

em nói thật,ko chỉ là những vật đó thôi đâu,các bác thử chạy đằng sau mấy chiếc xe đò loại đi tỉnh đó,chay ngoài sau đi,nhìu lúc có mấy cái bich nước mía bay vèo vèo,đó là chưa kể đến ng ta phun nước bọt,tởm nhất là mấy cái ng ta ọe ọe,bác nào dính chưa nhỉ???