Hạng B1
29/10/10
61
0
0
thằng bán cà rem Kenny quăng lựu đạn thối quá! hehe

Anyways, ý tưởng LEASE xe máy/xe hơi ở nước ngoài có lâu rồi nhưng còn thực hiện ở VN cả 1 vấn đề. Cho đến giờ, A&E mình chưa tìm ra được INSURANCE Company nào chịu bán Insurance hết (cũng có nhiều hãng đến với Ducati để dò hỏi bán cho A&E chạy xe Ducati nhưng rồi cũng rút lui trong im lặng)
Ngày nào có INSURANCE, ngày đó mấy cái kia mới thực hiện được ^^

Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
42
Irac
bác này chắc ko có xe nên muốn mượn đây, bạn bè quen thì thoải mái nhưng ko quen thì đừng hòng bác ạ

Hạng D
26/5/08
1.994
34
48
bác này chắc ko có xe nên muốn mượn đây, bạn bè quen thì thoải mái nhưng ko quen thì đừng hòng bác ạ
Chuẩn không phải chỉnh.:D

Hạng B2
19/9/11
253
2
0
trong Giới thì trao đổi Hàng là tự nhiên bình thường...
Bác Chủ mạnh dạn post hình ảnh thật của PKL mà Bác muốn mượn xem sao ???

Last edited by a moderator:
Tập Lái
28/10/11
4
2
0
Đầu tiên mình rất cảm ơn các bạn đã nhiệt tình tham gia thảo luận, thống kê thì thấy khoảng hơn 99% cho là ý tưởng này không khả thi..và lý do đưa ra nhiều nhất là "Cưng xe".
Điều này mình rất mừng, vì đúng như những gì mình dự đoán. Chứng minh rằng ý tưởng kinh doanh này rất rất rất khả thi, vì thứ nhất: Không có đối thủ, thứ hai: Khách hàng sẽ rất nhiều, thứ ba: Thương hiệu sẽ bay rất nhanh.
Ở nước ngoài mấy dịch vụ này rất thường, mà tại VN ta thì hiện tại cho thuê chỉ cao nhất là SH, Dylan. Còn phân khối lớn thì chưa.
Có điều qua đây mình cũng thấy được là tinh thần chia sẻ và "suy nghĩ rộng" của giới trẻ VN ta vẫn còn hạn chế. => Thiếu những người có suy nghĩ và cách sống phóng khoáng. Vì tôi biết chắc rằng, sẽ rất ít bạn có khả năng sở hữu quá 5 chiếc PKL.. do đó để muốn có thử nghiệm nhiều loại xe..thì chỉ có 1 cách là trao đổi, hoặc thuê.
Khong can nói ở nuoc ngoài, mà ngay tại VN ta.. thì đến ô tô siêu xe..còn thuê được mà! Quan trọng là cách tổ chức và cách quản lý, cũng như người biết kinh doanh thì coi rủi ro là cơ hội lớn.
Nếu ai có ý tưởng đâu tư bất cứ ngành nghề gì...tôi có thể hỗ trợ về kế hoạch kinh donah, hệ thống quản lý, chiến lược..

Hạng D
29/10/10
1.026
7
38
TP HCM
Lại muh người tỏ ra NGUY HIỂM ne:
1) Ở Vn kg bán BH vật chất cho xe PKL,nên khi xe xa3y ra tai nạn thằng đi thuê xe chết thì ai sẽ đứng ra bồi thường xe????????
2)Ở VN lấy GPLX B2 RẼ VÀ DỄ hơn lấy GPLX A2 nhé và chắc rằng ai đi thuê xe cũng có A2 hả bạn?

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/6/11
1.898
0
0
42
Ai muốn mượn xe, làm bằng anh Thắng xong anh cho mượn liền, mượn xong rồi đem
Tiền trả anh luôn !! Kakak

Hạng D
5/4/10
4.085
0
38
Suy cho cùng thì xe chỉ mắc do VN đánh thuế thôi, bên kia cũng bèo thôi mà !

KD mô hình này ko lo thiếu xe vì các cty hay hãng xe như ducati muốn thì dư sức nhập về cho thuê nhưng có lẽ vướng !

Bằng lái A-2.
Bảo hiểm vật chất xe chưa có.

Hạng D
6/9/08
1.633
7
38
biztan nói:
Đầu tiên mình rất cảm ơn các bạn đã nhiệt tình tham gia thảo luận, thống kê thì thấy khoảng hơn 99% cho là ý tưởng này không khả thi..và lý do đưa ra nhiều nhất là "Cưng xe".
Điều này mình rất mừng, vì đúng như những gì mình dự đoán. Chứng minh rằng ý tưởng kinh doanh này rất rất rất khả thi, vì thứ nhất: Không có đối thủ, thứ hai: Khách hàng sẽ rất nhiều, thứ ba: Thương hiệu sẽ bay rất nhanh.
Ở nước ngoài mấy dịch vụ này rất thường, mà tại VN ta thì hiện tại cho thuê chỉ cao nhất là SH, Dylan. Còn phân khối lớn thì chưa.
Có điều qua đây mình cũng thấy được là tinh thần chia sẻ và "suy nghĩ rộng" của giới trẻ VN ta vẫn còn hạn chế. => Thiếu những người có suy nghĩ và cách sống phóng khoáng. Vì tôi biết chắc rằng, sẽ rất ít bạn có khả năng sở hữu quá 5 chiếc PKL.. do đó để muốn có thử nghiệm nhiều loại xe..thì chỉ có 1 cách là trao đổi, hoặc thuê.
Khong can nói ở nuoc ngoài, mà ngay tại VN ta.. thì đến ô tô siêu xe..còn thuê được mà! Quan trọng là cách tổ chức và cách quản lý, cũng như người biết kinh doanh thì coi rủi ro là cơ hội lớn.
Nếu ai có ý tưởng đâu tư bất cứ ngành nghề gì...tôi có thể hỗ trợ về kế hoạch kinh doanh, hệ thống quản lý, chiến lược..
Cho tui hỏi ông bao tuổi, sống ở đâu?( sao hỏa àh)...... vốn ông có đc bao nhiêu? do ông làm ra or do ông phĩnh ngk dễ dàng có đc. Ông nên nhớ, phương tây người ta có khái niệm sử dụng, nước mình thì có khái niệm sở hữu nhé.... Hôm vừa rồi tui sốt vó với một ông tây đi mua đồ, đậu xe trước cửa hàng ngt chìa khóa vẫn để nguyên trên xe ( piaggo lx nhé...) 2 ông bảo vệ shop kế bên phải vào diễn tả để ổng lấy chìa khóa vào, cái đầu óc của ngt như thế, còn dân mình vào cây rút ATM thì tranh thủ bấm password cho nhanh để nghía cái xe( k thì mất cái chân thì bỏ mịa lun). định nghĩa sống phóng khoáng, tinh thần chia sẽ và suy nghĩ rộng của ông là ntnao... Các bác ở đây quý xe mình như vợ, kêu là vợ 2 vợ 3... Ai cũng có tư tưởng như ông thì vợ không của riêng ai àh
. Sống sao cho hợp môi trường nhé, đừng có mà ở VN mà tư tưởng ở sao hỏa rồi nói ngk là hạn chế này nọ nhé.... Đúng như anh Uni nói... "Ngu mà tỏ ra nguy hiểm...."