Hạng D
4/3/11
2.132
1
36
38
chaugiahien nói:
pak kenny, thuế đóng ra biển trấng cái 1098 biễn nn pak đang bán là bn vậy? e ko rành viec nầy nên hỏi pak
cái đó bác alo e nhé, nếu bác có nhã ý muốn mua xe e, tại vì ko thể post

Hạng C
10/10/09
950
2
18
kenny anh nhớ là em có cả bộ sưu tập xe PKL mà, em show lên xem bác chủ thớt thích chiếc nào thì cho bác ấy thuê chiếc đó.:D

Hạng D
4/3/11
2.132
1
36
38
dangvu25 nói:
kenny anh nhớ là em có cả bộ sưu tập xe PKL mà, em show lên xem bác chủ thớt thích chiếc nào thì cho bác ấy thuê chiếc đó.:D
e là e dấu kỹ lắm rồi đó mà a nói lên làm e đành phải show thôi , bác chủ thớt chọn đại 1 e nha, e để giá mềm cho :D:D:D:D

Tập Lái
30/11/11
5
0
0
e có xe mà toàn cho ngươi mẫu thuê chụp hình thôi ...cho thuê xe chứ o cho thuê chìa khóa .

Theo tôi đã chơi chung thì không ai tiếc nhau cái gì, vấn đề là ở chỗ hiểu tâm lý người sở hữu xe và cũng nên có sở hữu xe, tăng thêm hiểu biết lẫn nhau thôi, nếu biết nhau lâu, cùng chơi PKL thì chuyện mượn xe hay trao đổi là thường, kể cả việc anh em lấy xe của nhau đi giải cúp xe đạp cả 10 ngày nửa tháng...hoàn toàn vui vẻ mà...
Cái xe không phải là vấn đề, vấn đề là tâm lý và đồng cảm, chủ xe sợ giao xe người lạ, nhất là nhiều người chưa từng chạy xe PKL, vì sự thật điều khiển xe PKL cho tốt là cả một vấn đề liên quan thể lực, tâm lý, trách nhiệm và đạo đức... để thực sự cảm nhận được niềm vui, niềm sung sướng, khoái cảm....hic hic hic...
Về giá trị cũng không có gì phải ngại, so với Range Rover và Mercedes GL thì xe PKL đâu có là gì, thế mà mình biết các bác OS vẫn cho nhau mượn chạy hoài...

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.393
113
Bác nói điều này ai cũng biết, nhưng xe hơi thì cho mượn đi vài ngày là bình thường nếu có bị gì cũng còn có Bảo hiểm lo bác ui. Moto lại khác, cho mượn có gì thì xong luôn con xe. Nếu bác lấy xe e đi xong lở có gì bác có bỏ ra 600 chai đền cho e không? Xe hơi bị tông rồi còn khó bán, nhưng moto mà nạn thì còn khó hơn vì ae chơi xe này không nhiều và quen biết nhau cả. Nói xe bị nạn rồi thì bố ai dám mua, mà im im thì nó bảo mình lừa bạn....khó chứ phải không bác. hay có ai đó mở chịu bán bảo hiểm cho chúng e thì chúng e tự tin hẳn lên thôi:D. Và nếu ai mượn mà chưa có A2 thì mình lại phải chịu trách nhiệm và một điều nửa là chạy xe nào quen tật của xe đó. Phức tạp quá nên tránh cho lành

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/4/10
4.085
0
38
Xe hơi cho thuê là bình thường ( vì có BH và độ an toàn cao cho người chạy và khó mà chết khi xảy ra tai nạn )

Còn motor cứ bỏ tiền ra mua xe rồi biết là có nên hay ko nên, người mướn motor mê tốc độ chạy ngu gây tai nạn nó chết luôn rồi ai chịu.

Cái con vấn đề này ko khả thi mà cứ bàn hoài.

Tập Lái
28/10/11
4
2
0
Cảm ơn các bạn đã tham gia trao dổi rất nhiệt tình. Tuy có một sô trao đổi hơi bị khiếm nhã (như Kenny là 1 ví dụ), chứng tỏ là "trọc phú" và chắc chưa từng sống ở Châu Âu, hay Mỹ rồi! Vì 2 nơi đó dịch vụ cho thuê xe phân khối lớn rất nhiều. Thực ra cái ý tưởng này trong một lần ngồi cafe ở Paris, cậu đồng nghiệp người Pháp hỏi là tình đi du lịch VN, thì có cho thuê xe PKL không! Và tôi được biết là xe PKL cỡ nào cũng chỉ là tép riu so với ô to BMW, Lexus, Porsch thôi! Mà các xe đó thì cho thuê đầy ra đó. Nên các ACE nào có "hạn chế trong đầu" thì cố hiểu nhé!

• Like
Reactions: cuonglouis