Tập Lái
14/9/20
5
1
1
30
Mình định dọn ra sống riêng và tạm thời chỉ ở một mình. Cá nhân mình thấy căn hộ hợp hơn vì có khi đi ra ngoài vài ngày vẫn không sợ bị trộm, nhưng nhiều người nói căn hộ là tiêu sản và nếu muốn vừa ở vừa đầu tư thì nên chọn nhà phố. Các bác có ý kiến gì không ạ ?
kiếm căn hộ 1pn tầm 2-2t5 cả nội thất là gần trung tâm có rồi, phần còn lại kiếm mảnh đất ở khu lân cận chờ thời,

Hạng B1
19/9/19
74
32
18
với 7 tỉ thì em nếu mua thì em luôn vote nhà phố, vì có biên độ tăng giá tốt hơn. kèm theo tính thanh khoản cao hơn.
Tiện thể anh có thể tham khảo dự án Lux Home Garden An Dương Vương Võ Văn Kiệt. Tầm 7 tỉ/ căn có bảo vệ gác cổng, có camera an ninh 24/24 cũng không lo bị mất hay luôn an tâm khi ra ngoài như anh nói.

Hạng B2
22/11/15
198
132
43
với 7 tỉ thì em nếu mua thì em luôn vote nhà phố, vì có biên độ tăng giá tốt hơn. kèm theo tính thanh khoản cao hơn.
Tiện thể anh có thể tham khảo dự án Lux Home Garden An Dương Vương Võ Văn Kiệt. Tầm 7 tỉ/ căn có bảo vệ gác cổng, có camera an ninh 24/24 cũng không lo bị mất hay luôn an tâm khi ra ngoài như anh nói.

Cái biên độ tăng giá chính là yếu tố làm mình phải suy xét mấy tuần nay. Mặc dù mình thích căn hộ hơn.

Hạng D
2/3/11
2.435
29.373
113
Ở 1 mình thì thuê cái phòng trọ 5-6tr là đủ tiện nghi zồi. 7 tỷ thì to nhưng cũng chưa đủ để mua con merc xịn đâu. Tuỳ level của chủ thớt thôi.

Hạng B1
19/9/19
74
32
18
Cái biên độ tăng giá chính là yếu tố làm mình phải suy xét mấy tuần nay. Mặc dù mình thích căn hộ hơn.
Còn không nếu muốn an toàn anh có thể thêm nhà phố compound ở ven 1 chút cũng được. Còn đối với em mua căn chung cư ở 7 tỉ thì.. hơi phí trong trường hợp anh thấy 7 tỉ là số tiền lớn quan trọng đối với anh. Vì thật sự tiện ích ít khi sử dụng và công năng sử dụng trong căn hộ lại thấp hơn nhà phố cùng tiền. Còn nếu 7 tỉ là chuyện đơn giản đối với mình thì cũng ko cần sn nhiều.

Hạng D
4/8/11
1.048
4.270
143
7 tỷ thong thả thì tìm miếng đất 6 tỷ hợp hướng, xây cái nhà 1 tỷ đúng phong thuỷ. Ở vài năm lấy vợ, giàu hơn tìm miếng đất khác tầm 15 tỷ xây cái nhả 3 tỷ dọn về chốt kèo

Hạng D
26/12/18
2.171
2.921
155
45
Cầm 7 tỷ quăng vô NH rồi thuê CCCC ở cho sướng bác chủ. Trong lúc chờ thời thì ngoại giao nhiều các AE môi giới được giá thôm thì lụm luôn.

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng B2
22/11/15
198
132
43
Cầm 7 tỷ quăng vô NH rồi thuê CCCC ở cho sướng bác chủ. Trong lúc chờ thời thì ngoại giao nhiều các AE môi giới được giá thôm thì lụm luôn.

Mình chưa thuê nhà lần nào nên cũng không rõ thuê có ok không ? Nhưng trong đầu mình tưởng tượng ra cảnh sống quen căn đó rồi, nội thất này nọ bố trí hợp ý hết rồi cái có gì không hợp với chủ nhà thì lại phải dọn chắc cũng hơi phiền nhỉ ?

• Like
Reactions: cuncon2012
Hạng D
26/12/18
2.171
2.921
155
45
Mình chưa thuê nhà lần nào nên cũng không rõ thuê có ok không ? Nhưng trong đầu mình tưởng tượng ra cảnh sống quen căn đó rồi, nội thất này nọ bố trí hợp ý hết rồi cái có gì không hợp với chủ nhà thì lại phải dọn chắc cũng hơi phiền nhỉ ?
Thường HĐ 3 năm mà anh sao nên qua 3 năm mình thấy hợp thì gia hạn tiếp còn không dọn sang chỗ khác. Mấy căn CCCC thường setup na ná giống nhau hết đó bác. Bây giờ đi thuê rẻ thì việc gì phải đu đỉnh ôm bom