Tập Lái
14/9/15
40
509
83
Em thấy nhiều bác nói hợp lý là tùy xem 7t với chủ thớt ý nghĩa thế nào.

Theo em, nếu chủ thớt đã cân nhắc đến biên độ tăng giá thì cũng ko hẵng 7t là con số nhỏ nhoi với chủ thớt.

Em vẫn thấy mua nhà liền thổ sống thích hơn chung cư nhất là tầm giá đó. Ở nhà mình vẫn thích hơn đi thuê trọ (bác chủ muốn design làm nhà cho đẹp nhất là tâm lý mới ra riêng thích có gì đó dấu ấn cá nhân).

Tầm 7t nhà liền thổ có nhiều phương án mà. Ở 1 mình thì tìm khu vực nào đông đúc , an ninh, dân trí cao ạ

Hạng B2
16/5/18
235
299
63
Với số tiền 7 tỷ để thỏa lòng của bác thì nên mua 1 căn nhà dưới đất tầm 5-6 tỷ còn dư 1-2 tỷ gởi ngân hàng phòng thân, xong cho thuê lại căn nhà lấy tiền thuê hàng tháng bác thuê căn hộ chung cư ở cho thỏa nổi lòng mong muốn của bác, mà tiền thì ko bị mất giá. Không thì quất con Vietlot đi cho nhẹ đầu. :D

• Like
Reactions: JamesQN and vnc289
Hạng D
28/10/19
1.233
4.329
113
Nếu bỏ qua lý do mua bđs đầu tư (> 70% là chọn nhà phố/ đất lợi nhuận tốt hơn), mà chỉ xét mua để ở (tạm xem là ở hcm), thì trên 70% chọn chung cư. Em thấy không ít người (đặc biệt là công chức/ trí thức), có trên 1 tài sản nhà đất thì họ ở chung cư và cho thuê nhà mặt đất (so sánh giá tương đồng khoảng 7 tỷ). Chung cư 7 tỷ ở...sướng ạ.

• Like
Reactions: cuncon2012
Tập Lái
20/12/19
11
14
3
32
7 tỷ trừ tiền thuê nhà năm đầu 120m/năm còn lại bỏ vào trái phiếu lãi suất 8-9% năm thì liên tục 5 năm sau a có 3 tỷ tiền lãi, lúc đó mua đất nền và tiếp tục thuê 5 năm sau đến chu kì tăng giá của đất a bán là thành tỷ phú lúc đấy muốn mua gì mua

Hạng B1
6/6/17
62
599
83
36
TP.Hồ Chí Minh
noithatpho.com.vn
Mình kể chuyện thật 100% của đứa bạn mình nhé ! Năm 2017 nó đang ở căn hộ chung cư cũ, thấp tầng, thang bộ. Căn 2pn 74m2 rộng rãi + lô đất ngay đường 21 Nguyễn Xiển Long Thạnh Mỹ quận 9. Vì lấy vợ và muốn ở căn hộ chung cư thang máy (cao cấp) nên mua căn 3pn 132m2 bên Phúc Yên, Tân Bình. Lúc đấy nó bán lô đất 53m2 900tr, bán cái căn hộ 630tr. Vay ngân hàng 1 tỷ.

Vừa rồi bán căn hộ 3.0 tỷ, đi mua căn nhà phố ở Thạnh Lộc 3.7 tỷ. Còn lô đất quận 9 ngay cạnh Vinhomes. Như vậy để nói rằng xét về thời gian và giá trị, căn hộ giá trị lên chậm. Trong khi 7 tỷ, a có thể làm đc nhiều việc.

Có bạn trên kia khuyên anh mình thấy cũng đúng. 5 tỷ đầu tư, 2 tỷ gửi ngân hàng lấy tiền lời đi thuê 1 căn 1pn ngủ dạng studio. A vẫn nhẹ nhàng thoải mái đầu óc. Còn ko, a bỏ ít vốn starup với mình đi. Lĩnh vực dược mỹ phẩm.

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Mình kể chuyện thật 100% của đứa bạn mình nhé ! Năm 2017 nó đang ở căn hộ chung cư cũ, thấp tầng, thang bộ. Căn 2pn 74m2 rộng rãi + lô đất ngay đường 21 Nguyễn Xiển Long Thạnh Mỹ quận 9. Vì lấy vợ và muốn ở căn hộ chung cư thang máy (cao cấp) nên mua căn 3pn 132m2 bên Phúc Yên, Tân Bình. Lúc đấy nó bán lô đất 53m2 900tr, bán cái căn hộ 630tr. Vay ngân hàng 1 tỷ.

Vừa rồi bán căn hộ 3.0 tỷ, đi mua căn nhà phố ở Thạnh Lộc 3.7 tỷ. Còn lô đất quận 9 ngay cạnh Vinhomes. Như vậy để nói rằng xét về thời gian và giá trị, căn hộ giá trị lên chậm. Trong khi 7 tỷ, a có thể làm đc nhiều việc.

Có bạn trên kia khuyên anh mình thấy cũng đúng. 5 tỷ đầu tư, 2 tỷ gửi ngân hàng lấy tiền lời đi thuê 1 căn 1pn ngủ dạng studio. A vẫn nhẹ nhàng thoải mái đầu óc. Còn ko, a bỏ ít vốn starup với mình đi. Lĩnh vực dược mỹ phẩm.
cái mục in đậm hơi ko hợp lí :)