Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.425
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Hồi nhỏ, bọn em trẻ con trong khu tập thể chuyên:
- đêm đến thì cắm chìa khóa đểu vô vặn mở khóa mô tô con thỏ 250cc hoặc xít đờ ca của các chú CA đạu trong khu, phi ra phố nghịch.
- gần sáng thì xả ốc phanh xe mấy chú rồi... về ngủ.
sau này các chú có quy tắc kiểm tra khanh trước khi chạy!

Hạng C
17/1/11
728
286
63
bibincivic nói:
Thỉnh thoảng chở mấy người bà con dưới quê, lúc xuống xe họ đóng cửa làm rầm cái nghe thủng lỗ nhỉ, thót tim, xót cái cánh cửa. Có ông/bà đóng rầm phát, nghĩ chừng chưa kín mở ra lại làm rầm phát nữa mới kinh chứ, hêhhehe.

e cũng bị vụ này hoài, đứt cả ruột, còn vụ xe mới rửa hút bụi xong, họ bước lên xe đi xuống thì cát đầy trên xe luôn, méo mặt

Hạng D
12/3/11
1.597
66.191
113
Tiền Giang, gò công
em thì gặp tình huống như vậy :
thuê xe tự lái rất nhiều lần, 1 lần trả xe xong khoảng 1 tiếng sau, chủ xe gọi lại bảo lúc nhận xe quên kiểm tra, giờ thấy mất bánh sơ - cua . cãi nhau í ớ, chủ xe chịu thua liền phán : ok anh, vậy em bắt thằng lính nhận xe đền . nghe thấy tội tội thằng nhỏ kia, góp cho nó 1T hỗ trợ . ặc ặc . sau lần đó, thuê tiếp . lần này nhận - giao xe kiểm tra bánh trái ngon lành. về tới nhà thì : alo, anh ơi, mất phụ tùng rồi . hỏi ra mất cây quay bánh và cờ lê . giận lắm nhưng vẫn cho thằng cu 2 xị . điều băn khoăng duy nhất là 2 lần đó em gừi xe ở nhà hàng xóm, còn những lần khác thì em gửi xe cũng hàng xóm nhưng xa hơn tí . các bác có ý gì hay hay không ? nhà em gửi bị mất đồ họ có 1 xe tải 2T

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Em thì gặp cái vụ này.
Đậu xe bên hông công viên, mấy đứa nhỏ lấy gạt nước làm chỗ bám leo lên cản sau lắc lư khoái chí còn bố mẹ chúng nó thì...làm thinh.

Báo hại em phải thay nguyên cụm, tức quá mà hổng nói được vì Trẻ em như búp trên cành:(:(:(:(:(

Hạng B2
14/7/11
214
70
28
bibincivic nói:
Thỉnh thoảng chở mấy người bà con dưới quê, lúc xuống xe họ đóng cửa làm rầm cái nghe thủng lỗ nhỉ, thót tim, xót cái cánh cửa. Có ông/bà đóng rầm phát, nghĩ chừng chưa kín mở ra lại làm rầm phát nữa mới kinh chứ, hêhhehe.
Tui thì bị ngược lại . Mấy vị này sợ đau xe hay sao á, khi xuống chỉ khép hờ hờ rồi đi một nước, báo hại mình phải về số, cài thắng tay, bước xuống để đóng cửa lại.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.425
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
em về Vĩnh Long quê ngoại, đậu xe bên lộ, ngồi trong sân nhậu với ông cậu. Mình đng nhậu, thấy ... cu cháu 6 tuổi (kiu em bằng cậu Bảy) nó chống nạnh, chỉ mấy cu 12-13 tuổi la "ê tụi bay! Phá xe Bảy tao đập chít mịa bây giờ"!!!
(mấy nhóc kia đang vừa
mới mon men lại gần xe thui đó)
Nói chung vì hồi nhỏ em phá thấy bộ trưởng lun nên giờ rút kinh nghiệm, thấy trẻ nào cũng phá như mình cả. Bởi... về quê cứ cho xe vô UB, CA xã, huyện gởi là chắc cú! Rùi đi xe lôi về nhà.

Hạng D
28/2/11
1.027
9
38
CHở ông sếp dzìa, ổng ọe trên xe, 1 năm còn mùi, cuối cùng bán luôn.

Hạng D
27/10/10
2.940
8
38
38
xe e đậu trong gara tự chế bên hông tường nhà e ko có mái che,lâu lâu bị tụi nhỏ hàng xóm ném đá vào,sợ quá e lấy mấy tấm muốt đan lại che kính lái,nếu tụi nó ném đá thì chấp trận trầy sơn vậy:):):):)

Hạng C
3/10/11
852
7
18
cái này em bị hoài, quất 1 phát xe rung rinh luôn, không dám ý 1 kiến. xót xa ....
longct nói:
bibincivic nói:

Các bác ấy cẩn thận mà :D