Tập Lái
25/12/14
3
0
1
37
em có một lần rồi. đi nhậu cùng thằng bạn, lúc về cầm nhầm chìa khóa của nhau, mình lúc ấy vẫn đang chia tay chia chân với nó, theo quán tính, cứ cho chìa vào ổ thôi, tự dưng xe kêu rú lên, hết cả hồn. lơ ngơ ra mới biết làm nhầm chìa.
Ở ford thì hệ thống báo trộm sẽ cảnh báo nếu dùng sai chìa khoá để khởi động, cố tình mở cửa xe, khoang hành lý, nắp khoang máy (capô)… Hệ thống này sẽ cảnh báo bằng còi trong vòng 30 giây và chớp đèn báo nguy khoảng 5 phút.
Chỉ có chủ xe mới có thể dùng remote để tắt hệ thống báo trộm và mở cửa từ xa. Nếu hệ thống báo trộm chớp đèn và hú còi mà không có remote, có thể bật/tắt khoá điện bằng chìa khoá khoảng 6 – 8 lần để tắt báo trộm (tuỳ model).
đèn báo chống trộm của ford đây các bác
Trên Ford Vietnam đang có minigame cho các tay lái

Tập Lái
25/12/14
11
1
1
34
hôm nay không qua đây thì em cũng k biết đến game này luôn. mà bác Ford to đùng thế sao không cho anh em chuyến du lịch cuối năm hay tặng cho đôi lốp làm quà nhể. phần thưởng hơi ít ;)

Tập Lái
25/12/14
15
0
1
35
hôm nay không qua đây thì em cũng k biết đến game này luôn. mà bác Ford to đùng thế sao không cho anh em chuyến du lịch cuối năm hay tặng cho đôi lốp làm quà nhể. phần thưởng hơi ít ;)
chơi mang tính giải trí, vui mà chính thôi bác. em nghĩ phần thưởng mang tính khích lệ ấy. tạo nên niềm vui tinh thần nho nhỏ dư lày cũng tạm tạm rồi bác.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
25/12/14
11
1
1
34
+ hộc chứa găng tay và đồ dùng có thể tích đủ lớn để cất một chiếc laptop 16 inch.
+ hộc cửa có thể chứa vừa vặn những chai nước 1,5 lít.
+ Những vị trí để điện thoại và những vật dụng nhỏ được phân bố quanh khu vực điều khiển giúp lái xe dễ dàng với lấy đồ.
+ Bên dưới băng ghế sau là một vị trí để đồ khác dùng để cất giữ các dụng cụ và cũng rất tiện để lấy đồ ra.

Hạng B1
26/12/14
88
16
8
38
Thêm chút nữa các bác nhể: Ở ford thì hệ thống báo trộm sẽ cảnh báo nếu dùng sai chìa khoá để khởi động, cố tình mở cửa xe, khoang hành lý, nắp khoang máy (capô)… Hệ thống này sẽ cảnh báo bằng còi trong vòng 30 giây và chớp đèn báo nguy khoảng 5 phút.
Chỉ có chủ xe mới có thể dùng remote để tắt hệ thống báo trộm và mở cửa từ xa. Nếu hệ thống báo trộm chớp đèn và hú còi mà không có remote, có thể bật/tắt khoá điện bằng chìa khoá khoảng 6 – 8 lần để tắt báo trộm (tuỳ model).

Hạng B1
26/12/14
88
16
8
38
chia sẻ cho các bác để còn mà rinh quà, nhanh không hết lại tiếc tiếc :)
Chiếc xe cho gia đình phải là chiếc xe có độ tin cậy cao. Giả sử bà xã hay đám trẻ khóa cửa xe mà quên mất kéo cửa kính lên, có kẻ gian thò tay vào định chôm chỉa đồ đạc trong xe thì cảm biến chiếc Ranger Wildtrak 3.2 k sẽ có phản ứng thế nào?
A. Nháy đèn, nhắc kéo kính
B. Tự động kéo kính
C. Kéo còi báo động
D. Nháy pha và bật đèn trong xe báo động
Bạn nào có kỉ niệm “nhớ đời” nào vì bỏ quên cửa kính không? Cùng chia sẻ... (em copy nguyên của ford đấy ;))
tham gia rồi thế bác đã trúng gì chưa?

Tập Lái
25/12/14
15
0
1
35
tham gia rồi thế bác đã trúng gì chưa?
ôi trúng mạnh rồi ý chứ bác. e đc cái tai nghe nghe phê lòi vs cả voucher xem phim, e rủ mụ nhà em đi rồi. nói chug là phần thưởng nhỏ, niềm vui lớn :))

Hạng C
24/12/14
515
101
43
em chơi 2 tuần. tuần đầu bỡ ngỡ thế là để vàng tuột khỏi tay, nhưng tuần 2 thì tính bài khác, thế là trúng ngay tai nghe. ô hô. các bác nhanh nhanh nhào đê...

Tập Lái
25/12/14
3
0
1
37
ui các bác tham gia đi, dễ đc quà lắm, gấu em á, e quân sư cho 1 tí mà trúng r đấy. gấu e sợ kiểu thi thố trên mạng nó ảo mãi ko thấy quà. cơ mà đây chơi xong 1 tuần sau là có quà luôn đấy :)

Tập Lái
13/1/15
4
0
1
37
theo các bác, em chốt là cái này hay thật. cố gắng để kiếm đôi voucher đi chơi với gấu thôi. có bác nào giống em không?