M88 confirmed
Hạng B1
31/10/20
79
74
18
Theo mình nên đi làm xét nghiệm dị ứng để xem con bị dị ứng với cái gì để chủ động né. Trong đó có lông chó mèo, bụi...
Cuối cùng a khám bé F1 ở chỗ nào mà bs phán đúng vậy?
F1 nhà mình lúc nhỏ 2t khám ở BS mình quên tên rồi ở Q.Tân Phú có nói là khả năng bị suyễn cao chứ chưa chắc chắn. Đến lúc bé lên cơn suyễn lần đầu là nhập thẳng vô Nhi Đồng 1 thì BS ghi rõ bị suyễn luôn.

• Like
Reactions: Vãi mod
Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.498
113
Theo mình nên đi làm xét nghiệm dị ứng để xem con bị dị ứng với cái gì để chủ động né. Trong đó có lông chó mèo, bụi...

F1 nhà mình lúc nhỏ 2t khám ở BS mình quên tên rồi ở Q.Tân Phú có nói là khả năng bị suyễn cao chứ chưa chắc chắn. Đến lúc bé lên cơn suyễn lần đầu là nhập thẳng vô Nhi Đồng 1 thì BS ghi rõ bị suyễn luôn.
Bị 1 lần vậy kéo dài lâu ko anh? F1 mình bị khoảng 5 ngày ho cho uống Prospan là hết. Ko có hiện tượng khó thở, nên mình ko chắc có thật sự là bị suyễn ko.

M88 confirmed
Hạng B1
31/10/20
79
74
18
Bị 1 lần vậy kéo dài lâu ko anh? F1 mình bị khoảng 5 ngày ho cho uống Prospan là hết. Ko có hiện tượng khó thở, nên mình ko chắc có thật sự là bị suyễn ko.
Theo mình biết nếu không có hiện tượng khó thở ( thở rút lõm lồng ngực ) thì không phải bị suyễn.
F1 mình lúc lên cơn suyễn thì nhập viện 2 ngày là được xuất viện , 2 ngày ở viện chủ yếu để theo dõi, chứ khi lên cơn thì dùng thuốc cắt cơn là hết ngay. Nhưng khi về phải dùng thuốc ngừa suyễn hàng ngày và thăm khám định kì để giảm liều.

• Like
Reactions: Vãi mod
Tập Lái
11/6/21
1
0
1
45
Nhóc nhà em mới 3 tuổi mà bị thấy tội quá. Nội leo cầu thang chạy chơi thấy thở mà thương. Lúc trước đi viện về gần cả năm k bị, bjo tái lại thường xuyên phải SD máy phun khí thường hơn. Mấy anh trên này có kinh nghiệm trị bệnh này hay có thuốc gi tư vấn giúp e với. Nhà e lucd trước có ng bị nhưng uống cây thuốc đủ loại nên hết khi nào k hay, bjo k nhớ uống cái gi hết với lại cháu còn nhỏ k uống bừa dc. Em cảm ơn
bạn cũng nên chú ý đến môi trường sống đấy.Chẳng hạn như không khí xung quanh đặc biệc là nhang thắp trong nhà dùng mấy nhang hóa chất rẻ tiền ngoài chợ người bình thường còn muốn bệnh chứ huống gì là bị hen như nhóc nhà bạn. Dạo trước nhà mình mới đổi sang nhang sạch ít khói dùng cũng tốt lắm. Bạn tham khảo thử xem biết đâu có hiệu quả nhà mình dùng cái này nè:https://nhangphucloc.vn/ bạn tham khảo nhé

Hạng B1
23/7/18
68
35
18
Biên Hoà
Đi khám & theo phác đồ điều trị của bsi thôi bác. Bị bệnh này thì xác định sống chung vs nó. Ah trong nhà bác sắm thêm cái máy lọc ko khí nữa

Tập Lái
20/4/23
7
0
1
36
thuocnampqa.vn
Hen suyễn không chữa được đâu bạn ạ, chỉ là mình làm giảm các triệu chứng hen và không để nó chuyển biến nặng thôi. Bạn thử tìm hiểu bài thuốc đông ý ấy. Mình có bố bị hen phế quản, cũng đang dùng thuốc bên đông y thấy hiệu quả lắm, giảm hẳn các cơn hen, ko nhiều như trước