The Hulk
18/12/17
401
38.352
103
E mới ngâm cứu, bé e mới 2tuoi, còn nhỏ quá, chưa thể hợp tác dùng buồng hít đúng cách dc, chắc phải lớn hơn tí.
Anh ngâm cứu lộn rồi anh, bé 2t thì dùng bình xịt định liều (thuốc dạng MDI) phải qua buồng hít, không dùng trực tiếp được.

Chú ý chỉ xem ở phần dùng cho trẻ em.

Trùm Cô
27/11/07
853
46.407
93
Con em cũng bị mà theo như anh gì nói ở trên thì nó là hen phế quản, chứ không phải hen suyễn. Dùng thuốc dự phòng 1 năm thì tạm ổn nên bs cho ngưng, giờ thỉnh thoảng bị vào khoảng tháng 9 đến tháng 11, bs nói đến 7-8 tuổi có thể hết hẳn. Nhà đang ở SG, em dọn về BD cho thoáng mà thấy vẫn bị một năm một hai lần dù ít hơn, thiệt sự rất xót ruột. Giờ em đang phân vân không biết dọn về Vũng Tàu không khí trong lành hơn thì có thể dứt bệnh được ko? Mấy anh bs cho em chút ý kiến với, nay bé 6 tuổi rồi.
Nên uống Singulair lâu dài, có thể tới hơn 1 năm để phòng ngừa dị ứng giúp ngừa cơn hen. Con mình hồi nhỏ cũng uống hơn 1 năm.

Tụi nhỏ hen nhẹ kiểu vậy lớn lên thường sẽ tự hết. Giờ thì sống chung với lũ thôi anh. Cho chơi thể thao, uống Singulair, chích ngừa cúm. Khi bị ho cảm, vận động mạnh có thể xịt vài nhát ventolin để phòng cơn trong thời gian ngắn.

• Like
Reactions: Huboss and vnfx
Hạng D
13/1/12
2.667
90.864
113
Nên uống Singulair lâu dài, có thể tới hơn 1 năm để phòng ngừa dị ứng giúp ngừa cơn hen. Con mình hồi nhỏ cũng uống hơn 1 năm.

Tụi nhỏ hen nhẹ kiểu vậy lớn lên thường sẽ tự hết. Giờ thì sống chung với lũ thôi anh. Cho chơi thể thao, uống Singulair, chích ngừa cúm. Khi bị ho cảm, vận động mạnh có thể xịt vài nhát ventolin để phòng cơn trong thời gian ngắn.
Bac cho em hỏi là con em viêm mũi dị ứng nhất là lúc trời lạnh như mùa nầy ..khám BS cho chai siro Earius .. chiều 10ml , uống thì thấy đỡ nhưng ngưn thì lại bị ... xin hỏi bac siro nầy có uống lâu dài được không ? hay em cho uống Singuliar để phòng ngừa ..
em so nó bị viêm mũi mãn rồi thành suyễn nữa là mệt mỏi , cám ơn bác nhiều

Trị bệnh hen suyễn?

Chỉnh sửa cuối:
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.850
113
www.phindeli.com
Lúc ở nhà củ khói bụi ồn ào vậy mà nó không bị ... chuyển qua chổ đầy cây xanh ...thế là bị viêm mũi dị ứng liên miên .. giờ phải cho đi học võ ... rồi đợi trời nóng lại cho đi bơi ..chiều về là hắn nước mũi chảy lòng ròng ..nhìn xót thấy mịa
Có thể con nhà @Huboss bị dị ứng cây cỏ hoa lá ở khu nhà mới đó nhen. Coi đoạn trên thì thấy vậy.

Thử tới Tết cho đi ở nhà khác 2 tuần coi đỡ không?

• Like
Reactions: minhduy and Huboss
Hạng D
13/1/12
2.667
90.864
113
Có thể con nhà @Huboss bị dị ứng cây cỏ hoa lá ở khu nhà mới đó nhen. Coi đoạn trên thì thấy vậy.

Thử tới Tết cho đi ở nhà khác 2 tuần coi đỡ không?
BS cuzng bảo vậy đó anh .. vì ở nhà củ không bị .. từ lúc dời qua nhag mới 2 năm nay bị lien miên .. kg lẽ em lại đổi nàh nữa :(

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.850
113
www.phindeli.com
BS cuzng bảo vậy đó anh .. vì ở nhà củ không bị .. từ lúc dời qua nhag mới 2 năm nay bị lien miên .. kg lẽ em lại đổi nàh nữa :(
Giờ thử đi đâu đó ở tạm một thời gian ... Mùa hè.

Nếu như hết dị ứng thì đổi nhà thôi.

• Like
Reactions: Huboss
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.850
113
www.phindeli.com
Nhiều anh cứ thích ở khu gần thiên nhiên, nhiều cây xanh.

Không phải ai cũng hợp với thiên nhiên đâu nha :)

Trùm Cô
27/11/07
853
46.407
93
Bac cho em hỏi là con em viêm mũi dị ứng nhất là lúc trời lạnh như mùa nầy ..khám BS cho chai siro Earius .. chiều 10ml , uống thì thấy đỡ nhưng ngưn thì lại bị ... xin hỏi bac siro nầy có uống lâu dài được không ? hay em cho uống Singuliar để phòng ngừa ..
em so nó bị viêm mũi mãn rồi thành suyễn nữa là mệt mỏi , cám ơn bác nhiều

View attachment 2383791
Cái này là phòng cái ngọn đó anh. Gốc vẫn phải Singulair. Theo mình bé nên uống Singulair liên tục, lâu dài còn siro uống khi trời trở lạnh hoặc khi chớm có triệu chứng (ngứa mũi, hắt hơi, đỏ mắt...)

• Like
Reactions: Huboss
Hạng D
13/1/12
2.667
90.864
113
Cái này là phòng cái ngọn đó anh. Gốc vẫn phải Singulair. Theo mình bé nên uống Singulair liên tục, lâu dài còn siro uống khi trời trở lạnh hoặc khi chớm có triệu chứng (ngứa mũi, hắt hơi, đỏ mắt...)
Cám ơn anh , mỗi lần khám BS cũng cho uống Singuliar nhưng khoản 1 tuần ..gan tháng nay em chỉ cho uống Aerius , ma neu buôn thuốc là bị lại nhất là mùa lạnh nầy

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: minhduy