Tư Vấn Đầu Tư Triển vọng BDS miền Tây

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Vậy 10 năm thì sao bác ?

Có người bạn nói với em nếu CT ko còn sinh viên thì sẽ thua KG.
KG dc khu Hà Tiên thôi ngoài ra cũng ko phát triển mấy, lúc trước ô Dũng còn ngồi ghế thì còn mấy dự án nay rớt hết rồi,
CT có từ thời pháp đã là tây đô rồi mà

• Like
Reactions: Hako_Le
Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
E thay khu Phú Cường cũng ngon mà dân về ở còn ít quá.
RG ko có cảng nước sâu, KCN cũng ko tập trung đông,, thưa đúng rồi, sẽ ko ai phát triển đbscl đâu vì đó là vựa lúa, nơi khác sẵn sàng san lắp đất NN để lập khu CN tuy nhiên miền Tây chắc chắn phải kiềm lại

• Like
Hạng C
18/8/20
717
6.097
93
40
Miền Tây thì thua rồi, nước biển dâng làm nhiễm mặn, nước trên thượng nguồn về thì không có, nước còn lại trong nội đồng thì bị nhiễm hoá chất do lạm dụng thuốc, còn đường xá hạ tầng mỗi nơi mỗi kiểu mà làm xong thì cũng chả kết nối được liên vùng, chưa kể do thành tích đô thị hoá + nông nghiệp không quy hoạch bài bản. Miền Tây trước sau gì dân cũng bỏ quê lên thành phố sống. Nếu người miền Tây mà trụ được thì họ đã không bỏ vì lên thành phố sống có sướng như dưới quê đâu. Lên thành phố chạy xe công nghệ, làm công nhân trong khu chế xuất muốn xanh mặt chứ có phải ngồi nhậu thảnh thơi như dưới quê. Mà lương thì được bao nhiêu so với công bỏ ra, làm xong khoảng 10 năm về trị bệnh còn tốn tiền hơn ở quê nhậu quanh năm suốt tháng :D :D :D

Hạng F
12/10/16
7.496
6.352
113
Năm ngoái mấy bạn rủ về Miền Tây khúc KG HG đó, nhưng ko phải sở trường và ko có tiền nên thôi :D . Nghĩ vẫn còn hên, vùng ven mà chơi cho chắc cú với dânít tiền như tụi em ^^

• Like
  • Haha
Reactions: vaonghe and Hako_Le
Hạng C
18/8/20
717
6.097
93
40
KG quê e, có mấy anh bạn ở quê ôm nhà phố khu Phú Gia của thằng Phú Cường không ra nổi.
Cái khu Phú Cường xây cho cố dô chứ ở thực thì bao nhiêu hộ :D

Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
Cái khu Phú Cường xây cho cố dô chứ ở thực thì bao nhiêu hộ :D
Chắc cũng bán đc nên mới xây tè le, nhưng kiểu mua đầu tư nhiều hay sao đó vì e về thấy nhà để không cũng tương đối. Bữa tết về thấy tính xây cái cc hay gì đó. Mà dân KG thì ở sao hết chèn .

• Like
Hạng B2
4/7/21
183
4.705
93
m.facebook.com
KG quê e, có mấy anh bạn ở quê ôm nhà phố khu Phú Gia của thằng Phú Cường không ra nổi.

Từ dịch năm ngoái đã khó ra rồi, chỗ khác e ko biết chứ PC "tiền hơi" hơi nhiều, mua mà ko cần biết đợt sau có tiền để đóng hay ko. Đến khi thị trường xấu ko ra hàng đc thì phải vay NH.

• Like
Reactions: Masha123
Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
Từ dịch năm ngoái đã khó ra rồi, chỗ khác e ko biết chứ PC "tiền hơi" hơi nhiều, mua mà ko cần biết đợt sau có tiền để đóng hay ko. Đến khi thị trường xấu ko ra hàng đc thì phải vay NH.
Nếu ở Rạch Giá, e cũng thích ở khu lấn biển, chiều chiều ra nhìn biển cũng vui mà các cơ quan của tỉnh dời về khu đó cũng nhiều. Người nhà em tự mua đất nền rồi xây nhà chứ k mua sẵn của PC.

• Like