Tư Vấn Đầu Tư Triển vọng BDS miền Tây

Hạng C
18/8/20
717
6.108
93
40
Nếu ở Rạch Giá, e cũng thích ở khu lấn biển, chiều chiều ra nhìn biển cũng vui mà các cơ quan của tỉnh dời về khu đó cũng nhiều. Người nhà em tự mua đất nền rồi xây nhà chứ k mua sẵn của PC.
Theo tôi, nếu mua để ở thì không thành vấn đề. Khu Phú Cường quy hoạch OK, còn xây dựng thì cũng tạm thôi. Nhưng mua lướt sóng thì chắc khó, giá thì cao, hàng của CĐT còn nhiều. Tự mua xây thì chắc tốt hơn.

Hạng B2
4/7/21
183
4.705
93
m.facebook.com
Nếu ở Rạch Giá, e cũng thích ở khu lấn biển, chiều chiều ra nhìn biển cũng vui mà các cơ quan của tỉnh dời về khu đó cũng nhiều. Người nhà em tự mua đất nền rồi xây nhà chứ k mua sẵn của PC.

RG ổn mà, em ở SG nhưng từ dịch năm ngoái thì ở đây nhiều hơn ở SG.

Cafe quán đẹp chỉ có 20k/ly

Hạng B2
4/7/21
183
4.705
93
m.facebook.com
Bạn bè em cũng khoái về KG để đi ra các đảo chơi. Em dẫn đi cả đám say tàu ói thấy mồ luôn.
Đợt 2011 đi với nhóm bạn ra Hòn Sơn, lúc đó còn hoang sơ, khá vui.

2 năm gần đây lại giống như thổ địa. Bạn bè xuống chơi ngắn ngày thì dẫn đi Hòn Tre, có nhiều thời gian thì e dẫn ra hẳn PQ cho đáng công đi.

• Haha
Reactions: Masha123
Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.510
113
35
có miếng nào tầm 1 tỉ không ạ, mua để dành sau này về ở, em thích con người miền Tây

• Like
Reactions: Hako_Le
Hạng B2
4/7/21
183
4.705
93
m.facebook.com
Đầu tháng 5, Phạm Yến Phương (26 tuổi) rời TP.HCM trở về quê ở huyện Trần Văn Thời, tỉnh Cà Mau để chuẩn bị cho kỳ thi công chức. Tuy nhiên, kế hoạch nghỉ ngơi vài ngày ở nhà cùng gia đình bỗng kéo dài thành 3 tháng do dịch Covid-19 bùng phát.

Khi kế hoạch thi cử, tìm việc làm tạm thời bị trì hoãn, Yến Phương nảy ra ý tưởng mở tiệm trà sữa online, mỗi tuần chỉ mở bán một lần cho người thân, bạn bè và người dân địa phương.

Chia sẻ với Zing, Yến Phương nói cô vốn sống và học tập ở TP.HCM suốt 8 năm qua, mới lấy bằng thạc sĩ hồi cuối năm ngoái.

Ít nhiều sẽ có người ko trở lại SG nữa, đây sẽ là động lực mới cho MTây.

Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
Đầu tháng 5, Phạm Yến Phương (26 tuổi) rời TP.HCM trở về quê ở huyện Trần Văn Thời, tỉnh Cà Mau để chuẩn bị cho kỳ thi công chức. Tuy nhiên, kế hoạch nghỉ ngơi vài ngày ở nhà cùng gia đình bỗng kéo dài thành 3 tháng do dịch Covid-19 bùng phát.

Khi kế hoạch thi cử, tìm việc làm tạm thời bị trì hoãn, Yến Phương nảy ra ý tưởng mở tiệm trà sữa online, mỗi tuần chỉ mở bán một lần cho người thân, bạn bè và người dân địa phương.

Chia sẻ với Zing, Yến Phương nói cô vốn sống và học tập ở TP.HCM suốt 8 năm qua, mới lấy bằng thạc sĩ hồi cuối năm ngoái.

Ít nhiều sẽ có người ko trở lại SG nữa, đây sẽ là động lực mới cho MTây.
Cũng k biết sao anh ơi. Riêng gia đình bên ngoại em có 6 gia đình tổng 12 đứa cháu thì có 9 đứa lên SG học , giờ có 2 đứa về ổn định ở KG vì về thi viên chức vô đc chỗ tốt, mấy đứa còn lại chắc về chơi thôi, còn 3 đứa còn nhỏ thì đang học ở quê nhưng ba mẹ tụi nó mua nhà SG rồi, sau này nó học ĐH, ba mẹ tụi nó nghỉ hưu là tính đi lên SG ở luôn. Ở xóm e thì khoảng 9,10 nhà thuộc dạng ở gần nhau từ khi tụi em còn nhỏ, mỗi nhà có từ 2 đến 4 đứa con. Mà giờ cả xóm có 4 đứa còn ở KG, trong đó có thằng em e , nãy giờ đc tính 2 lần , còn toàn ông bà cao tuổi. Ở quê em, cơ hội việc làm và môi trường làm việc cũng có nhiều hạn chế nên khó giữ chân người trẻ.