Tập Lái
7/3/19
3
1
6
33
Chào mấy bác,
Mình mới xây nhà xong ở Bình Thạnh trước tết, giờ thì lọ mọ đi làm hoàn công với cập nhật chủ quyền mới. Mình có lại công ty đo vẽ yêu cầu vẻ bản vẽ 54 và bản vẽ hoàn công. Mình mới lấy sáng nay mấy bản vẽ này. Vậy không biết trình tự tiếp theo nộp hồ sơ thế nào. Bản vẽ 54 và bản vẽ hoàn công dùng để làm gì? Có còn bên nào xuống kiểm tra nữa hay không? Vì mình thấy có kiểm tra nội nghiệp rùi.
Đây là những thắc mắc của mình chắc nhiều người cũng muốn biết mong bác nào biết thì trả lời giúp. Chân thành cảm ơn

Tập Lái
22/4/19
36
46
18
Sài Gòn
Mấy vụ này em nghĩ bác nên qua dịch vụ cho nhanh gọn, đỡ mệt não và mất thời gian. Luật 1 đàng chứ mỗi quận mỗi phong cách riêng ah :)

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
Chào mấy bác,
Mình mới xây nhà xong ở Bình Thạnh trước tết, giờ thì lọ mọ đi làm hoàn công với cập nhật chủ quyền mới. Mình có lại công ty đo vẽ yêu cầu vẻ bản vẽ 54 và bản vẽ hoàn công. Mình mới lấy sáng nay mấy bản vẽ này. Vậy không biết trình tự tiếp theo nộp hồ sơ thế nào. Bản vẽ 54 và bản vẽ hoàn công dùng để làm gì? Có còn bên nào xuống kiểm tra nữa hay không? Vì mình thấy có kiểm tra nội nghiệp rùi.
Đây là những thắc mắc của mình chắc nhiều người cũng muốn biết mong bác nào biết thì trả lời giúp. Chân thành cảm ơn
nếu cần dịch vụ thì inb e nha

Tập Lái
10/10/18
26
7
3
43
1. Anh đã có số nhà chưa?
2. Anh có giữ tất cả các biên bản kiểm tra công trình của thanh tra ko?
Nếu đã có 2 cái trên anh tổng hợp hồ sơ lại bao gồm:
+ Sổ hồng (bản gốc)
+ GPXD
+ Bản vẽ xây dựng
+ Bản vẽ hoàn công
+ Bản vẽ hiện trạng
+ Thuế trước bạ
+ Biên bản nghiệm thu công trình
+ Số nhà
Nộp vào quầy tiếp nhận hồ sơ
Sẽ còn 1 đợt kiểm tra công trình do phòng quản lý đô thị + địa chính phường anh nhé.

Tập Lái
7/3/19
3
1
6
33
  1. Anh đã có số nhà chưa?
  2. Anh có giữ tất cả các biên bản kiểm tra công trình của thanh tra ko?
Nếu đã có 2 cái trên anh tổng hợp hồ sơ lại bao gồm:
  • Sổ hồng (bản gốc)
  • GPXD
  • Bản vẽ xây dựng
  • Bản vẽ hoàn công
  • Bản vẽ hiện trạng
  • Thuế trước bạ
  • Biên bản nghiệm thu công trình
  • Số nhà
Nộp vào quầy tiếp nhận hồ sơ
Sẽ còn 1 đợt kiểm tra công trình do phòng quản lý đô thị + địa chính phường anh nhé.
Cảm ơn bạn, mình đã nhờ dịch vụ đến thời gian ghi trong biên nhận hoàn thành nghĩa vụ tài chính không biết mình phải đóng nhiêu tiền có bạn nào biết không nhà mình xây tổng cộng gần 150m2 ở Bình Thạnh, TPHCM, bên thầu có hóa đơn thi công 162triệu, trong đó đã đóng thuế 10% 15 triệu như vậy không biết đủ chưa?