Thảo Luận Triton MiVec 4x2AT 2017

Tập Lái
23/11/16
41
66
18
44
xin chào cả nhà, nay em mới đi xem Triton 4x2 AT Mivec 2017 về, nói chung là thấy xe ngoài đẹp hơn trong ảnh, option cũng tương đối đầy đủ, chỉ ko hiểu là sao Mit lại cắt Bluetooth,
em thấy vậy sẽ bất tiện trong việc kết nối điện thoại để nghe khi đang lái xe.
thêm nữa là em nghe sale nói màn hình ko kết nối đc camera de, chả hiểu lắm.
vậy các bác rành kỹ thuật cho em hỏi là có cách nào khắc phục được 2 điểm này ko?
cảm ơn các bác, rảnh sẽ mời các bác cf :d
Không biết bác chủ mua xe chưa, cái dụ camera de thì làm được bình thường
Hôm mình mua xe, đại lý bán xe cho mình cũng ko lắp được camera de, rồi họ nói chờ Mitsubishi VN gửi sơ đồ mạch điện, Mitsubishi VN gửi sơ đồ mạch điện nhưng đại lý lắp camera de cũng ko đc (sơ đồ mạch điện của camera de mình thấy bị sai). Mình chờ gần tháng trời nên về tự bung ra làm, kết quả màn hình hiện lên bình thường.

Nay mình lắp luôn camera 360 độ

20/2/17
50
65
18
46
Điện Biên Phủ
Không biết bác chủ mua xe chưa, cái dụ camera de thì làm được bình thường
Hôm mình mua xe, đại lý bán xe cho mình cũng ko lắp được camera de, rồi họ nói chờ Mitsubishi VN gửi sơ đồ mạch điện, Mitsubishi VN gửi sơ đồ mạch điện nhưng đại lý lắp camera de cũng ko đc (sơ đồ mạch điện của camera de mình thấy bị sai). Mình chờ gần tháng trời nên về tự bung ra làm, kết quả màn hình hiện lên bình thường.

Nay mình lắp luôn camera 360 độ

Cảm ơn bác, tổng hết bao nhiêu ạ, nhân thể bác cho ít cảm nhận về xe như độ ồn, ổn định, xe có bị mùi nhựa không vv

Tập Lái
23/11/16
41
66
18
44
Ngày đó mình mua 795tr, giảm giá 20tr đủ làm giấy tờ.
Xe mình bản 4x4 AT 2017 nên ko có mùi nhựa, mà nghe mùi da à.
Cảm nhận: Hồi giờ mình ít đi các loại xe khác nhau nên ko biết thế nào. Mình thích là mua thôi
Hôm đi rừng, đường đất đỏ, gặp trời mưa, thấy xe bán tải của hãng khác chạy trước cứ lia bánh sau, còn xe mình chạy bình thường.
Độ ồn: Vài ba anh chạy xe bán tải của hãng khác nói là "xe mầy máy nổ êm hơn, ngồi trong ít ồn hơn".
Mình thấy chạy 70km/h trở xuống thì nghe turbo nó gõ, còn chạy trên 70km/h thì ngồi trong chỉ nghe tiếng gió.
Theo cảm nhận của mình, với giá như vậy thì xe này đi ngon. Nhưng chủ yếu mình thích là mình mua thôi

20/2/17
50
65
18
46
Điện Biên Phủ
Ngày đó mình mua 795tr, giảm giá 20tr đủ làm giấy tờ.
Xe mình bản 4x4 AT 2017 nên ko có mùi nhựa, mà nghe mùi da à.
Cảm nhận: Hồi giờ mình ít đi các loại xe khác nhau nên ko biết thế nào. Mình thích là mua thôi
Hôm đi rừng, đường đất đỏ, gặp trời mưa, thấy xe bán tải của hãng khác chạy trước cứ lia bánh sau, còn xe mình chạy bình thường.
Độ ồn: Vài ba anh chạy xe bán tải của hãng khác nói là "xe mầy máy nổ êm hơn, ngồi trong ít ồn hơn".
Mình thấy chạy 70km/h trở xuống thì nghe turbo nó gõ, còn chạy trên 70km/h thì ngồi trong chỉ nghe tiếng gió.
Theo cảm nhận của mình, với giá như vậy thì xe này đi ngon. Nhưng chủ yếu mình thích là mình mua thôi
Vâng cảm ơn bác nhà em nghiên cứu thì tầm lăn bánh 700 thì không chiếc nào qua 4x2 mivec nên đích ngắm đến chiếc đó

• Like
Reactions: namosa
Hạng D
29/5/09
3.834
8.483
113
Sau này nhà nước có truy thu thuế của những chiếc trước?