Hạng C
14/7/19
848
31.676
96
Nó dơ sàn chớ :D Em thấy mấy bác mua bán tải xong lại đau đầu vụ độ phuộc thay cho nhip. Tốn tiền lại thay đổi thiết kế kỹ thuật xe.
Em chợt nghĩ sao ko mua mịa tấm thép mạ kẽm miếng chừng 1 2 chăm ký rồi hàn vào sàn xe sẽ khắc phục được vụ dằn xốc phần nào lại ngon bổ rẻ, sạch sẽ :D sao ko bác bán tải nào nghiên kíu nhỉ. Chất bao xi măng bao cát lên chi dơ lại bụi :D
Bệnh của mấy thằng bán tải.\
Mua xe có nhíp thì độ cho giống navara bảng trung, ko có nhíp.
Thằng mua na bảng trung. yếu quá sàn bê đít lại hỏi độ nhíp.!?
Thằng có nhíp chê cứng độ phuột cho nhún, bỏ bớt nhíp.?
Thàng mua xe bỏ bớt nhíp về lại độ thêm nhíp.

đúng là óc tó. :D

Hạng C
28/12/18
654
12.456
93
41
Ráng lên ranger raptor
Đồng ý Raptor ngon thiệt bác ạ. Nhưng cái giá hơi mặn cho 1 em bán tải để đi chơi :D Phục vụ cá nhân mình chủ yếu thì quả Triton ngon thiệt. Khắc phục vụ nhíp để đỡ dằn thì quẳng mấy bao cát hoặc thả tấm thép chừng 100 200kg là dàn nhíp êm ngay.
Triton ngon bổ rẻ cho mí bác nào cần 1 em bán tải cho riêng mình. :D

• Like
Reactions: CD2345
Hạng C
28/12/18
654
12.456
93
41
Bệnh của mấy thằng bán tải.\
Mua xe có nhíp thì độ cho giống navara bảng trung, ko có nhíp.
Thằng mua na bảng trung. yếu quá sàn bê đít lại hỏi độ nhíp.!?
Thằng có nhíp chê cứng độ phuột cho nhún, bỏ bớt nhíp.?
Thàng mua xe bỏ bớt nhíp về lại độ thêm nhíp.

đúng là óc tó. :D
Mí bác mua bán tải phần đa thích vọc vạch xe mà.
em thì tiu chí cứ zin mà chơi cho nhẹ ngừi. Độ điếc thời gian chán lại về zin à :D
Cứ nhíp thì hàn tấm thép 100 200kg dằn nhíp xe lại là ổn. Khỏi chế cháo. Thùng xe tải trọng cả tấn, thả tấm thép 1 2 chăm ký ko sao. Thép giờ rẻ rề :D

Hạng C
28/12/18
654
12.456
93
41
gỡ bớt 1 lá, độ air suspension là ổn. tăng giảm chiều cao được luôn.
Chi cho cực dẫy anh Osaka
Thép tấm giờ có mừi mấy ngàn 1kg. 1 2 chăm ký có vài trịu. Hàn lên sàn xe thành 1 mặt phẳng vừa sạch vừa ổn
Em sau mà múc bán tải em sẽ thả tấm thép. Ngon bổ rẻ :D

Hạng C
28/12/18
654
12.456
93
41
bán tải về quê chơi thì ok, cho xe phang thả cửa trong điều kiện đường xấu thôi, chứ em ko thích bán tải lắm , đang tìm những cây dầu 0.01%S để lưu ý đổ dầu cho đỡ hôi .
Nghĩ chại bán tải trong giờ cao điểm ở sài thành cũng quải thiệt bác Mây bay nhỉ. Xác to quá. Nhưng bù lại chại bán tải bao đường ngập :p