Hạng D
16/11/20
2.579
7.656
113
37
từ sân bay đến khu vin có xa ko bác? và nếu ở vin thì tối ra ngoài ăn chơi ở đâu đc hay phải đi vào lại Dương Đông nhỉ?
Mình không ở Vin bác ơi, mình ở ks trên đường 30/04 ngay tại trung tâm Dương Đông. Mà khu Vin đi từ sân bay thì mất khoảng gần 1 tiếng đấy bác. Đã lên đấy rồi thì ăn, chơi, ở trong đấy là chủ yếu vì xung quanh đó chẳng còn khu dân cư nào cả. Nếu từ khu Vin về lại Dương Đông cũng tầm 30' nên chắc ít ai về lại. Nếu bác ở Vin thì mới xuống sân bay đã có quầy của Vin lo việc đi lại cho những ai đặt phòng tại đó.

• Like
Reactions: vtduy123
Hạng B2
4/12/15
250
183
43
30
Mình không ở Vin bác ơi, mình ở ks trên đường 30/04 ngay tại trung tâm Dương Đông. Mà khu Vin đi từ sân bay thì mất khoảng gần 1 tiếng đấy bác. Đã lên đấy rồi thì ăn, chơi, ở trong đấy là chủ yếu vì xung quanh đó chẳng còn khu dân cư nào cả. Nếu từ khu Vin về lại Dương Đông cũng tầm 30' nên chắc ít ai về lại. Nếu bác ở Vin thì mới xuống sân bay đã có quầy của Vin lo việc đi lại cho những ai đặt phòng tại đó.
à e cảm ơn bác, e chưa đi PQ lần nào nên tính đưa vợ con đi 1 lần cho biết đảo ngọc :)), tính tối đi ăn hải sản mà ở vin chắc khó

Hạng D
16/11/20
2.579
7.656
113
37
à e cảm ơn bác, e chưa đi PQ lần nào nên tính đưa vợ con đi 1 lần cho biết đảo ngọc :)), tính tối đi ăn hải sản mà ở vin chắc khó
Vin giống khu nghỉ dưỡng khép kín rồi bác ạ, một mình một khu, đi đường tối lên đó còn ớn vì vắng dân lắm. Còn nếu khu trung tâm thì vẫn còn nhiều resort đẹp sát biển và tối vào khu chợ đêm PQ hay đi ăn hải sản dọc bờ biển, giá rẻ mà không khí hơn. Ở resort mình thấy vẫn có tour đi Safari hay Vinpear chơi. Tuy nhiên thời điểm hiện tại Vin đang có nhiều voucher khuyến mãi hấp dẫn lắm. Bác có thể tùy tình hình gia đình mà cân nhắc. Chúc bác và gia đình có chuyến đi vui vẻ.

• Like
Hạng B2
4/12/15
250
183
43
30
Vin giống khu nghỉ dưỡng khép kín rồi bác ạ, một mình một khu, đi đường tối lên đó còn ớn vì vắng dân lắm. Còn nếu khu trung tâm thì vẫn còn nhiều resort đẹp sát biển và tối vào khu chợ đêm PQ hay đi ăn hải sản dọc bờ biển, giá rẻ mà không khí hơn. Ở resort mình thấy vẫn có tour đi Safari hay Vinpear chơi. Tuy nhiên thời điểm hiện tại Vin đang có nhiều voucher khuyến mãi hấp dẫn lắm. Bác có thể tùy tình hình gia đình mà cân nhắc. Chúc bác và gia đình có chuyến đi vui vẻ.
tại f1 nhà e mới có 13 tháng nên muốn tìm chỗ kín, vắng người, chắc chấp nhận ăn ở vin luôn vậy, cảm ơn bác nhé :)

Hạng B1
23/5/18
70
142
34
36
tại f1 nhà e mới có 13 tháng nên muốn tìm chỗ kín, vắng người, chắc chấp nhận ăn ở vin luôn vậy, cảm ơn bác nhé :)
Đông lắm nha bác, không biết bên Vin Oasis thì sao chứ bên này tới giờ ăn là 0.5k còn không có chứ đừng nói 5k. Biển thì vắng nhưng các dịch vụ khác đông lắm.
Trốn covid ở Phú Quốc.

• Like
Hạng B2
4/12/15
250
183
43
30
Đông lắm nha bác, không biết bên Vin Oasis thì sao chứ bên này tới giờ ăn là 0.5k còn không có chứ đừng nói 5k. Biển thì vắng nhưng các dịch vụ khác đông lắm.View attachment 2618237
nguy hiểm vậy, em đi chủ yếu để đi cái safari này, tại bản thân em thích coi thú :)), đi cho f1 coi nữa mà đông như này hãi quá, đi ngày trong tuần chắc đỡ hơn, em cũng tính ở oasis hoặc discovery vì giá chấp nhận đc

Hạng B1
23/5/18
70
142
34
36
nguy hiểm vậy, em đi chủ yếu để đi cái safari này, tại bản thân em thích coi thú :)), đi cho f1 coi nữa mà đông như này hãi quá, đi ngày trong tuần chắc đỡ hơn, em cũng tính ở oasis hoặc discovery vì giá chấp nhận đc
Khách của Vin thì khi vào phải có test nhanh. Còn khách ngoài đến safari thì phải test nhanh (free) rồi được vào. Chỉ có đi xe búyt khi safari mới đông. Mà mấy chuyến xe đi từ resort qua khu vin wonder hay safari thì có thể gọi là quá tải. Em đi xe nhà nên cũng né được.

• Like
Tập Lái
15/10/20
28
21
3
31
Bác muốn chỗ vắng thì xem thử các resort khu Nam đảo,chỗ cáp treo á,nhiều resort 4 5 sao chất lượng lắm với Nam đảo do có vịnh nhỏ nên sóng biển êm cực kỳ rất thích hợp cho trẻ nhỏ

• Like
Hạng B1
23/5/18
70
142
34
36
Trốn covid ở Phú Quốc.
Em đã về Sg tối qua ạ, đi về bình thường. Kẹt xe chỗ Cái Bè vì sửa ql1 và đầu cao tốc vì sửa đường nên về trễ hơn dự tính 1 tiếng. Vừa qua chỗ sửa ql1 ở Cái Bè có 1 chốt CSGT và có vài anh đã rớt bánh mì ở đây. Em về kiểm tra cam hành trình thì thấy trước chốt có 1 biển 60km/h đứng lấp ló. Không biết là cái biển đứng đó trước hay cái xe đứng đó trước nữa.
Trốn covid ở Phú Quốc.
Trốn covid ở Phú Quốc.

Cả đoạn đường chỉ có khúc qua Cao lãnh là đường đẹp nhất.
Trốn covid ở Phú Quốc.

Attachments

LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
834
23.838
93
Ăn bufer hay ăn gọi món hả anh , căn villa anh mấy phòng ngủ vậy , cái hồ bợi riêng rộng không hả anh , có gì xin vài tấm hình với rổ giá căn villa anh mướn với
Vin discovery villa view biển thường có 2 hoặc 3 phòng ngủ, có hồ bơi riêng nhưng nhỏ thôi, nước sâu khoảng 1.2m, sát đến là bãi biển cũng tiện cho tắm rửa. Ăn buffet ngày 3 bữa, đồ ăn cũng đa dạng, buổi tối có thêm hải sản nướng như tôm, cá, vẹm, sò, bạch tuộc, mực...

Xe đi lại kêu lễ tân, có xe từ phòng -- sảnh -- vinwonder--grandworld---safari nói chung cũng tiện.

Có massage, tắm hơi free

Được cái trẻ con chơi mút chỉ

Chỉnh sửa cuối: