Hạng B1
23/5/18
70
143
34
36
Mỗi cái là xa Dương Đông, nên muốn vào trung tâm thì hơi mệt với đường đang làm, có khúc xấu.

• Like
Reactions: LOG
Hạng C
2/3/14
634
489
63
cho mình hỏi thời gian đi lâu không bác ơi? Bác đi phà nào? Tổng thời gian đi+phà 2 chiều như nào bác ơi?

Hạng B1
23/5/18
70
143
34
36
cho mình hỏi thời gian đi lâu không bác ơi? Bác đi phà nào? Tổng thời gian đi+phà 2 chiều như nào bác ơi?
Phà đi từ Hà Tiên là khoảng 3 tiếng, còn đi Rạch giá là gần 4 tiếng, mà còn tùy thời tiết nữa hôm về mình đi Rạnh Giá mà lâu hơn Hà Tiên dù phà chạy nhanh hơn phà Hà Tiên. Đi mùa này nên uống thuốc say sóng nha bác. Mình đi bằng phà Hà Tiên, về bằng phà Rạnh Giá, có lẽ tuyến Hà Tiên nhiều xe tải hơn nên phà nặng hơn và đằm hơn, đỡ say sóng hơn phà Rạch giá, phaf Rạch Giá thấy xe hơi là nhiều.

• Like
Reactions: phatlp
Hạng C
5/7/13
844
599
113
View attachment 2616971

Như tiêu đề, gia đình em đang ở PQ. Tối qua 22:45 em lên đường, trip reset về 0, giấy test nhanh, thẻ xanh covid và nhiều tờ polime xanh.

Em đi theo tuyến SG Trung Lương, Ql30, Lộ Tẻ Rạch Sỏi ra Hà Tiên vì phà Rạch giá không có nhiều giờ để lựa.
View attachment 2616965
View attachment 2616966
Hay quá bác!
Cuối tháng này nhà mình cũng đi PQ, cũng ở Vin. Xin hỏi thêm bác vài điểm:
1. Đường từ RG đi Hà Tiên đi tốt không bác? Nếu đường không tốt mình sẽ đi phà từ Rạch giá cho nhanh.
2. Phà có cần kết quả test không vậy bác?
3. Phải có test (-) cho tất cả khách vào ở Vinpearl, kể cả trẻ em? Mình thấy ở Vinpearl Nha Trang thì cần test (-) trong vòng 72g, không biết PQ có áp dụng vậy không?
4. Bác chạy xe từ Vinpearl sang Safari luôn phải không? Có cần lưu ý gì không?
Cám ơn bác rất nhiều!

Hạng B1
23/5/18
70
143
34
36
Hay quá bác!
Cuối tháng này nhà mình cũng đi PQ, cũng ở Vin. Xin hỏi thêm bác vài điểm:
1. Đường từ RG đi Hà Tiên đi tốt không bác? Nếu đường không tốt mình sẽ đi phà từ Rạch giá cho nhanh.
2. Phà có cần kết quả test không vậy bác?
3. Phải có test (-) cho tất cả khách vào ở Vinpearl, kể cả trẻ em? Mình thấy ở Vinpearl Nha Trang thì cần test (-) trong vòng 72g, không biết PQ có áp dụng vậy không?
4. Bác chạy xe từ Vinpearl sang Safari luôn phải không? Có cần lưu ý gì không?
Cám ơn bác rất nhiều!
Đường ql80 xấu nha bác. Phà không cần test nhưng phải có pccovid chiều ra PQ, chiều vào đất liền chả ai hỏi. Vin vẫn cần test - nha bác, trước khi đi bác hỏi lại cho chắc. Bác đi xe qua safari bình thường, khu của vin đường đẹp nha bác, cổng vô ngay vin mec hơi khó nhìn ra, hỏi nhân viên ở đó chỉ cho bác. Em nhìn mấy chuyến xe của vin đưa khắch qua safari xong thấy hết hồn, đông quá tải luôn, đi xe nhà qua safari cho chắc. Đường ở PQ nhiều đoạn đang làm nên đừng chạy nhanh thôi.

• Like
Reactions: drngsanh
Hạng C
5/7/13
844
599
113
Đường ql80 xấu nha bác. Phà không cần test nhưng phải có pccovid chiều ra PQ, chiều vào đất liền chả ai hỏi. Vin vẫn cần test - nha bác, trước khi đi bác hỏi lại cho chắc. Bác đi xe qua safari bình thường, khu của vin đường đẹp nha bác, cổng vô ngay vin mec hơi khó nhìn ra, hỏi nhân viên ở đó chỉ cho bác. Em nhìn mấy chuyến xe của vin đưa khắch qua safari xong thấy hết hồn, đông quá tải luôn, đi xe nhà qua safari cho chắc. Đường ở PQ nhiều đoạn đang làm nên đừng chạy nhanh thôi.
Cám ơn chia sẻ của bác nhiều!

Tập Lái
1/7/11
25
19
3
Tp.Hcm
Em có việc phải ra Phú Quốc ngay hôm 24/12, các bác có thông tin chia sẻ giúp em :
1. Phương tiện công cộng PQ thời điểm này dễ đặt ko a? Vì đi máy bay ra PQ, e không chủ động đuọc phuong tiện đi lại
2. Dịch vụ thuê xe tự lái PQ có không a? Ngồi bị say xe đê mê quá nên e sợ cái khoảng ngồi xe

Hạng B1
23/5/18
70
143
34
36
Em có việc phải ra Phú Quốc ngay hôm 24/12, các bác có thông tin chia sẻ giúp em :
1. Phương tiện công cộng PQ thời điểm này dễ đặt ko a? Vì đi máy bay ra PQ, e không chủ động đuọc phuong tiện đi lại
2. Dịch vụ thuê xe tự lái PQ có không a? Ngồi bị say xe đê mê quá nên e sợ cái khoảng ngồi xe
Mình đi xe ra đảo nên không rõ vì mình chỉ ở trong khu của vin nhưng mà em thấy có taxi hoạt động, và thấy có tài xế chờ khách. Còn thuê xe thì mình không biết nhưng nghĩ chắc có.

• Like
Reactions: Jenifer0708
LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
836
24.266
93
Bình thường như chưa có dịch, chỉ cần anh test âm tính ở đây là đủ

• Like
Reactions: Jenifer0708