Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
28/7/08
2.284
3.715
113
itmanvn nói:
Nuôi gà đi bác, tiền bán ph ân đã huề vốn rồi.

Bác nói rõ hơn giúp em - em cũng đang quan tâm. Cám ơn bác.

Hạng D
Em có thằng bạn nuôi gà ở gần Trị An, ngày xưa nó nghèo lắm, giờ nó đại gia gà rồi. Nó cứ xúi em nuôi, gà thịt, gà đẻ trứng, nó bảo, nói ngắn gọn cho mày hiểu, sáng ra, tao cho nhân viên đi hốt ph ân gà, bỏ vào bao đem bán, là đã đủ tiền vốn rồi. Em nghĩ là lời lắm, nhưng cả gia đình họ hàng nhà nó xúm nhau vào làm từ lúc sơ khai, đến giờ mới được như vậy.

Nuôi heo rừng thì nghe có vẻ ham nhưng con giống đắt, lớn chậm, lãi cũng không cao lắm, quá nhiều người đang nuôi, tivi mới phỏng vấn bác nào đó nói là 1 năm lời có 25%

Nói chugn làm ăn có thời có vận bác ạ, em mới mua 2 sào đất của 1 người cách đây vài năm còn đang đi thu mua ve chai phế liệu, giờ thì hắn ngồi bán đất phân lô đếm tiền ko hết, đến nỗi bán giá bao nhiêu hắn còn ko nhớ nổi.

Hạng B2
4/7/11
156
14
18
40
Hiện em đang có gần 1000 cây Sưa đỏ giống đẹp cao gần 3m nếu bác đầu tư giá trị thì hỏi Ông cho bác mượn vườn hai hùn vô mua giống Sưa đỏ của e về trồng sau 15-20 năm sau thu hoạch cũng kiếm kha kha, có gì call cho em Mr Quang 0907978146

Tập Lái
8/6/11
5
0
0
Bạn nuôi gà kiểng đi giá trị kinh tế cao hơn tất cả cái khác

Last edited by a moderator:
Tập Lái
14/9/11
2
21
3
Trồng nấm linh chi, nuôi con nhím, được không mấy bác :cool: Nếu gàn thành phố thì nuôi thêm dê và bán sữa dê đi bác, dạo này bà con máu lắm ;)

Hạng D
5/5/07
1.358
15.141
113
Chuồng nuôi lợn rừng + đào hầm biogas lấy khí đốt & chạy máy phát điện, ao nuôi cá lóc hoặc rô phi + Thả bèo lục bình làm thức ăn cho lợn, vườn trồng chuối cho lợn ăn + Thả gà. Cái giống này quẳng cả cây chuối nó tự cắn ăn được.
Em cũng thích mô hình đó nhưng không có đất

Em ở Củ Chi nè bác.Em ở tại thị trấn luôn trong chợ củ chi.Nếu bác có cần hạt giống rau cải để trồng thì hú em,nếu bác có muốn nuôi cá kiểng thì em cũng sẽ tư vấn luôn cho.

Hạng B2
11/2/08
344
20
18
Vùng sâu vùng xa
Nếu bác trực tiếp trông coi thì làm, còn không thì đừng liều nha bác, kinh nghiệm xương máu trong làm nông của em là mình ko trực tiếp thì chỉ có .... từ lỗ đến huề vốn....:mad:

Status
Không mở trả lời sau này.