Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
30/6/12
13
0
0
không phải em ko muốn học bác ơi. mà em ghét cái nền giáo dục VN bác ạ. em vẫn muốn học các lớp kĩ năng mềm, các lớp đào tạo kinh doanh....
Cơ bản là em em đừng từng không coi trọng cái gọi là "Bằng cấp" thôi.
E cũng cực kì ghét những cái liên quan tới... đoàn đội. nói ra nhiều bác chửi. nhưng thật sự là vậy. lớp 5 em vào đội. từ đó em nhất quyết ko vào Đoàn. tới giờ vẫn vậy.

Hạng B2
2/2/12
272
79
28
Thời buổi bg muốn làm giàu, điều tiên quyết cần đầu tiên đó là ...bạn phải giàu sẵng cái đã! Cơ hội kiếm tiền chỉ đến với bạn khi bạn có tiền thôi, thời tay không bắt giặc qua lâu lắm rồi bác ạ!

Hạng B1
14/2/12
76
0
0
43
HCM
Không biết bác chủ đang học ngành gì? Nhưng nếu bác thấy ko phù hợp thì bác nên can đảm chọn con đường khác (năm 26 tuổi e xếp bằng KS làm kỷ niệm). Hãy tìm cho mình 1 nghề phù hợp với sở trường và kiên trì theo đuổi. Nguồn lực lớn nhất của bác lúc này không phải là tiền bạc mà là sức khỏe và thời gian.

Tập Lái
30/6/12
13
0
0
@long nhóc:
Bác nói không sai. em đã từng như vậy, đã từng là một người sống trên mây. Em đã và đang làm việc, thậm chí là sống trên mây, nhưng là đám mây của người khác. từ đó e có hơi ảo tưởng. Nhưng e biết mình là ai, mình có cái gì (thật chất là chẳng gì cả)
Vì vậy mới có cái thớt này. em đang cố thoát khỏi tình trạng này. đi học liên thông, đầu tư thời gian rảnh vào một việc gì đó.
Phải nói thêm, ngoài thơì gian đi học, em chẳng chơi bời gì, có chăng nữa cũng là uống cofe với những người bạn trong giới kinh doanh để học hỏi kinh nghiệm, công việc...
Cuộc sống em thật sự là lúc trên mây, lúc dưới đất. hàng này, sáng đi xe hơi, ăn nhà hàng... tối về nhà lại chiếc xe honda với bình xăng nửa đầy nửa vơi...
p/s: em còn trẻ, nhưng đủ khả năng nhận định để ko bị dụ. chưa bao giờ em dín vô mấy cái cty đa cấp :D

Hạng D
17/12/07
3.202
63
48
- 21 tuổi thì còn quá trẻ nhỉ, e đây 23 tuổi mà em còn chưa dám bước ra làm riêng một lĩnh vực nào đó đây. Mở cái topic hỏi thăm về cái quán cafe một năm trước mà giờ kế hoạch nó vẫn chưa ra đâu vào đâu.
- Em nghĩ nên làm công một thời gian, có cơ hội thì bức ra làm riêng thôi. Gấp quá thì cơm chẳng lành, canh chẳng ngọt đâu bác ah.
- Vậy tính ra bác buôn ba sớm nhỉ, 21 tuổi mà đã có rất nhiều mối quan hệ và làm ăn.

Tập Lái
9/5/09
1
0
1
42
Hanh.Pham nói:
1 câu trả lời duy nhất: làm công ăn lương. Nếu không chịu nữa thì là LÀM BIẾNG.
Mới 21 tuổi, gia đình không có đk để làm chủ, con đường học vấn lo chưa tới đâu thì trình độ bác thế nào để mọi người đưa giải pháp chứ ?
Bác này nói quá chuẩn cho trường hợp này

Tập Lái
30/6/12
13
0
0
năm 17 tuổi em bắt đầu tham gia thị trường ngoại hối (forex thời điểm đó chưa phổ biến ở VN)
năm 18 tuổi đạt thành công lớn, nhưng do cái tính bồng bột của tuổi trẻ nên thất bại thảm hại, trắng tay (bạn em còn thảm hơn em, ngồi tù, lý do vì sao thì em xin phép ko đề cập tới)
19t em bước chân vào SG để đi học, em học 1 trường quốc tế (thời điểm này em còn tự kiếm ra tiền được). Nhưng sau đó lại thất bại và gia đình không thể giúp em chi trả học phí quá cao như vậy
Em lại đành bỏ dở dang để học TC ở 1 trường công ở HCM. Tới hiện nay, em cũng đã làm nhiều thứ để kiếm sống, thậm chí là làm bảo vệ, saler... cọ sát với môi trường làm việc cũng nhiều, mối quan hệ trong và ngoài nước cũng có. Chắc vài tuần nữa, sau khi làm xong cái kế hoạch đầu tư, em sẽ post lên OS bằng cái nick thật của em để kêu gọi đầu tư :)

Hạng D
17/12/07
3.202
63
48
new way nói:
năm 17 tuổi em bắt đầu tham gia thị trường ngoại hối (forex thời điểm đó chưa phổ biến ở VN)
năm 18 tuổi đạt thành công lớn, nhưng do cái tính bồng bột của tuổi trẻ nên thất bại thảm hại, trắng tay (bạn em còn thảm hơn em, ngồi tù, lý do vì sao thì em xin phép ko đề cập tới)
19t em bước chân vào SG để đi học, em học 1 trường quốc tế (thời điểm này em còn tự kiếm ra tiền được). Nhưng sau đó lại thất bại và gia đình không thể giúp em chi trả học phí quá cao như vậy
Em lại đành bỏ dở dang để học TC ở 1 trường công ở HCM. Tới hiện nay, em cũng đã làm nhiều thứ để kiếm sống, thậm chí là làm bảo vệ, saler... cọ sát với môi trường làm việc cũng nhiều, mối quan hệ trong và ngoài nước cũng có. Chắc vài tuần nữa, sau khi làm xong cái kế hoạch đầu tư, em sẽ post lên OS bằng cái nick thật của em để kêu gọi đầu tư :)
- Vậy nick này không phải nick thật. Làm vậy chi vậy bác.

Hạng B2
24/10/10
191
5
18
e đọc k kỹ, tưởng bác trẻ hơn cả em :D
Chúc bác sớm tìm đc hướng đi cho riêng mình nhé!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
30/6/12
13
0
0
Long Nhóc nói:
Ờ hên là Bác chưa dính vô mấy cái cty đa cấp đó ,. em nói thật em có nhìu Bạn bè giống Bác lắm đang học hành chưa đâu ra đâu rồi bị mấy cty đa cấp nó dụ dổ xong về sống trên mây thấy mà buồn Bác ợ . Nhưng mà nhồn ai ấy giử mình ko có can thiệp . Nhưng mà em đang thắc mắc là Bác sống nửa trên mây nửa dưới đất thế thì nó ntn nhỉ . hôm nào em mời Bác cf để học hỏi cái cách sống đó với nhé :D
Như em giờ sáng 7h đi làm đến 5h chiều đi học từ 6h đến 9h thời gian bem còn chưa có nửa thì tg đâu mà mơ mộng Bác .
Em khuyên thật Bác nên kiếm công việc gì thực tế mà làm để nó chiếm đi hết cái TG rảnh rổi mà Bác hay dùng để lên mây đó đi thì Bác sẻ thấy cuộc đời nó tươi và ngon như con gái 16,5 tuổi thôi :D
Còn với từ làm giàu thì em ko dám nói vì em đang tìm hiểu ợ
Chúc Bác vui .
new way nói:
@long nhóc:
Bác nói không sai. em đã từng như vậy, đã từng là một người sống trên mây. Em đã và đang làm việc, thậm chí là sống trên mây, nhưng là đám mây của người khác. từ đó e có hơi ảo tưởng. Nhưng e biết mình là ai, mình có cái gì (thật chất là chẳng gì cả)
Vì vậy mới có cái thớt này. em đang cố thoát khỏi tình trạng này. đi học liên thông, đầu tư thời gian rảnh vào một việc gì đó.
Phải nói thêm, ngoài thơì gian đi học, em chẳng chơi bời gì, có chăng nữa cũng là uống cofe với những người bạn trong giới kinh doanh để học hỏi kinh nghiệm, công việc...
Cuộc sống em thật sự là lúc trên mây, lúc dưới đất. hàng này, sáng đi xe hơi, ăn nhà hàng... tối về nhà lại chiếc xe honda với bình xăng nửa đầy nửa vơi...
p/s: em còn trẻ, nhưng đủ khả năng nhận định để ko bị dụ. chưa bao giờ em dín vô mấy cái cty đa cấp :D
ko bác ạ. 1 phần công việc em đang làm nó bắt em phải sống trên mây.
1 phần khác, các mối quan hệ của em... đối với em nó đều vượt quá tầm của em (thì gọi là trên mây cũng được)
bạn bè em, thậm chí trong khu em sống, đa phần đều tham gia bán hàng đa cấp. nhưng em chưa bao giờ dín vào. :D. em không ảo tưởng và mơ mộng mấy cái đó.

Status
Không mở trả lời sau này.