Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
7/5/12
74
1
8
42
TP HCM
đừng tự hào mình nghèo mà mình giỏi, hãy tự hỏi tải sao mình giỏi mà mình vẫn nghèo....
Nói bác đừng buồn hãy bổ sung kiến thức cho mình đi, khi có kiến thức kinh nghiệm thì tiền sẽ tự dưng sẽ có, còn nếu không thì sẽ mãi chẵng làm được gì cả bác còn quá trẻ để kinh doanh vì trong kinh doanh muôn ngàn lý do không lường trước được, chúng ta có kinh nghiệm và kiến thức thì chúng ta sẽ hạn chế đến mức tối thiểu những rũi ro đó.

Hạng C
6/5/08
805
978
93
45
chipheo.top1.vn
Với em thì hãy bắt đầu bằng việc làm công ăn lương bằng công việc giản đơn nhất. Em ngày xưa (2000) học đại học ra bắt đầu bằng công việc quét nhà, lau bàn ghế, dọn dẹp hồ sơ. Giờ chẳng thành công hay thành danh gì nhưng cũng lên được cái chức "Tạp vụ cao cấp" đủ cơm cháo qua ngày.
Nếu bác có trình độ (trình độ hiểu biết, nhận thức, tư duy chứ không phải bằng cấp) thì cơ hội ở khắp mọi nơi. Nếu bác có khả năng quan sát, phân tích, đánh giá thì bác hoàn toàn có thể nắm bắt được cơ hội đó và nó sẽ phù hợp với năng lực của bác. Còn nếu không thì thường bác rơi vào trạng thái "lên voi xuống chó" là chuyện bình thường như cân đường hộp sữa. Em thì nằm lòng câu nói của Bác Hồ "tuổi nhỏ làm việc nhỏ, tùy theo sức của mình..." nếu bác có nhã hứng thì cứ ngẫm nó rồi theo đó mà làm.

Hạng B2
16/3/06
207
2
18
53
ước gì được đổi với chủ thớt này. Đổi từ tuổi em xuống 21 tuổi và đưa cho chủ thớt những gì em có
Em dọt hihihi
Nói chung 21 tuổi thì chưa là gì cả, chưa nên có những câu hỏi này. Nếu muốn đổi đời nhanh thì chủ thớt nên đầu tư học anh văn cho thật là giỏi vô. Giỏi theo kiểu viết 1 cách hàn lâm chứ ko phải chỉ đơn thuần nói dăm ba câu. Cắm đầu cắm cổ học anh văn sao cho IELTS 7.0 vô, kiếm them cái bằng tại chức kinh tế gì nữa. Bảo đảm đến năm 25,27 tuổi thu nhập sẽ khác đi liền. Mà từ 21 tuổi đến 27 tuổi: thoáng qua như 1 giấc mộng !:)

Last edited by a moderator:
Hanh.Pham nói:
1 câu trả lời duy nhất: làm công ăn lương. Nếu không chịu nữa thì là LÀM BIẾNG.
Mới 21 tuổi, gia đình không có đk để làm chủ, con đường học vấn lo chưa tới đâu thì trình độ bác thế nào để mọi người đưa giải pháp chứ ?
Ừ đúng đấy

Tập Lái
30/6/12
13
0
0
cảm ơn các bác các mợ.
EM cũng nghĩ vậy, em cũng đang muốn đi làm công ăn lương trước, nhưng khi em có cơ hội thì em phải bắt lấy. hiện nay em có vài kế hoạch kinh doanh, em đang cố thực hiện nó song song với việc học. em sẽ hoàn thành việc học hiện tại và học thêm vài lớp về kinh doanh nữa. Học hỏi và tích lũy thêm những cái mà em chưa biết.
Đối với em, chẳng có gì là quá sớm cả các bác ạ, kể cả thất bại!
em chẳng ngại thất bại, em chỉ cố để hạn chế nó.
Tự dưng bác nolop nói "đừng tự hào mình nghèo mà mình giỏi, hãy tự hỏi tải sao mình giỏi mà mình vẫn nghèo...." khiến em giật mình [:O]

Hạng C
6/1/11
920
9
18
Nếu như còn trẻ, trình độ văn hoá không cao nhưng lại không muốn học thêm, tiền bạc cũng không có gì thì bác xin đi làm... cán bộ đoàn thanh niên đi bác. Mười năm nữa lên làm lãnh đạo đó.

Status
Không mở trả lời sau này.