Hạng D
9/2/15
1.489
7.165
113
40
Mod cho hỏi con xe mới nào bán chính hãng mà giá tầm 300tr lăn bánh mod chỉ em với
Ví dụ với thu nhập bình quân đầu người của người Việt chỉ 5.700.000 đồng/tháng, theo số liệu của Tổng cục Thống kê tính đến hết năm 2021. Tức là, với một người có mức sống trung bình tại Việt Nam, cần tới 53 tháng (hơn 4 năm) không ăn, không tiêu thì mới đủ tiền mua một chiếc xe giá 300 triệu đồng.

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Kiểu trước khi lấy vợ nghèo là do bản thân...còn sau khi có vợ rồi vẫn nghèo là do bố mẹ vợ....
Thằng bạn học chung hồi cấp 2 của em, chỉ được cái cao to đẹp trai và dẻo mồm chứ không hề tài giỏi, không nghề nghiệp, cũng không trông cậy gì được vào bố mẹ vợ, nhưng nó vẫn giàu, đơn giản là vì... vợ nó giàu :cool: :cool: :cool:

Vợ nó hơi lớn tuổi xíu, nghe đâu lớn hơn nó chỉ có... 28 tuổi :eek: :eek: :eek:

Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.398
17.984
113
Lâm Đồng
Mod cho hỏi con xe mới nào bán chính hãng mà giá tầm 300tr lăn bánh mod chỉ em với
Em nói xe 300 triệu chứ có nói xe mới đâu bác. Còn xe 500tr đoạn sau thì bác dễ tìm trên thị trường mà

Tức là, với một người có mức sống trung bình tại Việt Nam, cần tới 53 tháng (hơn 4 năm) không ăn, không tiêu thì mới đủ tiền mua một chiếc xe giá 300 triệu đồng. Còn muốn mua xe giá 500 triệu, người tiêu dùng phải tốn khoảng 7 năm không ăn, không tiêu.

• Like
Reactions: Osin
Hạng C
13/5/16
839
15.555
68
Em nói xe 300 triệu chứ có nói xe mới đâu bác. Còn xe 500tr đoạn sau thì bác dễ tìm trên thị trường mà
so gì khôn zậy ??? Mẽo thì bẩu ô tô mới, VN thì lại nói mua ô tô cũ !?!? :eek: :confused: :confused:
Trung bình người Mỹ tốn 10 tháng lương để mua được xe ô tô

Tập Lái
28/2/23
18
3.112
78
45
1 Người Mỹ tạo ra bao nhiêu Tài sản trong 1 Tháng thì các Học viên của Học thuyết Lừng danh của Ngài Karl Mark không tính được

chỉ đọc được mỗi cái Bảng Lương và suy diễn

rồi ngồi nghĩ mọi Tài sản trên Đất Mỹ đều ở trên Trời rơi xuống
Trung bình người Mỹ tốn 10 tháng lương để mua được xe ô tô

• Haha
Reactions: Tony Hulk
Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Thằng bạn học chung hồi cấp 2 của em, chỉ được cái cao to đẹp trai và dẻo mồm chứ không hề tài giỏi, không nghề nghiệp, cũng không trông cậy gì được vào bố mẹ vợ, nhưng nó vẫn giàu, đơn giản là vì... vợ nó giàu :cool: :cool: :cool:

Vợ nó hơi lớn tuổi xíu, nghe đâu lớn hơn nó chỉ có... 28 tuổi :eek: :eek: :eek:
:oops: Lấy Mẹ làm Vợ á!
Thử hỏi nó xem, nó giàu mà hưởng được cái gì!?
Tớ đây hoàn toàn ngược lại!
Nghèo, ko cao cũng chả đẹp trai, ko giàu, có nghề nghiệp... nhưng lấy Con làm Vợ. Mà nó lấy Mình! :eek:

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: CuBiMi
Hạng D
29/3/16
1.997
2.642
113
46
:oops: Lấy Mẹ làm Vợ á!
Thử hỏi nó xem, nó giàu mà hưởng được cái gì!?
Tớ đây hoàn toàn ngược lại!
Nghèo, ko cao cũng chả đẹp trai, ko giàu, có nghề nghiệp... nhưng lấy Con làm Vợ. Mà nó lấy Mình! :eek:
Vài bữa vợ ngủm mới thực sự hưởng. Có của thì tay bế tay bồng mấy em teen teen đều được

• Like
Reactions: Tuấn Cali