Hạng C
8/7/08
692
1
0
Em đồng ý với ý kiến của nhà cosboy. ngoài ra em xin góp ý như thế này thay vì hội trưởng và hội phó như hiện nay bằng một chủ tịch hôi SFC và các hội trưởng bắc, trung và nam ạ.

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City
Các bác đã bắt đầu có những đề xuất các nhân tố tích cực, thì em thấy việc bầu chọn là cần thiết rồi. Theo em nghĩ quy chế hoạt động của hội đã đưa ra thì nên theo, chỉ có được chứ không mất. Nhiệm kỳ là 1 năm, nhưng không hạn chế số lần tái đắc cử (cứ làm tốt như bác Kiến em nghĩ chắc đắc cử... suốt đời).
Đây là dịp vui hàng năm, đại hội SFC, là dịp để mọi người có tiếng nói của mình, và cũng là dịp tuyên dương những cá nhân năm qua đã tích cực đóng góp công sức cho SFC. Chức danh chức vụ chỉ là ảo, nhưng được AE nhìn nhận 1 câu thôi, cũng đủ ấm lòng. Ngoài Bắc em thấy có các bác LoveSanta@, bác Hongha@, bác Cucgach@, bác Fesantafe@... và một số bác nữa, năm qua đã có nhiều đóng góp cho hội ta, rất đáng ghi nhận và biểu dương.
Các bác cứ cho thêm ý kiến nhé!

Hạng C
29/12/04
507
0
16
HCMC
www.facebook.com
Theo em ban chủ nhiệm đương nhiệm đã và đang hoàn thành xuất sắc chức năng và nhiệm vụ
 Theo quy chế hoạt động tất nhiên phải bầu lại tuy nhiên theo em thì chắc chắn các anh em khác sẽ bầu giữ nguyên ban chủ nhiệm đương nhiệm thôi 

Tuy nhiên theo em nên có các trợ lý chuyên trách về từng lĩnh vực hoạt động của hội ví dụ như pháp luật, kinh tế, kỹ thuật (như chúng ta đã có Bác sỹ SFC)... vì trên thực tế anh em gặp rất nhiều vấn đề ngoài xã hội và trong cuộc sống, nếu có sự tư vấn chuyên nghiệp, kịp thời của Hội thì em nghĩ anh em sẽ ngày càng gắn bó với Hội hơn :D

Last edited by a moderator:
23/10/06
14.638
5.121
113
Biết là BĐH cũ họat động rất tốt nhưng điều lệ đã đưa ra thì ta nên làm theo vì:
- Đã là điều lệ thì ta phải tuân theo, nếu không thì xóa bỏ điều lệ đó.
- Một số thành viên mới sẽ cho là nhưng thành viên cũ áp đặt và sẽ có dư luận không hay trong nội bộ.
- Ban điều hành cũ lãnh đạo tốt thì trong mỗi thành viên đã biết nên cũng sẽ được chọn lại thôi. Mình cũng nên có cái gì đó công bằng cho những thành viên mới các bác ạ! nhiều khi họ chưa hiểu thành ra có dư luận này nọ thì không hay!

Em nghĩ nên có cuộc bầu chọn lại và cũng tin chắc là "Bao lãnh đạn"... í lộn, Ban lãnh đạo cũ sẽ tiếp tục nhiềm kì mới thôi

Hạng B2
28/9/07
372
3
18
50
HN open
cục gạch nói:
Em đồng ý với ý kiến của nhà cosboy. ngoài ra em xin góp ý như thế này thay vì hội trưởng và hội phó như hiện nay bằng một chủ tịch hôi SFC và các hội trưởng bắc, trung và nam ạ.

Nhất trí hoàn toàn!!

Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
Theo cá nhân tôi thì không cần bầu lại bởi như đã nói ở phần trên là ban điều hành nhiệm kỹ qua làm việc rất tốt. Còn một số nho nhỏ thôi do những điều kiện đặc biệt thì không cầu toàn được, bên cạnh đó có nhiều anh em nhiệt tình trên nhiều lĩnh vực khác nhau mang tính tự nguyện giúp việc cho ban điều hành nên kết quả HOẠT ĐỘNG của hội là rất tốt.
Nếu nội quy phải thực hiện bầu lại thì đề nghị bác Kiến vầng lập một danh sách các ứng viên không theo thứ tự ưu tiên và vot luôn theo cơ chế mở như vụ bình chọn tay máy vàng ấy. Đến đâu có kết quả ngay chứ không cần một ban kiểm phiếu nữa. Mỗi ứng viên đều có 3 mục: Chọn, không chọn; Chủ tịch, không chủ tịch và Phó chủ tịch, không phó chủ tịch thế thì việc bầu rất dễ và rất OPEN phải không các bác.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
@Muakisses & Phú hào Nguyễn:
- như tôi đã nói ở trên, cái gọi là điều lệ chỉ là dự thảo của bác Muakisses, chưa được anh em SFC thông qua và ban hành chính thức. Đó là lí do tại sao vừa rồi bác Chevol mới đưa lại đề xuất nội quy SFC nhưng chỉ dành cho các thành viên tham gia phòng riêng (những thành viên cốt cán).
- Trên OS cũng có nhiều hội bên cạnh SFC và họ cũng chỉ tiến hành bầu lại ban chủ nhiệm khi có vấn đề. Và vì đây là hội vui vẻ (cống hiến và chia sẻ chứ không tìm kiếm danh-lợi), không phải là một hội chuyên nghiệp nên thời gian bầu bán chúng ta nên dành làm một việc gì đó có ích hơn cho hội. Trừ khi trong lần lấy ý kiến này số đông anh em cốt cán đề xuất cần thực hiện bầu cử lại, thì chúng ta sẽ tiến hành càng sớm càng tốt. Vì thực tế, ban chủ nhiệm luôn xác định chỉ là đại diện cho ý chí của số đông. Lưu ý số đông ở đây là quá bán. (Hiện nay, quá bán đang là không bầu lại!)
@cục gạch, Binhmefe: anh em ban chủ nhiệm ghi nhận ý kiến của 2 bác nhưng chắc là sẽ làm cho việc gọi tên nó thêm phần phức tạp. Một điểm cần lưu ý, chúng ta tuy là một hội riêng nhưng đang sinh hoạt trên đất chung là OS, nên phải tuân thủ những quy định cơ bản của OS. Tên gọi chính thức cho đại diện điều hành chi hội sẽ là: Hội trưởng, hội phó...
@Super_fox: việc có các vị trí tư vấn chuyên nghiệp như bác nói là nên có. Tuy nhiên, các vị trí đó hoàn toàn phụ thuộc vào chuyên môn và khả năng cống hiến thời gian cũng như sự nhiệt tình của các cá nhân. Ví dụ trong lĩnh vực y tế có Bác Fesantasat, Huy115, Claudeh... Những vị trí khác: trưởng ban ăn chơi.... :) có lẽ theo tôi nên để anh em thẩm định theo thời gian, giới thiệu và thông qua ban chủ nhiệm là ok, không cần đưa vào hệ thống bầu bán cho nó phức tạp, bác ạ!

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48
Chào các bác, có một sô vấn đề cần phải nói rõ để ae mình hiẻu và vui chơi thoải mái hơn.

1/ Hội SFC là hội mở ae cùng sở thích vè xe và có những nhu cầu trao đồi thông tin về xe.
2/ Các Hội trường, Hội phó chỉ là người đại diên ae để có tiếng nói chung thống nhất với bên ngoài hội. Trách nhiệm HT,HP phải tâm huyết với ae và dành nhiểu thời gian cho hội trên tât cả mọi mặt sinh hoạt của hội, về mặt quyền lợi cho HT,HP thì chẳng có gì . ( trong vai trò này, anh HT, HP phải tốn thời gian tiền bạc dành cho hội với mục đích chủ yếu mang lại niềm vui với nhau là chính)
3/ SFC chua ban hành một điều lệ nào , vì là hội mở nên phải cần trọng từng bước đưa ae vào khuôn khổ, tránh ae bị phân hóa thành những luồng tư tường suy nghỉ khác nhau không có lợi cho sự phát triển và đoàn kết của hội. Vì là hội mờ nên cả OS và hội SFC đêu thống nhất để ae vui choi và thỏa thuận với nhau là chính, còn HT,HP chỉ mang tính hình thức nên không cần phải nhiệm kỳ. Trường hợp ae cảm thấy các hội trường , hội phó không dáp ứng được vai trò theo yêu cầu phát triển của hội, thì mạnh dạn để xuất ý kiến thay đổi B ban điểu hành và sẽ lấy ý kiến theo số đông quá bán ae đê tiến hành bầu chọn.
4/ Nhằm đảm bảo tinh thần doàn kết vui choi trong hội , hội sẽ tiến hành soan điểu lệ lấy ý kiến ae sau đó sẽ ban hanh. điều lệ hoạt đọng chính thức cũa hội Còn trong thớt này, nếu ae biều quyết không đồng ý với BĐH hiện tại và chiêm số lượng da số thì ta tiến hành tổ chức bầu cử dể bầu chọn lại cho thoải mái. Hy vọng vấn đề này sẽ được chốt sớm để ae mình hòa hợp, đoàn kết tập trụng sức lực chuẩn bị cho cuộc vui đại off ba miền vào tháng bảy tới. Thanks

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City
Ok, vậy thì cứ "u như kỹ" vậy, bác đã phán thế thì nên close luôn cái topic này cho AE khỏi mất thời gian. Tiếp tục ủng hộ BĐH cũ, chúc các bác nhiều sức khoẻ để tiếp tục lèo lái hội ta.

Hạng C
29/6/07
597
0
0
53
Hà Nội
Em thấy đã là bang quy thì ta cứ theo cho ló nghiêm. Hết 1 năm ta cứ bầu. Các bác làm đang tốt chắc chắn anh em lại nhờ các bác thôi. Riêng em, em vote cho bác Nguyễn Y Vân :)