Hạng F
3/10/15
9.818
12.061
113
Kinh thật, trong nước bán chưa đã lại còn bán ra đâu đâu luôn cơ

Hạng D
11/11/16
1.166
1.015
143
46
Hãy nhìn toshiba, nikon hay sharp của nhật bản giờ đang thoi thóp hay phải bán mình là đủ hiểu, rất nhiều người vn mình chê trung quốc nhưng ko biết rằng trung quốc đã lên tới cung trăng còn vn mình cứ ngồi đáy giếng nói phét.
kakak, người VN mình dạng gato lắm, đồ tàu xài thế này thế nọ, lởm này lởm nọ chê cho lắm vô mà chẳng biết công nghệ họ phát triển đến đâu rồi.
Dạng suốt ngày than vãn VN mình ước ao gì có nền CN ô tô phát triển, có Hãng xe thuần Việt để nở mày nở mặt với bạn bè năm châu. Đến khi có rồi thì chê bai đủ điều, moi móc hơn gà, canh me chửi bới kiểu không muốn ng ta lên. Trong khi nội địa người ta trân trọng, tự hào về SP nước họ thì nội địa VN là cả một sự dè bỉu

• Like
Reactions: GR and tolovitxp
Hạng D
24/2/20
4.481
7.400
113
37
kakak, người VN mình dạng gato lắm, đồ tàu xài thế này thế nọ, lởm này lởm nọ chê cho lắm vô mà chẳng biết công nghệ họ phát triển đến đâu rồi.
Dạng suốt ngày than vãn VN mình ước ao gì có nền CN ô tô phát triển, có Hãng xe thuần Việt để nở mày nở mặt với bạn bè năm châu. Đến khi có rồi thì chê bai đủ điều, moi móc hơn gà, canh me chửi bới kiểu không muốn ng ta lên. Trong khi nội địa người ta trân trọng, tự hào về SP nước họ thì nội địa VN là cả một sự dè bỉu
Em lại nghĩ khác người Việt mình ko phải ko tự hào hãng xe thuần Việt nhưng khiếp cách bán hàng và xử lí truyền thông của hãng, còn xe cứ giá mềm, chất lượng tốt bảo hành bảo dưỡng hợp lý thì tự khắc xe sẽ bán chạy thôi.

Hạng D
11/11/16
1.166
1.015
143
46
Em lại nghĩ khác người Việt mình ko phải ko tự hào hãng xe thuần Việt nhưng khiếp cách bán hàng và xử lí truyền thông của hãng, còn xe cứ giá mềm, chất lượng tốt bảo hành bảo dưỡng hợp lý thì tự khắc xe sẽ bán chạy thôi.
Okie bác, họ khiếp thì có nhiều cách thể hiện từ tốn hay phản biện hay tẩy chay SP chứ không phải dùng những lời lẻ thô tục, bới móc, chửi bới nhan nhãn trên các trang mạng. Hãng nào cũng có điểm mạnh điểm yếu, cách xử lý chưa được tốt hay sao ấy vì họ cũng không là cái máy. Những thể loại đó chẳng thể hiểu được bác ạ

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Hãy nhìn toshiba, nikon hay sharp của nhật bản giờ đang thoi thóp hay phải bán mình là đủ hiểu, rất nhiều người vn mình chê trung quốc nhưng ko biết rằng trung quốc đã lên tới cung trăng còn vn mình cứ ngồi đáy giếng nói phét.
Qua China đi xe lửa của nó vận tốc 300Km/h ...nhìn cơ sở hạ tầng về xe lửa .....choáng...cả các nước Âu, Mỹ đều ngã mũ thán phục...
Hiện nay Thượng Hải , Quảng Châu,...khoảng 80% taxi là xe điện....thời gian tới xe taxi ( cá nhân) điện chắc phủ hết China...
Hạ tầng giao thông thì thôi rồi.....US cũng ko có cửa để so sánh....
Thật sự China bây h rất là hùng mạnh..cả thế giới phải nể....
Mấy ông tối ngày chê China thì chắc chưa qua China đâu//////
Cái gì chửi thì chửi cái gì người ta giỏi phải khen

• Like
Reactions: quannguyentsnct