Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Thứ nhất: Lợi thế về địa lý với qũy đất vừa đủ khi dc trao cơ chế (kiểu "đặc khu", phải có một khu vực đủ rộng và nhiều lợi thế để trao cho cơ chế đấy) sẽ tăng thu ngân sách từ đất. (cái này ko lớn lắm).

Thứ nhì: Khi dc trao cơ chế (kiểu "đặc khu"), với sẵn lượng lao động chất lượng nhất nước sẽ lập tức thu hút đầu tư (Trend của thế giới lúc này là vào VN). Ngân sách dc lợi chủ yếu từ cái này.

Thứ ba: Khi đã đạt 2 mục tiêu trên lập tức Tài chính và dịch vụ sẽ phát triển vượt bậc. Cái nay sẽ lâu dài và hình thành nên đẳng cấp mới kiểu Hồng Công vậy. Đây là đích cuối cùng.

Nều vậy thì cần quái gì phải lập đặc khu Vân Đồn, Phú Quốc với Vân Phong.

Nói vậy thôi, Phú Quốc,Vân Đồn và Văn Phong vẫn cứ làm. Chỉ là thay từ Đặc khu thôi. Rất nhiều khả năng anh em đầu tư đất Văn Phong sẽ thắng lớn 30 tháng nữa kể từ bây giờ.
Tại sao Vân Phong mà ko fai chỗ khác hơ hơ

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Tại vì tiền nó phải gắn vô cái não thì nó mới sinh lợi. Mà ở đây là lợi lớn nên nó phải bám thật chắc vô cái não.
3 điều trên lien quan gì VP; mình ko biết nên hỏi mà a có vẻ thik não hơn thik nói :)

Hạng B2
27/5/17
447
793
93
40
Em nói thế này sai các bác sửa lại chứ đừng chửi em tội nghiệp.
  • Đã qua rồi cái thời trung tâm là cái gì cũng nhất, xây nhà nhiều nhất, mật độ đông nhất, blabla...nhìn ra Hà nội đi, trung tâm Hoàn kiếm nhưng có bằng được với các quận khác về cơ sở hạ tầng không?
  • trung tâm hành chánh nói thì to nhưng chỉ cần 1 căn nhà là đủ. Là nơi xếp ghế cho mấy ông mấy bà ngồi thôi, chứ thủ tục hành chánh để cho IA nó làm thay chớ bác thủ tướng suốt ngày nói 4.0 mà cứ a lô xô chen chúc nhét hồ sơ các thứ qua cái khe hẹp cho mấy anh chị công chức mặt hằm hằm sao?
Ở đây vô tình chúng ta ko phải tranh cải là nên xếp trung tâm ở đâu? Mà tranh cải để cái danh người trung tâm sẻ gắn cho người nào? Miếng đất nào? Lạ kỳ...
Về cái tên gọi: bỏ cái tên củ hết đi, chọn cái tên nào mà bọn tây nó nghe và đọc lại được ấy, thời hội nhập mà cái ước vọng trung tâm công nghệ giáo dục mà tây chả biết nó đọc ra sao thì cũng vất lắm!
Vậy nha!

Hạng D
4/8/11
1.048
4.270
143
Có nhiều vấn đề không phải cứ duy ý chí, đập tiền tấn vào hay áp ý chí chính trị chính em vào mà giải quyết được. Lập hội đồng chuyên gia nhiều ngành từ khoa học cho đến văn hoá, phi khoa học vô cho họ cải nhau mấy ngày mấy đêm mà còn chưa ra vấn đề chứ các bác ở đây chém như đúng rồi.

• Like
Reactions: gaconhung