Hạng D
5/1/08
1.570
25.753
113
Saigon
Hạng D
5/1/08
1.570
25.753
113
Saigon
@All : các bác cứ tin rằng lần điều chỉnh lần này chưa phải là sau cùng đâu vì còn nhánh kết nối vào AnPhú Q2 vẫn chưa xong, nên cứ phải tham khảo thêm khi có thông tin mới !

Thoạt đầu, mới đọc bài viết của tác giả trên Vnexpress em cũng ... rối lun, cách trình bày của tác giả bài viết dễ gây ... loạn thông tin, nếu có cách viết khác khoa học hơn thì dễ cho người xem hơn !

Tựu trung, các bác chỉ cần lưu ý nhánh vào cao tốc ở cả 2 đầu Q9 và LongThành là okie thui :
Ở Q9 thì vừa hết bùng binh là chuẩn bị rẽ phải ngay, không chạy thẳng đến cuối đường, quay đầu xe rồi mới rẽ phải để lên cao tốc như trước đây nữa !

Ở LongThành, chú ý là ôm bùng binh rồi rẽ trái vào đường nhánh để lên cao tốc !
Và, củ chuối nhất là cách tổ chức giao thông vào cao tốc ở nút LongThành này, không khó để các bác có thể thấy sẽ có xung đột giữa các làn xe tại bùng binh này, giữa các xe vào cao tốc và luồng xe đi thẳng từ BiênHòa !

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Đi thì rẽ phải lên cao tốc, không phải vòng.
Về hồi trước rẽ trái bây giờ đi vòng.

Túm lại cả đi lẫn về trước sau cũng thế. Hôm tuần rồi em đi Bình Thuận thì hôm đi bị vòng hôm về thông đường xong cũng vòng. Xui ve :D

• Like
Reactions: conon and Ba Văn
Hạng D
8/3/10
1.299
5.567
113
Nhờ đọc bài của bác Conon, hôm may em lên CT LTDG khá dể dàng, lúc xuống cũng vậy.
Buổi sáng lúc em ra, từ cuối CT ra Bà Rịa phải mua 2 lần vé mãi lộ (2 x 20k = 40k) Lúc về em mua vé thứ nhất thì cô bán hàng xinh xắn có giọng nói dể thương bảo em giữ vé để trình cho trạm sau, khỏi mua thêm. Thật ngạc nhiên, vậy là chỉ tốn 20k cho lượt về, cảm ơn cô em gái xinh đẹp ...​