Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Tự chế 4 loa tép cho Lacetti

Tập Lái
4/12/04
33
0
0
Đã có Bác nào lắp thử 4 loa vào 4 cánh của Lac chưa ? nếu thử rồi thì cho xin ý kiến.

Hôm nay ra cửa hàng xem thử loại bán sẵn, thấy nó chẳng có gì, chỉ thấy thêm có mỗi 1 cai loa 4 Ohm bé téo ( kô rõ bao nhiêu w), thế mà 750K, nếu ra chợ mua gắn lấy chắc mất 10K.

Thấy có sẵn Jack cắm, không biết có phải đấu nối gì thêm không, hay tại đã có sẵn tín hiệu ở chỗ jack cắm rồi.

Cám ơn các Bác.

Hạng B2
17/8/04
156
1.261
93
HCMC
RE: Tự chế 4 loa tép cho Lacetti

Bác ghé mua (nếu ở HN) or nhờ người ghé công ty bác Colormatiz ngòai Hà Nội, mua 4 cái loa tép của Lacetti hàng chính hãng giá khỏang 120k/cái, gắn vừa khít lên cửa luôn khỏi chế bác ạ. Sau khi gắn xong nghe cực bén. Theo em nhớ thì không có dây đi sẵn đâu, bác phải cắt và đấu dây đấy.

Tập Lái
4/12/04
33
0
0

Trích đoạn: tuanhtv

Bác ghé mua (nếu ở HN) or nhờ người ghé công ty bác Colormatiz ngòai Hà Nội, mua 4 cái loa tép của Lacetti hàng chính hãng giá khỏang 120k/cái, gắn vừa khít lên cửa luôn khỏi chế bác ạ. Sau khi gắn xong nghe cực bén. Theo em nhớ thì không có dây đi sẵn đâu, bác phải cắt và đấu dây đấy.

Cám ơn bác. Tôi đã đến trực tiếp nhà máy hỏi rồi, nhưng họ nói chính hãng không có loa gắn cho 4 cánh cửa mà chỉ có 2 loa gắn ở chỗ điều khiển mặt gương bằng tay thôi. Như vậy, nếu muốn lắp thêm 2 loa này sẽ phai nâng cấp luôn bộ điều khiển gương điện. Tổng thiệt hại khoảng 2triệu.

Hạng B2
17/8/04
156
1.261
93
HCMC

Trời, sao mắc dữ vậy, hôm bữa em đem ra Trần Bình Trọng (Sài Gòn) lắp 4 cái loa + 1 cái đầu CD mà chỉ có 200k thôi mà.

Tập Lái
4/12/04
33
0
0

Nếu thế nếu không thành công thì đành phải qua chỗ bác color thôi. Nhưng tôi vẫn tò mò, muốn tự mua 4 cái loa ở chợ trời gắn vào bên trong 4 cái loa giả hiện có, mà tổng thiệt hại chỉ vài ngàn cũng sướng hơn.

Nhân tiện các Bác cho hỏi cách tháo 4 cai loa giả như thế nào nhỉ, cứ thế cạy mạnh là ra hả các bác ? tôi sợ cạy mạnh rồi nghe đến cạch 1 cái, loa vỡ đôi thì chết .

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam

Trích đoạn: mylittlecar

Nhân tiện các Bác cho hỏi cách tháo 4 cai loa giả như thế nào nhỉ, cứ thế cạy mạnh là ra hả các bác ? tôi sợ cạy mạnh rồi nghe đến cạch 1 cái, loa vỡ đôi thì chết .

Nhìn thật kỹ trước khi quyết định đưa ngón tay giật mạnh một cái
nhớ là thật dứt khoát) nếu có làm sao thì qua chỗ bác MATIT MẦU luôn:Dbác ý có đủ đấy:D

Hạng B2
22/11/03
155
0
0
Vietnam

Các bác có biết loại loa tép nào nho nhỏ bỏ đâu cũng được không? em cũng đang muốn lắp mấy cái để cải thiện âm thanh trên xe.

Mà bác nào tư vấn dùm em lắp loa tép ở chỗ nào trên xe nghe hay nhất thì tốt quá.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
4/12/04
33
0
0

Trích đoạn: lomo

Trích đoạn: mylittlecar

Nhìn thật kỹ trước khi quyết định đưa ngón tay giật mạnh một cái
nhớ là thật dứt khoát) nếu có làm sao thì qua chỗ bác MATIT MẦU luôn:Dbác ý có đủ đấy:D

Bác lomo có thể confirm luôn hộ cái là cái Jack ở bên trong đã có sẵn tín hiệu rồi, không phải đấu dây gì thêm cả được không ?

Hạng B2
17/8/04
156
1.261
93
HCMC

to bác Sonata đó là tìên công đó chứ, hehe, làm gì mà cả loa+CD
Em sure với bác littlecar là phải cắt dây, thậm chí phải các bỏ luôn cái jack của cái loa sau đó mới đấu vào dây loa trong xe