Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tự coding và chuẩn đóan cho xe.

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Đa phần andoird xài cáp micro USB đều có hổ trợ OTG cable. Vì cáp này đã nối sẳn chân 4 xuống mass.
Vụ active chỉ cần 1 lần khi mình mở soft thôi. Còn sau đó có lic rồi là dùng vô tư.

Hạng C
26/12/12
739
467
63
Cái app cubi gửi nó ko đòi active nhưng nó có cái dòng như trên.
Vụ OTG thì ko sure lắm nhưng cứ cài thử coi đc ko rồi tính sau. Giờ cài driver nào đây cubi?
* Công nhận cái xe của mình đặc biệt quá! E46 đời cuối, động cơ N46B20 chả có trong list. :)

Hạng B2
2/12/10
437
335
63
Các tính năng đọc tại đây.
http://www.ivini-apps.com/apps_detail_bmwhat_android.html

Phần mềm BMWhat cho mình chuẩn đóan các bệnh + lổi của xe khá chuẩn. Đọc đầy đủ các module trong xe.
Thích hợp cho anh em thích tự check định kỳ để phát hiện xe mình có lổi tiềm ẩn mà chửa trị kịp thời.
_ Hiển thị các thông số máy online ( realtime). Nhiệt độ, góc mở bướm ...
_ Đặc biệt là phần coding : Được lập trình rất dể quan sát và dể hiểu. Anh em nào thích coding để tự bật rất nhiều option mình cần. Vì có option người này thích, nhưng người kia lại không. Ví dụ chức năng tự lock cửa khi xe đạt tốc độ nào đó. hoặc chức năng flowl home ai đậu xe nhà thì thích, ai gửi xe thì lại không.
Hổ trợ từ E tới f các dòng đời cao BMW luôn.

Ứng dụng được cài lên dtdd hệ điều hành OS hoặc Android.
Nhưng em khuyên nên dùng android vì đã có bản crack, và giao tiếp được với cáp coding.
Có nghĩa là giao tiếp bằng cáp từ dtdd với ODB II của xe.
Còn giao tiếp qua wifi họăc BT thì rất chập chờn và 1 số chức năng can thiệp sâu nó lại không cho.
Để em sẽ úp cái ứng dụng cài cho android sau. Và 1 số hình ảnh hướng dẩn sử dụng.
Phần cáp gồm cáp 2 cọng cáp : K+can và cáp OTG cho dtdd .
Anh em nào cần pm cho em.

Cáp K+Can còn dùng cho các soft khác NCSexpect hay winkpt ....này nọ.

Còn con HTC HD2 cùi bắp ko dùng để cài vào thử xem, có cần gắn sim ko D, để cho mình mấy cọng cáp luôn nghen ^_^

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Chỉ cần 1 con samsung S1`, hoặc s2 cùi cũng ok. Mua tầm 400k là có.
Chỉ cần phần PDA nó chạy là được, không cần phần gsm. Nên máy mất sóng, mất wifi , mất loa ... đều dùng được.

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Còn con HTC HD2 cùi bắp ko dùng để cài vào thử xem, có cần gắn sim ko D, để cho mình mấy cọng cáp luôn nghen ^_^

HD2 nó xài win anh ơi. Còn cài bản room cook andoird vô nó dở ẹc à. Con đó chỉ cài từ thẻ nhớ, chưa nhận được OTG cáp.
Từ HD7 trở lên mới hỗ trợ OTG. Nhưng xui hd7 cũng xài win.

• Like
Reactions: fatboyblue
Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Cái app cubi gửi nó ko đòi active nhưng nó có cái dòng như trên.
Vụ OTG thì ko sure lắm nhưng cứ cài thử coi đc ko rồi tính sau. Giờ cài driver nào đây cubi?
* Công nhận cái xe của mình đặc biệt quá! E46 đời cuối, động cơ N46B20 chả có trong list. :)

Không cần chọn model chính xác anh. Chọn na ná là được. Vì khi connect nó sẽ có verify lại tương thích các module.

Hạng B2
2/12/10
437
335
63
HD2 nó xài win anh ơi. Còn cài bản room cook andoird vô nó dở ẹc à. Con đó chỉ cài từ thẻ nhớ, chưa nhận được OTG cáp.
Từ HD7 trở lên mới hỗ trợ OTG. Nhưng xui hd7 cũng xài win.

Ồ, con HD2 lúc trước cũng root và up ROM bằng cáp thông qua HD2 Toolkit lên được Android 4.0, vậy phải lấy One chơi rồi ^_^

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
26/12/12
739
467
63
Không cần chọn model chính xác anh. Chọn na ná là được. Vì khi connect nó sẽ có verify lại tương thích các module.

Nhưng cài từ nguồn nào ? Search thấy nó cũng mông lung quá. Hình như cũng tùy vào sợi cap nữa.

Hạng C
23/2/14
711
1.475
93
Hehe, mới tải software về cùi bắp android nhìn quá đẹp...nhưng ko bít xài. Từ từ chờ cubi trực quan sinh động. Hóng típ :)
Thank cubi đã chia sẻ. Like mạnh! :3dnonyeu:
Mai em đi VT-Hồ Tràm về sẽ review vụ upgrade firmware!