Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
14/8/11
4
0
0
Chào cả nhà, e mới từ Đà Nẵng ra HN chơi với chú em họ. Hà Nội đúng là mảnh đất ngàn năm văn hiến, Chú em họ đưa cả nhà e đi chơi Hồ Hoàn Kiếm, cho lũ trẻ con đi xem múa rối nước, đi Thăm lăng Bác, lũ trẻ nhà e vui lắm. Lại còn được ăn phở Bát Đàn ngon có tiếng, ăn nộm bờ hồ..... Hà Nội du lịch quả là hay và đẹp.
Hôm cuối tuần để thay dổi không khí, chú em họ mới đưa cả nhà ra ngoài thành chơi 1 chuyến, chú ý bảo ở HN bây giờ đang mở rộng ra phía Sơn Tây, chú ý mới đưa em đi lên Thiên Sơn suối Ngà chơi, ở đó núi non sông nước thơ mộng và đẹp quá. Đến lúc trưa chú ý mới bảo cả nhà đi ăn. Công nhận ở đó hai bên đường nào là sữa Ba Vì nhiều ra còn có các quán ăn nữa, nhiều ko kể siết ý, chú em họ e cũng k biết chọn quán nào, mọi ng nghĩ thôi đi ăn xa là cứ vào quán nào to và trông đẹp đẹp là được. GĐ chú em mới thấy nhà hàng Hòa Lạc Viên vì nghĩ đây là tên ở vùng Hòa lạc nên đồ ăn sẽ ngon và rẻ..... Mà e thấ nhà hàng này nó quảng cáo cũng kinh thật.hình ảnh nhà hàng đó đây các bạn này:
Nào là cá sông Đà, gà đồi, cá hồi Na-uy..... Cả nhà vào chọn món thì nv nhà hàng cũng bảo có gà là đặc sản, mà nói thật e là dân miền biển nên ăn đồ biển nhiều quá rùi, nên lên vùng núi cũng chỉ thik ăn gà và thịt lợn mán xem sao vì chưa bh đc thử. gọi 1 con gà hấp, 1 con lợn mán quay.... nhưng mà sao e thấy thất vọng quá, thịt gà thì ăn bã lắm, mà xương gà vẫn còn đỏ nguyên như kiểu để tủ lạn rùi hấp ko kĩ ý. thịt lợn e nghĩ cũng phải tươi nhưng mà ăn thịt lợn hôi lắm, và cũng bã nữa, ko ngon, ko tươi như họ quảng cáo gì cả, mà đồ khăn lạnh, bia và nước ngọt của họ giá cả cũng cao hơn so với mặt bằng chung thì phải. Kể cả ở Đà Nẵng là đất du lịch nhưng cũng ko đát đỏ như vậy, kể cả ăn đồ hải sản ngay trên bãi biển giá cũng phải chăng chứ ko bị chặt chém. Em là người miền trong ra ko phải là e nói xấu các bác ngoài này đâu, nhưng khi đi chơi ở HN e thấy tuy là trung tâm nhưng mà giá cả cũng ko đến nỗi chặt chém và ko ngon như vậy, mà cái nhà hàng này còn đang xây dựng khách sạn ngay trong khu đó nên là bụi lắm, ngồi ăn chỗ nhà sàn mà thấy bụi bặm lắm. Mà nhan viên phục vụ cũng ko nhiệt tình, hay là họ thấy nhà em là ở miền trong ra nên ko nhiệt tình nhỉ, lúc ngồi ăn e cũng thấy mấy bàn nữa họ gọi nhân viên lại để làm lại gà vì cũng bị sống. TRời ơi nhà hàng làm ăn thế này thì đâu có đảm bảo VSATTP vậy mà e thấy nó treo cái bảng VSATTP.....

Tập Lái
14/8/11
4
0
0
Mà mình nghĩ sắp đến ngày 2-9 rùi, các bạn mà đi lên vùng Sơn Tây chơi cũng nên chú ý nhà hàng HÒA LẠC VIÊN, để ko phải ấm ức như gđ mình, và cũng nên phản ảnh lại để mọi ng cùng biết, chỉ cần mọi ng cùng đồng lòng thì những nhà hàng làm ăn bậy bạ ntn sẽ ko còn tồn tại nữa

Tập Lái
3/9/11
8
0
0
Ơh đúng nhà hàng HÒA LẠC VIÊN này rùi. Trời oi!!!bác ở tỉnh xa ra HN mà còn bị nhà hàng này nó chặt chém, đúng là nhà hàng này làm mất mặt dân HN quá, e là ng HN mà còn bị chặt chém bác ah. Nếu e mà đọc được bài viết này của bác thì e sẽ ko bh vào đấy cả

Status
Không mở trả lời sau này.