Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
TTO - Rạng sáng 23-3, Công an P.5, Q.3, TP.HCM cho biết vẫn đang tạm giữ hai nghi can cướp giật Quách Tấn Tài (24 tuổi, quê Sóc Trăng, tạm trú huyện Bình Chánh) và Phạm Tân Trung (20 tuổi, quê Quảng Nam).
ImageView.aspx
Hai đối tượng cướp giật Phạm Tân Trung (trái) và Quách Tấn Tài - Ảnh: Đại Việt

Theo thông tin ban đầu, đêm 22-3 Tài chở Trung đi lòng vòng qua các tuyến đường trung tâm TP.HCM để tìm “mồi”. Khi đến đường Võ Văn Tần (Q.3) phát hiện anh Trần Mai Khắc Đại (25 tuổi, ngụ Q.Bình Thạnh) đang sử dụng điện thoại trên đường. Cả hai đã áp sát anh Đại giật mạnh chiếc iPhone 4S rồi tẩu thoát.Cùng lúc này, một chiến sĩ thuộc Đội cảnh sát điều tra Công an Q.3 phát hiện vụ việc đã đuổi theo nhưng không thành. Chiến sĩ này đã điện thoại cho anh Lưu Viễn Thuận - cán bộ Phòng xây dựng phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc (PV28) Công an TP.HCM - nhờ hỗ trợ.Anh Thuận đã khẩn trương báo tin cho nhiều hiệp sĩ để cùng phối hợp truy bắt hai nghi can.Khi Tài và Trung vào một cửa hàng trên đường Âu Cơ để tiêu thụ chiếc điện thoại vừa cướp được thì bị nhóm hiệp sĩ Trần Văn Hoàng, Nguyễn Việt Sin phát hiện. Bị lộ, cả hai lên xe tẩu thoát. Các hiệp sĩ cũng tăng ga truy đuổi.Khi đến hẻm 91 Trần Tấn (phường Tân Sơn Nhì, Q.Tân Phú), các hiệp sĩ đã xông vào bắt gọn hai đối tượng giao cho công an.Tại cơ quan công an, Tài khai nhận đã từng có tiền án tiền sự về tội cướp giật tài sản.Lực lượng chức năng tiếp tục điều tra làm rõ vụ việc.http://tuoitre.vn/Chinh-tri-xa-hoi/Phap-luat/599452/cong-an-va-hiep-si-cung-phoi-hop-bat-cuop.html

bác Sin là thành viên tiêu biểu GMFC :D bắt cướp ít ăn nhậu nhìu :D:D
nhờ có nhữngn gười như bác mà xã hội bớt đi mấy thằng giặc lái

ảnh nóng hiện trường :D nghe nói 2 anh ăn cớp bị nện ngón chân, trước đó cũng lãnh vài đường cước của bác sin
http://tuoitre.vn/Chinh-tri-xa-hoi/Phap-luat/599452/cong-an-va-hiep-si-cung-phoi-hop-bat-cuop.html

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Em copy CM của bác SIN từ bên CNL ra đây ko vài bữa tự động bị xóa hết ạ:(bên bển các bác ấy đang hối bác SIN rửa... bài báo):D

Vụ việc đầy đủ như sau :
_ Trong lúc đi tuần tra và quan sát những đối tượng khã nghi để bám theo , A Hoàng điện thoại cho mình và báo có chiếc Exciter dấu hiệu khả nghi vừa vào tiệm điện thoại trên đường ÂU CƠ . Mình đang theo 3 thằng nhóc đi Luviass bên Khu Công Nghiệp Tân Bình thì bỏ và tức tốc chạy về . Đến tiệm điện thoại thì mình nhận được tin nhắn của PC45 thông báo biển số xe và địa bàn gây án của 1 chiếc Exciter vừa giật giỏ xách bên đường Vỏ Văn Tần P5 Q3,Ngay tích tắc mình xác minh đúng là biển số chiếc Exciter mình đang theo . Lúc này, mình huy động thêm công an phường và hình sự đặc nhiệm thụ lí vụ cướp giật bên quận 3 đến hổ trợ , Nhưng không may đối tượng rời khỏi tiệm điện thoại và phát giác rằng đang bị mình theo đuổi . 2 Tên cướp Lao hết tốc độ và mình đả bám theo đến tận cùng ... Sau nhiều pha tăng tốc và chạy ngược chiều , chúng quyết định chạy vào hẻm và về hướng nhà của chúng ... Mình đả truy đuổi theo kịp và Bật còi Hú để tránh gây tai nạn cho người đi đường ... anh Hoàng lúc này xe bị hết xăng nên chỉ 1 mình truy đuổi và đồng đội chưa qua đến nơi ....Lúc ép được xe 2 đối tượng thì bị chống trả và chối tội ...Ném 1 chiếc điện thoại IP4S vào nhà 1 người ở tại địa điểm ép xe ... Mình nhanh tay rút chìa khóa xe thì đối tượng áo Jean chống trả ... Mình đá 1 cú vào thằng ỐM thì nó lăng quay ra nằm dưới đường ,1 lúc giằn co với đối tượng con lại thì khống chế đối tượng còn lại và nhờ người dân hổ trợ đưa lên Phường Tân Sơn Nhì ... Tại Công An phường Tân Sơn Nhì , sau khi kiểm tra trên người 2 đối tượng thì thu được 2 điện thoại IP5s 1 xấp tiền EURO , 1 xấp tiền Đô La , và 1 số tiền mặt kha khá ... Trong cốp xe có 2 cavet xe và 1 CMND mang tên Quách Tấn Tài . Sau khi Công An Q3 đến thì Mình hổ trợ áp giải đối tượng về P5 Q3 ... Tại Cơ quan đối tượng đả khai nhận tất cả ...... Sau khi hoàn thành vụ này , em thật sự buồn cho ý thức của người dân VN nói chung , Chỉ thích đứng xem và không hổ trợ Mình ... ngoại trừ lúc đưa về phường giúp em .... điều thứ 2 là cách hành xử của công an P Tân Sơn Nhì ... em đem 2 đối tượng về nhưng phường không nhận ... Sau đó 1 cái IP5s của 2 đối tương không cánh mà bay ... Nhưng sáng nay đả bàn giao lại hết cho công an Phường 3 Q5 . Mình xin nói 1 điều cuối ... Mọi người gút kinh nghiệm cho bản thân , khi đi đường hay là chính bản thân chúng ta là người bị hại , thì điều đầu tiên dùm ơn ghi nhớ biển số xe của đối tượng ... Chỉ cần bấy nhiêu đó thì cơ hội bạn tìm lại được tài sản củng có tỉ lệ cao hơn ... Hiện tại em làm hơn 100 vụ , nhưng lần đầu tiên lên báo ... GMFC bắt em rửa là thế nào ... hic

Hạng D
24/7/12
4.193
13.259
113
Đọc khúc cuối thấy hơi bùn bùn, phải nói là thực tế các cơ quan chức năng (CA) ở xì phố chưa tạo đc động lực và niềm tin để dân chúng nhiệt tình hỗ trợ để kéo giảm nạn cướp như bi giờ, nhìn vào BD mà xem cách làm của người ta kìa.....

Last edited by a moderator:
Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Em cảm ơn Mợ Nắng nhé. ACE trong hội biết Sin làm việc này nhiều và lâu rồi. Chi hội cũng rất vui khi đón nhận tin trên báo.

Hạng C
17/8/09
996
47
28
Proud Proud :).
Có những con người như thế này thì dường như tạo thêm nhiều nụ cười cho những người đọc - cảm thấy thật nhẹ lòng

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
futureneodo nói:
Đọc khúc cuối thấy hơi bùn bùn, phải nói là thực tế các cơ quan chức năng (CA) ở xì phố chưa tạo đc động lực và niềm tin để dân chúng nhiệt tình hỗ trợ để kéo giảm nạn cướp như bi giờ, nhìn vào BD mà xem cách làm của người ta kìa.....
Trong lúc chờ đợi đạt level Bình Dương, chúng ta cổ vũ cho các người hùng như bác SIN thôi bác ạ!:)

Hạng C
2/9/11
699
254
63
Nhiệt liệt chúc mừng bác Sin ...

cũng hơi bùn cho CA phường nhà ...hic..hic..chắc là sợ mất điểm thi đua địa bàn vững mạnh

Hạng D
21/3/14
1.676
726
113
30
Mình thì quên mình vì dân, mấy chú xxx lại..........đúng là xh này không biết ra làm sao nữa.