Hạng C
7/8/11
647
32
43
47
Xì Gòng
Cụ cuopbien thật là nhiệt tình với anh em :D nhưng mà em thì ngu cơ khí, dốt động cơ :D em tháo em E250 của em ra rồi lắp vào kiểu gì cũng thừa ra một....tô ốc vít với lò xo là toi

Em sẽ lót dép hóng hớt khi nào có cụ nào làm cho E250 thành công em mới adua theo :D

Cảm ơn cụ Cướp một lần nữa

Hạng D
8/4/11
2.476
9.012
113
y chang các bác ạ. e mới tháo ra chiều nay... hehe :D.. giờ cứ lo lo k biết gắn vô có đúng chưa...haha

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
E240 đời trước có sẵn chỗ lắp và có luôn lọc sãn để mua nên em nghĩ bác bùi ko phải lo vì chắc E250 cũng có.

HTG
Hạng B1
23/6/11
57
0
0
Bác cuopbien chỉ dẫn rõ ràng quá nên thiếu iot như em cũng thấy muốn thử làm với em GLK nhà xem sao. Cảm ơn bác!

Last edited by a moderator:
Hạng C
13/3/08
506
4
18
53
Bác chủ thread mua trả lại cho bà cả cái rổ chanh ớt chưa vậy!!??
Em nghĩ ngoài tiệm tạp hoá (đồ DIY) có bán những tấm kẽm đan (lưới lọc) có mắt nhiều kích cỡ, lại khá mềm và có thể cuốn, uốn tùy theo ý của mình.
Dễ thấy giống như cái lưới ở máy hút khói / lọc mùi trong bếp:

Cái rổ bằng nhựa bác cho vào đấy sau một thời gian dưới tác động của nhiệt từ máy tỏa ra, sự rung lắc của xe... nó có thể bị lão hóa (cứng hóa) trở nên giòn và dễ gãy vỡ... nó nằm sâu trong đó thì vỡ ra lúc nào mình không biết.
Cảm ơn ý tưởng khả thi và kinh tế của bác!

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Để chắc cú, em làm thử bộ lọc cho cái bếp nhà em trước, lâu ngày dính đầy dầu mỡ...

Chi Hội Trưởng SFC
1/8/10
3.144
508
113
123
Cụ Bùi nói:
Cụ cuopbien thật là nhiệt tình với anh em :D nhưng mà em thì ngu cơ khí, dốt động cơ :D em tháo em E250 của em ra rồi lắp vào kiểu gì cũng <span style=""color: #ff0000;"">thừa ra một....tô ốc vít với lò xo là toi</span>

Em sẽ lót dép hóng hớt khi nào có cụ nào làm cho E250 thành công em mới adua theo :D

Cảm ơn cụ Cướp một lần nữa
Toi là toi thía lào hử ... hử???
Cụ đi ra mua ít me nữa cộng với tô ốc (vít) này là hết một chai ... vodka nhá nhá !
@cuopbien: Nhưng em dự là gió kênh Nhiêu Lộc chạy qua cái lọc của cụ chẳng hết được mùi ... hương quyến rũ.

Hạng C
2/4/04
756
320
63
viethorse nói:
Bác chủ thread mua trả lại cho bà cả cái rổ chanh ớt chưa vậy!!??
Em nghĩ ngoài tiệm tạp hoá (đồ DIY) có bán những tấm kẽm đan (lưới lọc) có mắt nhiều kích cỡ, lại khá mềm và có thể cuốn, uốn tùy theo ý của mình.
Dễ thấy giống như cái lưới ở máy hút khói / lọc mùi trong bếp:

Cái rổ bằng nhựa bác cho vào đấy sau một thời gian dưới tác động của nhiệt từ máy tỏa ra, sự rung lắc của xe... nó có thể bị lão hóa (cứng hóa) trở nên giòn và dễ gãy vỡ... nó nằm sâu trong đó thì vỡ ra lúc nào mình không biết.
Cảm ơn ý tưởng khả thi và kinh tế của bác!
Cái rỗ nhựa đó là loại tốt có thể chịu nhiệt nên có thể sử dụng lâu dài. Em đã sử dụng hơn 6 tháng mà nó vẫn tốt như ban đầu :)

Em đang ngâm cứu cái lưới như bác nói + cái khung thép không gỉ để làm cái lọc than hoạt tính lắp vừa vào chỗ này nè (đường màu đỏ):

Tự làm bộ lọc mùi (khi lấy gió ngoài) cho Mercedes GLK

khi nào xong, em sẽ báo cáo cho các bác và có thể nhân bản hàng loạt.