Cảnh Báo Tự sát hay ăn vạ

Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47
Thông thường khi có sự cố người ta có xu hướng cúi gập người lại, cuộn tròn thân mình.
Nếu nó cúi xuống theo quán tính thì.....
Ở đây nó lại nhảy lên :)

Hạng C
18/1/15
702
536
93
48
N
Nhuwxng comment của bác đều dí dỏm quá nhỉ???
:3dcuoigif:AE mình lên diễn đàn học hỏi là chính, những lúc rảnh rỗi trao đổi kinh nghiệm thư giãn lành mạnh mà bác ! e thấy có mấy bác tranh luận căng thẳng quá. "Lời nói không mất tiền mua" & "Lời nói không lấy lại được" huống chi mình ngồi gõ từng chữ, phải đắn đo gõ sao cho nhẹ nhàng dí dỏm để AE còn thống nhất quan điểm với nhau. AE gặp nhau ngoài đời tay bắt mặt mừng không hết chẳng nhẽ lại sân si với nhau...

Hạng C
31/8/10
843
291
63
Vụ này là 1 vụ ăn vạ có tổ chức, 1 Ofer ngoài Bắc bị dính bẫy nhưng rất may có Cam hành trình và xử lý hợp lý nên chỉ mất chút đỉnh (1 chai). Thời buổi này thật là loạn.
Link đây ạ: http://www.otofun.net/threads/819077-an-va-hay-tu-sat-day/page6
"Cháu lúc đó cũng hãi nhất gọi CA đến thì động tác đầu tiên là giữ xe, đưa về đội, hôm sau lên giải quyết, mà có khi nhiều hôm nữa. Rồi chi phí và thời gian còn quá tội. Gặp đc đội tử tế thì cũng bảo là 2 bên tự thống nhất với nhau thôi.
Ban đầu cháu vẫn ngồi nguyên trong xe, bạn cháu đi cùng nhảy xuống xem tình hình còn người nhà nó nhảy ra hốt đi bv luôn (***, taxi đâu mà nhanh thế, chưa đầy 1 phút đã có xe phi ra để chở đi viện, cách HN 30km nhé). Cũng may là bạn cháu là người ở đấy nên ko có xô xát ban đầu. Sau đó ổn định tình hình thì cháu mới xuống nói chuyện, mình cũng nhã nhặn, bảo gđ cứ đưa đi chụp chiếu, cấp cứu, tính mạng mới quan trọng, giải thích nãy ngồi trong xe vì sốc quá (mà cháu dự có khi về nhà đâu đó nằm). Quẳng xe đấy, lấy thẻ nhớ vào backup và uống nước chờ gđ nó đến nói chuyện. "Người nhà" nó ban đâù đông lắm, sát khí ngút trời, nhưng sau khi cháu đưa cho coi cờ nhíp và hỏi anh ấy ở nhà có cãi nhau với vợ hay uất ức gì không...thì bọn nó lảng dần. Chờ mãi khoảng 4 tiếng sau con vợ nó mới đến, cũng ì èo lắm, cho xem cả cờ nhíp và cháu cũng căng lên 1 tí là chị ưng thì để em gọi CA vào, đây là dàn cảnh để trấn lột, ăn cướp...Lúc này thì bạn em đã đến đông đủ, người nhà nó thì còn có mấy người nên bên kia cũng chùn. Sau cháu đưa cho 1 củ thuốc thang, dặn thằng bạn ở đó làm đại diện liên lạc để theo dõi, thăm hỏi tình hình sức khỏe mấy ngày tới của "con giời" rồi mới té. "

Hạng B2
9/2/15
342
117
43
38
die...thì lo ma chay là bao nhiêu nè....xe giam nè.....tính ra cũng 1 đống usd....

:3dcuoigif:AE mình lên diễn đàn học hỏi là chính, những lúc rảnh rỗi trao đổi kinh nghiệm thư giãn lành mạnh mà bác ! e thấy có mấy bác tranh luận căng thẳng quá. "Lời nói không mất tiền mua" & "Lời nói không lấy lại được" huống chi mình ngồi gõ từng chữ, phải đắn đo gõ sao cho nhẹ nhàng dí dỏm để AE còn thống nhất quan điểm với nhau. AE gặp nhau ngoài đời tay bắt mặt mừng không hết chẳng nhẽ lại sân si với nhau...

Em rất thích cách nói chuyện của bác ;-)

• Like
Reactions: 51A-989.39
Hạng D
22/12/09
3.139
18.315
113
Thái Bình
tự tử khôn quá, quay lưng lại thì hơi khó chết, ngoài bắc lắm trò thật, sợ nhất là bọn xe ôm, bốc vác diều hây bu lại dây máu ăn phần, nhiều khi thỏa hiệp được với nạn nhân và họ hoàn toàn không sao nhưng bọn chó hoang này cứ đòi đi viện cho bằng được

em ở HN 6 năm, năm ngoái đưa mấy bạn miền nam ra chơi cũng dính quả ăn vạ 2tr thuốc thang, mà nhà con mụ nạn nhân rất giầu có quyền thế chứ đâu phải dân ăn vạ chuyên nghiệp

Hạng C
15/8/14
726
542
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Rồi mấy bác khoảng cuối năm ngoái đi đường có hay gặp mấy thằng xăm đầy mình cởi trần tự dưng cứ đứng trên thành cầu lạy tứ phương, có thằng thì cản trước đầu xe lạy làm e đếu hiểu chuyện gì.

• Like
Reactions: Gia Nguyễn