Cảnh Báo Tự sát hay ăn vạ

Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Em thấy cú này hơi nặng đó! Nếu ăn vạ thì được và...thì má đã sưng. Còn tự tử thì chưa đủ để tử!

• Like
Reactions: Gia Nguyễn
Hạng B1
28/6/10
86
66
18
May mà có camera, còn có chứng cứ, không thì ở tu chết, muốn sống thì kho, chết thiếu gì cách chết phải làm khô người khác vậy.

• Like
Hạng D
8/7/08
2.698
41
48
Em thì cũng bị vụ gần như thế, vì có tí rượu mất 90 chai;
hiện trường, clip, vết phanh nhà kia sai lè, CA bảo nếu anh ko có cồn anh ko phải đền gì luôn;
luật mình có tí cồn là mình sai hoàn toàn các bác ạ

• Like
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Vụ này là 1 vụ ăn vạ có tổ chức, 1 Ofer ngoài Bắc bị dính bẫy nhưng rất may có Cam hành trình và xử lý hợp lý nên chỉ mất chút đỉnh (1 chai). Thời buổi này thật là loạn.
Link đây ạ: http://www.otofun.net/threads/819077-an-va-hay-tu-sat-day/page6
"Cháu lúc đó cũng hãi nhất gọi CA đến thì động tác đầu tiên là giữ xe, đưa về đội, hôm sau lên giải quyết, mà có khi nhiều hôm nữa. Rồi chi phí và thời gian còn quá tội. Gặp đc đội tử tế thì cũng bảo là 2 bên tự thống nhất với nhau thôi.
Ban đầu cháu vẫn ngồi nguyên trong xe, bạn cháu đi cùng nhảy xuống xem tình hình còn người nhà nó nhảy ra hốt đi bv luôn (***, taxi đâu mà nhanh thế, chưa đầy 1 phút đã có xe phi ra để chở đi viện, cách HN 30km nhé). Cũng may là bạn cháu là người ở đấy nên ko có xô xát ban đầu. Sau đó ổn định tình hình thì cháu mới xuống nói chuyện, mình cũng nhã nhặn, bảo gđ cứ đưa đi chụp chiếu, cấp cứu, tính mạng mới quan trọng, giải thích nãy ngồi trong xe vì sốc quá (mà cháu dự có khi về nhà đâu đó nằm). Quẳng xe đấy, lấy thẻ nhớ vào backup và uống nước chờ gđ nó đến nói chuyện. "Người nhà" nó ban đâù đông lắm, sát khí ngút trời, nhưng sau khi cháu đưa cho coi cờ nhíp và hỏi anh ấy ở nhà có cãi nhau với vợ hay uất ức gì không...thì bọn nó lảng dần. Chờ mãi khoảng 4 tiếng sau con vợ nó mới đến, cũng ì èo lắm, cho xem cả cờ nhíp và cháu cũng căng lên 1 tí là chị ưng thì để em gọi CA vào, đây là dàn cảnh để trấn lột, ăn cướp...Lúc này thì bạn em đã đến đông đủ, người nhà nó thì còn có mấy người nên bên kia cũng chùn. Sau cháu đưa cho 1 củ thuốc thang, dặn thằng bạn ở đó làm đại diện liên lạc để theo dõi, thăm hỏi tình hình sức khỏe mấy ngày tới của "con giời" rồi mới té. "
Xui cho nó là xe có cam. Nếu xe ko có cam là thôi rồi má ơi!

Hạng D
18/3/08
1.535
12.591
133
dạng ăn vạ giờ nhiều. khúc ntmkhai gần dinh độc lập có 1 chú hay đi bộ dắt chiếc xe đạp, thấy xe hơi nào đi qua lơ ngơ là đẩy chiếc xe đạp vào ngang hông xe hơi xong nằm vật ra la. ai biết thì bỏ đi luôn xong chú ấy tự dựng xe dậy rồi chờ mồi mới. cũng khôn là éo dám lao ra đầu xe mà chỉ đẩy xe vào ngang hông.

Hạng C
31/12/12
638
878
93
Vãi thế, chắc bệnh nan y bác sĩ bó tay nên kiếm đám tang từ thiện đây mà

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Loại này sống làm gì cho chật đất hả trời, sao nó không nhảy vào xe lửa ăn vạ đi:3dnhiumay: