Hạng D
15/7/07
1.805
11.449
113
Hơn 1 năm chính chiến, vợ 2 của Kamelot cũng cần trang điểm nhan sắc lại chút đỉnh, nên có mấy việc hỏi thăm anh em Jeep một chút
1. Thay cầu cho đồng bộ:
Xe Kamelot vốn cầu lai, cầu trước Jeep, cầu sau Merc. nay muốn thay cho đồng bộ.
a/ Thay cầu Merc hết: Hỏi Rạng Đông thì bác 6 Hơn không nhận, lý do không có cầu Merc mới. Và bác 6 Hơn nói thay 2 cầu Merc thì cầu trước sẽ dễ bị cạ, và không tốt, do nó quay ngược lại nên ồn. Bác nào đi xe 2 cầu Merc giải đáp giúp giùm nhé ( ngòai bác Đức còn ai đi 2 cầu Merc nữa không vậy?) Và cầu Merc mới giờ giá bi nhiêu, garage nào nhận làm?
b/ Thay cầu Jeep hết: Do xe Kamelot thay bình xăng nhỏ ( hay đóng nòng gì đó không rõ) nên ít tốn xăng mà hơi yếu, chạy max cỡ 60 - 70kmh ( tùy gió thuận hay nghịch), e là nếu thay cầu Jeep sẽ chạy chậm hơn. Vậy bác nào biết cầu Merc và cầu Jeep chênh lệch nhau bao nhiêu vòng răng ( hay bao nhiêu % vận tốc) thì giải đáp giúp nhé. Giá thay cầu sau Jeep bác 6 Hơn báo là 5,5 triệu ( mới trong thùng của HQ) nhưng lại không đảm bảo sẽ k0 hú
, vậy nếu theo phương án này nên thay cầu mới hay cầu cũ zin của Jeep?

2. Bổ sung đèn
a/ Bổ sung đèn trên cản xe: Đèn này giúp sáng hơn khi đi chậm, nhưng không phải zin, là chế lại. Các bác nào lắp rồi xin mách mua loại đèn nào ở đâu...giùm luôn.
b/ Thay bóng đèn chính: Hôm bữa có hỏi thăm các bác thay bóng Xenon cho đèn pha phụ, hôm nay hỏi thay bóng đèn cho pha chính. Nên thay loại nào sáng hơn chút mà không phải Xenon, chứ bóng đèn tóc bữa Rạng Đông có thay cái mới thấy vẫn tối mù mịt. thay bóng Halogen chăng? hay có loại bóng tốt nào sáng hơn?

3. Mượn bình xăng con: Để tes lại xem xe của Kamelot khi thay lại bình xăng zin thì mạnh hơn thế nào, bác nào có dư bình xăng con zin của Jeep cho Kamelot mượn vài bữa test thử xem sao...

Mong nhận được sự trao đổi thông tin từ các bác...

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Bác có đèn lắc chưa? đèn lắc thì xenon chưa chắc đấu lại.
Em gắn thêm 2 cái đèn lắc và đèn thường phía trên capo mà xe đi ngược chiều gần như kg thấy đường

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Kamelot nói:
Hơn 1 năm chính chiến, vợ 2 của Kamelot cũng cần trang điểm nhan sắc lại chút đỉnh, nên có mấy việc hỏi thăm anh em Jeep một chút
1. Thay cầu cho đồng bộ:
Xe Kamelot vốn cầu lai, cầu trước Jeep, cầu sau Merc. nay muốn thay cho đồng bộ.
a/ Thay cầu Merc hết: Hỏi Rạng Đông thì bác 6 Hơn không nhận, lý do không có cầu Merc mới. Và bác 6 Hơn nói thay 2 cầu Merc thì cầu trước sẽ dễ bị cạ, và không tốt, do nó quay ngược lại nên ồn. Bác nào đi xe 2 cầu Merc giải đáp giúp giùm nhé ( ngòai bác Đức còn ai đi 2 cầu Merc nữa không vậy?) Và cầu Merc mới giờ giá bi nhiêu, garage nào nhận làm?
b/ Thay cầu Jeep hết: Do xe Kamelot thay bình xăng nhỏ ( hay đóng nòng gì đó không rõ) nên ít tốn xăng mà hơi yếu, chạy max cỡ 60 - 70kmh ( tùy gió thuận hay nghịch), e là nếu thay cầu Jeep sẽ chạy chậm hơn. Vậy bác nào biết cầu Merc và cầu Jeep chênh lệch nhau bao nhiêu vòng răng ( hay bao nhiêu % vận tốc) thì giải đáp giúp nhé. Giá thay cầu sau Jeep bác 6 Hơn báo là 5,5 triệu ( mới trong thùng của HQ) nhưng lại không đảm bảo sẽ k0 hú

2. Bổ sung đèn
a/ Bổ sung đèn trên cản xe: Đèn này giúp sáng hơn khi đi chậm, nhưng không phải zin, là chế lại. Các bác nào lắp rồi xin mách mua loại đèn nào ở đâu...giùm luôn.
b/ Thay bóng đèn chính: Hôm bữa có hỏi thăm các bác thay bóng Xenon cho đèn pha phụ, hôm nay hỏi thay bóng đèn cho pha chính. Nên thay loại nào sáng hơn chút mà không phải Xenon, chứ bóng đèn tóc bữa Rạng Đông có thay cái mới thấy vẫn tối mù mịt. thay bóng Halogen chăng? hay có loại bóng tốt nào sáng hơn?

3. Mượn bình xăng con: Để tes lại xem xe của Kamelot khi thay lại bình xăng zin thì mạnh hơn thế nào, bác nào có dư bình xăng con zin của Jeep cho Kamelot mượn vài bữa test thử xem sao...

1. Bình xăng con, Zin A2. Bơm xăng điện 12v : em có 1 bộ theo xe dự phòng bác có thể mượn đuoc sau chuyến đi dak nong này .
2. Thay cầu thì tuỳ bác thôi, phương án nào cũng có cái hay và dở. em biết Tuấn Anh có 1 cầu Zin bữa trước em định lấy nhưng lại thôi Hinh như 2 tr, nhưng xe bác lắp lại phải mua 2 tay láp ngang zin, làm lại mặt bíc láp dọc.
Cầu Mer em thấy cha Công Anh lắp cho em cũng được giá hơi cao, hoặc chỗ gara Q 7 em hay sửa cũng làm được nếu bác oke em hỏi cho.
3. Xe jeep thay halogen là hợp lý nhất em thấy xe bác Duc đèn sáng đó bác hỏi lắp đi, em cũng định thay bóng đây này.

Tập Lái
19/7/09
44
1
0
Xe em cũng đang chạy 2 cầu merc. Đúng là ồn thật, chạy tốc độ 70-80km/h nói chuyện phải hét mới nghe được. Khi đạp ga thì không có cảm giác rần xe, nhưng khi âm côn chạy trớn thì cảm giác xe rất nặng và không có trớn. Tuy nhiên đối với em thì 2 cầu merc vẫn ok, đường trường vẫn chạy lên được 100km/h, đường lầy lội vẫn chạy tốt.

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
Kamelot nói:
1. Thay cầu cho đồng bộ:

2. Bổ sung đèn

xe em bao lâu nay em vẫn chạy 2 cầu Merc, thấy cũng OK, không có vần đề gì hết. Tốc độ bốc hơn, tuy không mạnh bằng cầu zin nhưng được cái nhanh, depa vọt lắm. Vô sình thì không "đỉnh" lắm nhưng cũng OK. Xe em lên cao tốc vẫn chạy 100km/h vô tư với cầu Merc. Cầu Merc bị hú là do cầu cũ quá rồi nên hú thôi. Cầu merc thì làm gì có cầu mới toanh mà mua hả bác. cái nào cũng mua cũ rồi độ lại thôi.

Bóng đèn: nếu chỉ thay bóng cho đèn thì không cải thiện gì mấy đâu. Anh cho thợ điện xem lại hệ thống điện xem có bị "rò rỉ" hay không? Đèn xenon cũng sáng nhưng trong điều kiện trên đường có vật cản, thí dụ như đi rừng, đường nhỏ, chứ d0u7o72ng lớn thì bị chóa nhiều hơn, nếu muốn tốt thì nên kết hợp giữa đèn vàng và xe non thì hết thuốc luôn.

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
gadumuc nói:
Xe em cũng đang chạy 2 cầu merc. Đúng là ồn thật, chạy tốc độ 70-80km/h nói chuyện phải hét mới nghe được. Khi đạp ga thì không có cảm giác rần xe, nhưng khi âm côn chạy trớn thì cảm giác xe rất nặng và không có trớn. Tuy nhiên đối với em thì 2 cầu merc vẫn ok, đường trường vẫn chạy lên được 100km/h, đường lầy lội vẫn chạy tốt.

hình như bọn em chưa diện kiến bác gadumuc lần nào đúng không ạ?

Tập Lái
19/7/09
44
1
0
ducreddoor nói:
gadumuc nói:

hình như bọn em chưa diện kiến bác gadumuc lần nào đúng không ạ?

Dạ chưa bác ạh! Em lâu nay ở trên núi nên không có điều kiện óp éc với mấy bác nhưng ngày nào em cũng vào đây hóng hớt :)

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
PhanLGL nói:
Kamelot nói:
Hơn 1 năm chính chiến???????
2. Bổ sung đèn
tặng bác Kam đơờng line tham khảo nè ?
http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=1945980&high=

Hạng D
15/7/07
1.805
11.449
113
Cảm ơn bác Phanl trước, đầu tuần mình sẽ liên lạc lạc bác mượn bình xăng con phụ để test.
Vụ cầu merc nếu không có cầu mới cũng hơi oải nhỉ. Cầu zin mới mà không bao hú thì.... cũng kẹt thật.
Bác PhanL cho hỏi Công Anh là garage nào thế? Để em liên lạc luôn, khỏi phiền bác

Hạng D
7/5/09
1.078
6
38
gadumuc nói:

Đúng là cầu sau Mer chạy nặng kinh khủng, xe em lúc sang số từ một sang số hai mà không đạp mạnh cho có trớn nó muốn đứng lại luôn.