Hạng B2
25/12/10
298
2.809
93
Chào các bác,
Sau 1 thời gian đắn đo suy nghĩ và hóng hớt thông tin trên mạng thì vợ chồng em đã quyết định đặt cọc Mazda CX5 bản 2.0 vào cuối tuần vừa rồi. Em mua xe lấy biển số ở tỉnh nhưng phần lớn thời gian sử dụng ở Tp Hcm. Sales có tư vấn là mua bảo hiểm thân vỏ của Liberty khoảng 10 triệu (bao gồm thuỷ kích và mất cắp) tuy nhiên em search trên mạng thấy Liberty ko đc tốt lắm nên cũng hơi phân vân.
Các bác tư vấn giúp em mua của hãng nào thì tốt và ko bị làm khó dễ lúc claim bảo hiểm nhé.

Chân thành cảm ơn và chúc các bác sức khoẻ.

Tập Lái
31/7/13
16
12
3
Tphcm
Mazda có liên kết với PVI (dầu khí). Lúc nào cũng có bạn phụ trách ở Showroom Mazda, nên mình khuyên bạn nên mua bên PVI.

Mình đã mua bên PVI và đã làm bảo hiểm 1 lần (chi phí làm hết 3tr), đem xe vô hãng là có bạn PVI sẵn ở đó, không có gì phàn nàn.

Hạng B2
25/12/10
298
2.809
93
Mazda có liên kết với PVI (dầu khí). Lúc nào cũng có bạn phụ trách ở Showroom Mazda, nên mình khuyên bạn nên mua bên PVI.

Mình đã mua bên PVI và đã làm bảo hiểm 1 lần (chi phí làm hết 3tr), đem xe vô hãng là có bạn PVI sẵn ở đó, không có gì phàn nàn.
Tks bác. Em có hỏi qua PVI mà giá thấy có vẻ hơi cao tầm 13tr hơn cho CX5. Bảo Việt thì khoảng tầm 10,7 tr thôi bác

Tập Lái
13/5/18
29
19
3
35
Theo em bác nên mua của Bảo Việt vì có liên kết với showroom Mazda và bác đc chỉ định gara sửa chữa.
Liberty thì bác phải chịu miễn thường.

Bác ko nên mua bảo hiểm mà có điều khoản mất trộm vì ko khả thi và thủ tục lằng nhằng phức tạp(khi xảy ra mất trộm bên bảo hiểm sẽ xác minh bác gửi xe ở đâu? Để ven đường hay dưới sân chung cư...mà bị mất thì bác quên đi nhá). Bãi xe bác gửi phải đủ đk để trông giữ xe như phải có tường rào an toàn, bảo vệ 24/4, vé gửi xe này kia...nói chung là mệt.

• Like
Reactions: DKmarket