Hạng D
2/1/14
1.653
5.180
113
Bếp nội địa nhà mình 3 từ trong đó có 1 all metal xài rất ngon.

Hạng B2
11/8/11
464
7.119
93
Em trước có mua con pân hơn chục củ của chỗ lấy hàng từ a thangkt , về tháo lò nướng xài ngon choét.

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Em đang kiếm 1 cái nổi ít nhất 1 từ 1 nướng, đồ mới nhen hông chơi nội địa hi hi

Hạng B2
9/5/10
132
262
63
e thói quen cứ thế mà cắm, như diễn tả có vẻ bếp a ăn vô phần giải nhiệt, e thì ko sửa đc, cũng mang cho thợ phần boar mạch làm, bếp a giờ còn lên nguồn ko
Giờ hết lên nguồn rồi bác. Kể từ lần cúp điện lâu lắm rồi :)

Hạng B2
16/12/10
202
7.282
93
Em tưởng cúp CP để ngăn dòng điện cao đột biến vào bếp chứ bác? Bác giải thích giúp để tránh những lần sau.
Sau khi tắt bếp, hệ thống quạt làm mát sẽ tiếp tục chạy 1 thời gian đến khi nhiệt độ bên trong bếp giảm xuống đến nhiệt độ bình thường thì sẽ tự động dừng. Các anh cúp điện thì mấy linh kiện điện tử khg được làm mát sẽ die bất tử thôi. Nói chung người ta thiết kế có tính toán rồi, nếu không phải chuyên môn đừng cố thay đổi.

Hạng B2
9/5/10
132
262
63
Sau khi tắt bếp, hệ thống quạt làm mát sẽ tiếp tục chạy 1 thời gian đến khi nhiệt độ bên trong bếp giảm xuống đến nhiệt độ bình thường thì sẽ tự động dừng. Các anh cúp điện thì mấy linh kiện điện tử khg được làm mát sẽ die bất tử thôi. Nói chung người ta thiết kế có tính toán rồi, nếu không phải chuyên môn đừng cố thay đổi.
Cám ơn bác. Mình hiểu cái này! Cái của mình kg phải trường hợp này!

• Like
Reactions: btpaul
Tập Lái
3/3/10
21
168
28
Hay không bằng hên, kỹ quá cũng toi kkk. Sau gần 4 năm sd, em thấy pana rất ngon trong tầm giá.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: btpaul
Hạng D
31/12/09
1.169
6.088
113
Sài Gòn
anphatsaigon.com
bếp điện từ và hồng ngoại thì loại nào sử dụng tốt. ít tốn điện hơn, bếp của hãng nào chất lượng đảm bảo hơn vậy mấy bác
Bếp từ nó sẽ ít hơn, nếu anh giào thì mua hàng châu âu mà xài. Còn nghèo như em toàn hàng nhật nội địa. Size 60 2 từ 1 hồng ngoại, 1 nướng. Máy đẹp tầm 6tr đổ lại.