Tags
ql14
Hạng D
17/8/09
3.328
29.490
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Cảm ơn anh! Tranh thủ lễ lên thăm anh chị, sẵn tiện đi chơi Măng Đen. Lên Pleiku chắc đc thổ địa dắt đi, hihi
Nên chạy vào những đoạn đường tránh, Và cứ đúng tốc độ nhé. Mấy khúc trong đoạn tránh giao nhau với đường cắt ngang thì luôn có bảng báo tốc độ và mấy sếp ngồi trên chồi canh bắn rát lắm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
12/4/23
180
1.161
93
35
Dự định lễ 30/04 này nhà em 3 người (1 trẻ em) xuất phát từ SG đi Pleiku. Mọi người có thể giup minh tư vấn các điểm nghỉ dừng chân ăn sáng, trưa và tối để có thể tới Pleiku trong ngày. Dự định xuất phát từ SG (quận 8) lúc 4h-5h sáng.

View attachment 2928189*Ảnh minh họa
Ghé st mua cơm cháy chà bông + cái bô phòng kẹt xe nhất là có pn.

• Like
Reactions: PAND10122004
Tập Lái
20/3/19
30
69
21
Em SG, hay lái về Pleiku-Kon Tum chơi dịp Lễ Tết đây. Lưu ý cho bác là chạy đúng tốc độ, ko đè vạch liền đặc biệt là đường cong, và khi qua cầu, nét sơn mờ hết rồi ko để ý vẫn bị bắn nhé. Trò này CA Daklak Daknong chơi thôi, về Pleiku, Kon Tum bác đi thoải mái, ko bắt đè vạch :D Các đoàn trước có xếp hàng nối đuôi nhau sợ chim mồi này kia thì kệ người ta, bác để ý bảng mà chạy, ae lạ đường với chưa đi xem mạng bị hù thôi. Em vượt rầm rầm ko sao đâu, đoạn nào đúng bảng đúng luật cứ vượt cho em, đừng để vượt bị khuất tầm nhìn các bảng cấm vượt, giới hạn tốc độ là được.

Ăn uống dọc đường bác ghé trạm Phúc Lộc Thọ nhé, sạch sẽ đậu xe thoải mái. Về đến tp Buôn Ma Thuột thì vào trung tâm nghỉ ngơi cafe ăn uống nhẹ rồi chạy tiếp. Cứ túc tắc mà đi bác nhé, ko sợ muộn đâu, đường rất ngon. Em còn xuất phát ở SG 8-9h, về đến Pleiku 6-7h đây, vừa đi vừa nghỉ, bảng cho bao nhiêu chạy bấy nhiêu.

Note vài điểm ăn chơi, đặc sản bạn bè về chơi em hay giới thiệu, bác tham khảo nhé.

1.Pleiku
- Hotel:
Tiên Sơn Homestay
Các hotel gần Quảng Trường, trục đường Nguyễn Tất Thành cho tiện dạo đêm.

Ăn: (Nhớ chở cả nhà đi ăn cho hết list đặc sản Gia Lai này nhé bác:p)
Phở khô Hồng: 22 Nguyễn Văn Trỗi
Phở gà Ngọc Linh
Gà nướng cơm lam Bazan Hẻm 480 Lê Duẩn
Cơm niêu Ngọc Lâm
Cơm niêu Ngon 3 miền 158 Hai Bà Trưng
Bánh canh Nguyễn Đình Chiểu (bánh canh mì đặc sản Gia Lai)
Chè Bà Dũng 50 Nguyễn Thái Học

Check in:
Chùa Minh Thành (bác muốn vào trong thì đi đường Nguyễn Viết Xuân, đi dạo chụp hình phía trước thì đi đường bờ kè trước nhé, rồi vòng lên sau. Nhiều ng ko biết đến đây cứ thấy đóng cửa quanh năm vì ko đi đúng cổng :D)
Vườn chè, hàng thông trăm tuổi, Biển hồ, Thủy điện Yaly ( trên đường Pleiku đi Kon Tum )

2. Kon Tum.
Bác nên ở đêm Pleiku/Kon Tum, Măng Đen chỉ sáng chạy lên rồi về trong ngày thôi, ở lại buồn lắm, ko giống Đà Lạt đi chơi đêm đâu. Tối về phố ăn uống chơi cho vui.

Hotel:
Window Hotel - Đoàn Thị Điểm (tối đi dạo bộ vòng vòng dẫn gia đình ăn đêm hơi bị ngon)
Hotel j đấy mới xây, ngay mặt sau Window - đường Trần Bình Trọng (Tết e về nó chưa xây xong, chưa có tên)

Ăn:
Xôi măng cá 59 Lê Lợi (sáng)
Cơm Niêu Đồng Quê Phan Đình Phùng
Bún thịt nướng, bánh cuốn, nem nướng 247 Lê Hồng Phong - từ Window Hotel đi lên ngã tư chợ, ngay tiệm vàng (đêm)

Check in:
Nhà Thờ Gỗ (Nhà thờ chính tòa),
Tòa Giám mục
Cầu treo Konklor
Cafe Indochine( quán này chụp hình kiến trúc check in chơi thôi, dân tp toàn uống cafe đối diện(tên Vườn Thu)
Chùa Huệ Chiếu

Chúc bác và gia đình chơi Lễ trọn vẹn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
26/4/18
140
457
63
42
Nếu bác đi tầm 4h-4h30 từ SG thì cũng trùng giờ mình về BMT, mình thường xuyên đi giờ này về BMT nên chia sẽ một số kinh nghiệm :
- 4h30 xuất phát thì tầm 6h30 đến 7h là tới đồng xoài, nên nghỉ ngơi ăn sáng ở đó, mình hay ăn sáng trên đường Nguyễn huệ ( có nhiều quán ngon như lươn, phở, bún..)
- Chạy thẳng tới trạm dừng nghỉ bù đăng hay phúc lộc thọ thì nên dừng lại vệ sinh nghỉ ngơi
- Khi tới thị trấn Kiến đức, gogle map sẽ chỉ theo đường dọc biên giới, nếu bác ko quen đường thì không nên đi vì đường nhỏ, quanh co, không êm như QL14, không được ngắm rừng thông Gia Nghĩa, bù lại thì ngắn hơn 9km và tránh dc 1 trạm thu phí, công an hầu như ko đứng chốt ( cái này hên xui nha)
- Nếu ko kẹt xe thì tầm 11h30, 12h bác tới BMT, nên ăn trưa nghỉ ngơi ở đây, mình thấy cánh tài xế hay ăn cơm gà ngay cầu serepok, mình thì toàn về ăn cơm nhà ( hehe)
- Từ BMT đến Pleiku thì còn khoảng 180km, bác chay tà tà, tầm 4-5h là tới, nhớ đi đúng tốc độ, ko lấn lane là dc

Hạng B2
28/10/14
477
582
93
30
Hơn 500km mà còn đi ngày lễ thì không biết đâu mà lường hết! Mình nghĩ bác tranh thủ đi sớm để ăn sáng ở Đồng Xoài, ăn trưa BMT. Chuẩn bị sẵn đồ ăn đồ uống nhiều nhiều trên xe :D
SG-Bình Định hơn 700km. 27 tết 3h sáng tới nhà lúc 10h đêm, ăn uống nghỉ ngơi toilet chắc tầm hơn 2h. Đi hướng QL1 thì bác hiểu kẹt cỡ nào rồi.

• Like
Reactions: phatbinhduong
Tập Lái
20/3/19
30
69
21
Nếu bác đi tầm 4h-4h30 từ SG thì cũng trùng giờ mình về BMT, mình thường xuyên đi giờ này về BMT nên chia sẽ một số kinh nghiệm :
- 4h30 xuất phát thì tầm 6h30 đến 7h là tới đồng xoài, nên nghỉ ngơi ăn sáng ở đó, mình hay ăn sáng trên đường Nguyễn huệ ( có nhiều quán ngon như lươn, phở, bún..)
- Chạy thẳng tới trạm dừng nghỉ bù đăng hay phúc lộc thọ thì nên dừng lại vệ sinh nghỉ ngơi
- Khi tới thị trấn Kiến đức, gogle map sẽ chỉ theo đường dọc biên giới, nếu bác ko quen đường thì không nên đi vì đường nhỏ, quanh co, không êm như QL14, không được ngắm rừng thông Gia Nghĩa, bù lại thì ngắn hơn 9km và tránh dc 1 trạm thu phí, công an hầu như ko đứng chốt ( cái này hên xui nha)
- Nếu ko kẹt xe thì tầm 11h30, 12h bác tới BMT, nên ăn trưa nghỉ ngơi ở đây, mình thấy cánh tài xế hay ăn cơm gà ngay cầu serepok, mình thì toàn về ăn cơm nhà ( hehe)
- Từ BMT đến Pleiku thì còn khoảng 180km, bác chay tà tà, tầm 4-5h là tới, nhớ đi đúng tốc độ, ko lấn lane là dc
Chuẩn bác. Bác chủ thớt nên đi QL14, đường đẹp ngắm cảnh, đừng chạy tắt dọc biên giới đường cấp huyện nhỏ xấu, thỉnh thoảng vẫn có CA chui vô đó, chủ yếu bắt ng đồng bào, học sinh chưa đủ tuổi đi xe máy, nhưng gặp xe gia đình vẫn canh cán vạch bắt mới ác (chắc học của mấy đội ngoài QL). E đi đường này thấy nhiều anh em mới lần đầu chạy vào xong hoang mang, vì cả đoạn dài hầu như k gặp chiếc oto nào, nên bám đuôi em ra tới QL. Lần nào đi cũng gặp vài bác như thế. :D

Hạng B2
14/6/14
182
224
53
58
Ho Chi Minh City, Vietnam
Nên chạy vào những đoạn đường tránh, Và cứ đúng tốc độ nhé. Mấy khúc trong đoạn tránh giao nhau với đường cắt ngang thì luôn có bảng báo tốc độ và mấy sếp ngồi trên chồi canh bắn rát lắm.
View attachment 2928513
Hè 2023 mình có chuyến hành hương Đức Mẹ Măng Đen. Bạn có thể cho mình biết từ SG lên Măng Đen có những đường tránh nào ? Có vẻ một số đường tránh, gg map không định vị được.

• Like
Reactions: thangpvps