Hạng B2
30/5/15
111
205
43
2ae thì cụ cứ xác định same same nhau thôi
Kiểu dáng thì tùy mắt cụ
Còn San hơn về thương hiệu
Sò hơn về khung gầm mới với lý thuyết là tốt hơn San chút xíu
2 con này đều 2021 thế hệ mới hình như xài chung khung gầm mà bác?

Hạng B2
30/5/15
111
205
43
Không biết bác đang ngắm bản nào. E đang nghiên cứu Santafe Bản tc xăng và Sò dầu deluxe thì thấy option Kia TH họ cắt 1 khúc lun ạ nên đang nghiên về đội HUyndai. Hết dịch là em chốt.
Liệt kê sơ những thứ có trên Santafe tc mà Sò dầu deluxe ko có: Đề nổ từ xa, cốp điện thông minh ( đứng gần 4s tự mở), tpms, cần số nút bấm (sò deluxe vẫn xài cần gạt), sạc ko dây Qi, 10 loa HK (sò deluxe hình như 6 loa), sấy gương...Còn gì nữa bác nào bổ sung thêm giúp :)

25/6/18
523
800
98
42
Không biết bác đang ngắm bản nào. E đang nghiên cứu Santafe Bản tc xăng và Sò dầu deluxe thì thấy option Kia TH họ cắt 1 khúc lun ạ nên đang nghiên về đội HUyndai. Hết dịch là em chốt.
Liệt kê sơ những thứ có trên Santafe tc mà Sò dầu deluxe ko có: Đề nổ từ xa, cốp điện thông minh ( đứng gần 4s tự mở), tpms, cần số nút bấm (sò deluxe vẫn xài cần gạt), sạc ko dây Qi, 10 loa HK (sò deluxe hình như 6 loa), sấy gương...Còn gì nữa bác nào bổ sung thêm giúp :)
Phanh tay điện tử + auto hold, cảm biến trước, đèn full led, lẫy chuyển số vô lăng, ghế lái chỉnh điện nửa bác... toàn những món cần thiết.
Đặc biệt phía dưới bảng nút bấm mà nhiều người nói là yên ngưa có khoảng không gian trống khá to để được đôi giày hoặc cái túi sách phụ nữ rất tiện.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
2 con này đều 2021 thế hệ mới hình như xài chung khung gầm mà bác?
Ko bác
Sorento là allnew nên nó được khung gầm mới nhất
Stf chỉ là facelift được gia tăng kích thước
Sorento. Chiều dài lẫn trục cơ sở vẫn nhỉnh hơn santafe chút

Tập Lái
11/6/20
22
12
3
46
Tùy nhu cầu sử dụng của chủ thớt thôi. cả hai con dù mua bản cao nhất cũng vẫn phải độ đẽo thêm. mình hay đi đường dài nên thường xuyên xài cruise control, con San xịn nhất cũng phải độ ngoài CC trong khi Sò chỉ phải độ cảm biến áp suất lốp.
Ngoài ra từ năm 2021 trở đi, bác nào hay đi đường xa sẽ cảm nhận được việc phạt nguội còn gây đau đầu như thế nào, vì vậy mua xe còn phải cân nhắc tính năng cảnh báo giao thông. thường thì có thể độ thêm HUD vietmap, camera vietjmap. cái tính năng nhận diện biển báo của con Sò chưa thấy bác nào rì viu trên đường quốc lộ nên chả biết có ra gì ko (trên đường cao tốc thì méo ai quan tâm nhận diện biển báo làm gì cho mệt).
Nếu mua mình sẽ chọn Sò.

• Like
Reactions: itnguyen
Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143
Nhìn trước mặt calăng 2 con thấy 1 con lồi sáng sủa, 1 con lõm đen thui tương ứng với lời lỗ, tươi sáng và đen đủi phân minh. Phong thủy 2 con thiết kế ấn định rành rành như vậy dù làm ăn kinh doanh hay mua sử dụng gia đình cũng nên cân nhắc, mua cái xe lại càng phải có kiêng có lành, chuyện tâm linh không đùa được đâu :D
Thanh niên ngáo đá, lôi phong thuỷ vô design. Thế bác ăn đồ ăn cũng ráng kiếm đồ có màu sáng sủa, màu vàng càng tốt, cho dc phát lộc, phát mãi. Đừng ăn màu đen, ráng né màu tối. Làm ăn ko nên

25/6/18
523
800
98
42
Thanh niên ngáo đá, lôi phong thuỷ vô design. Thế bác ăn đồ ăn cũng ráng kiếm đồ có màu sáng sủa, màu vàng càng tốt, cho dc phát lộc, phát mãi. Đừng ăn màu đen, ráng né màu tối. Làm ăn ko nên
Có kiêng có lành, hầu hết mua xe về đều cúng xe, đã không tin thì thôi, tin phải tin cho tới bác nhé. Trước mũi mà lõm vậy làm ăn thua lỗ đó, minh chứng đầu tiên là nhà xe phải giảm giá bán rất nặng kéo theo xe cũ bán lại cũng mất giá luôn, doanh số đang cao tự nhiên tụt số cái ào đó là chuyện xui rủi bác thấy trùng hợp như tam tai luôn ghê hôn? còn chuyện làm ăn xui xẻo thua lỗ sau này nữa xảy ra biết đâu chỉ vì chọn cái xe phong thủy xấu. Hic

Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143
Có kiêng có lành, hầu hết mua xe về đều cúng xe, đã không tin thì thôi, tin phải tin cho tới bác nhé. Trước mũi mà lõm vậy làm ăn thua lỗ đó, minh chứng đầu tiên là nhà xe phải giảm giá bán rất nặng kéo theo xe cũ bán lại cũng mất giá luôn, doanh số đang cao tự nhiên tụt số cái ào đó là chuyện xui rủi bác thấy trùng hợp như tam tai luôn ghê hôn? còn chuyện làm ăn xui xẻo thua lỗ sau này nữa xảy ra biết đâu chỉ vì chọn cái xe phong thủy xấu. Hic
Bác sống đến 80 năm cuộc đời lận. Làm sao biết khi nào trong cuộc sống này bác vô tình phạm phải phong thuỷ. Giống như , sáng ngủ dậy, bước xuống giường đặt chân phải hoặc trái đầu tiên cũng quan trọng lắm đó. Mà đâu phải lúc nào mình cũng tuân theo. Lái xe ra phải canh, coi mình sẽ đụng ai đầu tiên, ví dụ chạm mặt " đàn bà" là nguyên ngày đó coi như xong. Đàn ông trai tráng thì ok.... vvv và vvv... xe em đi từ lúc biết lái đến nay 5 năm r , chưa cúng vái gì nhưng vẫn lên đời xe đều đều... có kiêng có lành nhưng kêng quá đâm ra "nhát" , ko dám làm j , làm cũng phải suy nghĩ