Thảo Luật Chung Tư vấn CCCC ở Vũng Tàu

Hạng B2
5/6/13
158
209
43
Đoạn từ đường 51C vào Blue Sapphire buổi tối vắng tanh, sợ vãi

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Thanks bác. Chỗ Blue Sapphire đúng là vắng thật nhưng em cũng muốn như vậy vì em xác định nghỉ dưỡng phải đúng tính chất nên khi tham quan Blue Sapphire và Thuỷ Tiên là em ưng luôn. Phoenix em cũng có xem nhưng nó là dự án lớn, xung quanh vẫn còn ngổn ngang, mình mua ở đó nhìn bừa bộn cũng mất hay.
Blue Sapphire em thích hơn THuỷ tiên vì biển riêng, ko phải băng qua đường và nó chỉ có 14 tầng, ko quá cao cũng không thấp. Em xem tầng 8 và 11 view biển đúng là vừa tầm.
Nhưng đúng như bác nói là gió khá mạnh ở Blue Sapphire, vừa rồi em đi đúng mùa gió lớn biển động nhưng thấy gió đã mạnh, ko biết tới mưa nó còn cỡ nào.
Em cũng có ghé qua căn Sơn Thịnh ở VT6, gió kinh khủng, mà nhìn cái sảnh chính chán quá. Trần thạch cao rơi rớt lung tung.

Tập Lái
27/1/16
4
659
78
Cũng khó chọn quá nhỉ, Phoenix e cũng lên ngắm 1 lần, nếu bác chọn căn block C căn góc view hồ vs biển, thì chắc ko đến nỗi bị ảnh hưởng bởi công trình xây dựng dự án Gateway bên cạnh đâu. Block C nó nằm khá biệt lập giá cao hơn 2 block còn lại, chỗ này thì dc cái có cái công viên ven hồ chiều chiều xuống dạo bộ dc. Mà Blue Sapphire e thấy vẫn vào tắm biển dc mà, nhất là cuối tuần, dân chúng kéo lên tắm đông lắm.
Phoenix gần rada quân đội, ko rõ có bị ảnh hưởng sức khoẻ ko.

21/9/11
1.664
31.651
113
Em cũng có ghé qua căn Sơn Thịnh ở VT6, gió kinh khủng, mà nhìn cái sảnh chính chán quá. Trần thạch cao rơi rớt lung tung.

Sơn Thịnh này vị trí rất đẹp, tuy nhiên khu vui chơi liền kề là đất quân đội, sẽ xây dự án sau này nên không đảm bảo View biển về sau đâu. Cái tệ nhất của dự án này là chủ đầu tư làm kiểu "nông dân" xây nhà , nên nhà thầu chắc không ổn lắm.

• Like
Reactions: Thofth
Hạng B1
29/3/13
52
593
83
Sơn Thịnh này vị trí rất đẹp, tuy nhiên khu vui chơi liền kề là đất quân đội, sẽ xây dự án sau này nên không đảm bảo View biển về sau đâu. Cái tệ nhất của dự án này là chủ đầu tư làm kiểu "nông dân" xây nhà , nên nhà thầu chắc không ổn lắm.
Đúng là mua CC ở VTau nên nhìn các bãi đất xung quanh, chỗ nào còn trống nhiều quá mà từ view nhà nhìn ra thì không nên mua, thường cái sau sẽ xây to và cao hơn cái trước nên khuất tầm nhìn.

• Like
Reactions: boymi
Hạng D
1/9/14
2.303
84.493
113
Sai Gon
Hình như của Hưng Thịnh có cam kết cho thuê, căn nhỏ nhất dc tối thiểu 6 chai/ tháng, cái này KH làm sao để kiểm soát, quản lý bác.
Anh cứ đưa mình 2 tỷ bây giờ, hơn 1 năm sau mình cam kết đảm bảo trả anh 6 chai/ tháng, và hơn chục năm sau khi nào anh chán muốn lấy lại gốc thì mình trả gốc cho anh 1 tỷ.
Vậy hen. :cool:

Hạng B1
12/8/15
91
140
33
35
Anh cứ đưa mình 2 tỷ bây giờ, hơn 1 năm sau mình cam kết đảm bảo trả anh 6 chai/ tháng, và hơn chục năm sau khi nào anh chán muốn lấy lại gốc thì mình trả gốc cho anh 1 tỷ.
Vậy hen. :cool:
Tại sao phải đưa bác 2 tỷ ??? Bác đang so sánh gì vậy ?? Trong khi căn nhỏ nhất VT Melody HT ~ 800 trẹo, cam kết cho thuê "Tối thiểu" 6tr/ tháng trong 2 năm, tôi đang thắc mắc làm sao kiểm soát chỗ tiền cho thuê này.

Hạng D
1/9/14
2.303
84.493
113
Sai Gon
Tại sao phải đưa bác 2 tỷ ??? Bác đang so sánh gì vậy ?? Trong khi căn nhỏ nhất VT Melody HT ~ 800 trẹo, cam kết cho thuê "Tối thiểu" 6tr/ tháng trong 2 năm, tôi đang thắc mắc làm sao kiểm soát chỗ tiền cho thuê này.
Mình nói ví dụ thôi,
Giờ tính đơn giản theo trường hợp của bác,
- Bỏ 800tr ra mua cho thuê 6tr/th, trong khi mình không có nhu cầu sử dụng. Sau 10 năm bác thu được 720tr tiền cho thuê và giá trị căn nhà còn lại (nếu bán được) chỉ khoản 70% = 560tr, tổng cộng bác có 1,280tr. Sau 20 năm thu được 1,440tr tiền cho thuê + 50% giá trị căn nhà = 400tr, tổng bác có 1,840tr.
- Bỏ 800tr vào bank kỳ hạn 12 tháng lãi gộp gốc, lãi suất thấp nhất cũng 6%/năm. Sau 10 năm bác rút ra được 1,432tr. Sau 20 năm rút ra được 2,565tr.
Như vậy nếu không có nhu cầu thực tế về chỗ ở, theo mình thấy đầu tư vào căn hộ cho thuê là không hiệu quả, chưa kể bị lên máu do đầu tư nhằm vào CDT không uy tín, chiếm dụng vốn kéo dài, chưa chắc thời gian cho thuê liên tục không bị gián đoạn, phí quản lý,... sau này khi cần rút vốn cũng mất thời gian hơn so với gửi NH.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
27/1/16
4
659
78
Mình nói ví dụ thôi,
Giờ tính đơn giản theo trường hợp của bác,
- Bỏ 800tr ra mua cho thuê 6tr/th, trong khi mình không có nhu cầu sử dụng. Sau 10 năm bác thu được 720tr tiền cho thuê và giá trị căn nhà còn lại (nếu bán được) chỉ khoản 70% = 560tr, tổng cộng bác có 1,280tr. Sau 20 năm thu được 1,440tr tiền cho thuê + 50% giá trị căn nhà = 400tr, tổng bác có 1,840tr.
- Bỏ 800tr vào bank kỳ hạn 12 tháng lãi gộp gốc, lãi suất thấp nhất cũng 6%/năm. Sau 10 năm bác rút ra được 1,432tr. Sau 20 năm rút ra được 2,565tr.
Như vậy nếu không có nhu cầu thực tế về chỗ ở, theo mình thấy đầu tư vào căn hộ cho thuê là không hiệu quả, chưa kể bị lên máu do đầu tư nhằm vào CDT không uy tín, chiếm dụng vốn kéo dài, sau này khi cần rút vốn cũng mất thời gian hơn so với gửi NH.
Nên tính thêm khoảng thời gian trống do không cho thuê được, tiền sửa chữa định kỳ và sửa chữa lớn, tiền cho cò tìm khách cho thuê, tiền thỉnh thoảng đi Vũng tàu ăn chơi để kiểm tra tình trạng căn hộ,..