Hạng D
15/3/12
2.415
17.189
113
Đồng Nai
Gia đình xin cảm ơn sự nhiệt tình của anh em . Lần đầu em ghé chốn này ( Nha Trang ) nên hơi e dè nhưng wa 2 ngày em thấy thành phố này đẹp con người ở đây sống tương đối vui vẻ . Giá cả tương đối mà đồ ăn ngon . Dù em kg theo hết các chỗ ae 4 vứn nhưng đã chộp màn hình hết nên một lần nữa xin cảm ơn tất cả ae CNL ! :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/9/11
119
178
43
49
Nha Trang.
Ăn sáng:
1.cháo bò Lê Thành Phương.(số 33)
2.Phở.70(Bạch Đằng),63 Lê T Phương.
3.Mì quảng nha trang:Đối Diện Chămpa đường 2/4
4.Bún bò(nấu bò ko heo)hẻm 33 Ló thánh Tôn.Ra Nha Trang thì các anh nên ăn bún bò vì NT nấu bún bò rất ngon.Hương Giang NTMK.
Ăn trưa:
Cơm Bình Mình(Hoàng V Thụ)số 84 thì phải.
Cơm Việt Nam Hoàng V Thụ + Hai mụ Trưng
Cơm gà Trâm Anh đương Bà triệu.
Ăn xế toàn món ngon nha các anh bắt đầu bán từ 14h
Basnh canh xương lòng cá,cá dầm,bì đường Phan Đình Phùng.
Bánh canh Trần thị Tính
Bún cá cuối đường Hà ra
Busn bò 94 Hồng Bàng(16h)
Bánh căn 81 tô hiến thành
...nhiều quá bổ xung sau
Tối ăn HS
Trần Phú Vĩnh Trường nếu các anh là khách du lịch:)
Địa Phương em thì
Hoafng Thảo(chó con) đường Nguyễn trường Tộ ông nào nói HS Nha Trang ko ngon thì ăn o đó đi rồi nói.
Seafood 46 NTMK
Chajy xuống Khu An Viên có đường Vỏ T 6 mà ăn ốc bán từ 12h đến 7h 15-20k 1 đĩa.
em đi ăn cơm đây
Bác này đưa địa chỉ là biết sành ăn và là dân gốc lâu đời Nha Trang nè,vì mình biết rõ Nha Trang. Cám ơn bác nhắc lại một số địa điểm mà mình đã quên

Hạng B2
27/9/11
119
178
43
49
Bác này đưa địa chỉ là biết sành ăn và là dân gốc lâu đời Nha Trang nè,vì mình biết rõ Nha Trang. Cám ơn bác nhắc lại một số địa điểm mà mình đã quên
Các bác có đi Nha Trang thì nhờ bác này chỉ dẫn,đừng nghe lời ai,hình như bác có tận tình đến độ cho số điện thoại ở vài comment ở phía trước. Nghe địa điểm bác chỉ là biết,chắc bác đang sống và làm việc ở Nha Trang. Đặc thù của dân Nha Trang nói riêng và dân Nam Trung Bộ nói chung là họ tự hào về ẩm thực nơi họ sống,và sẵn sàng chỉ dẫn/giới thiệu cho người mới,chưa biết.

Hạng B2
15/3/14
275
162
43
Y

Đùa thôi. Mình giới thiệu cho A món tôm sú biển sống ngay mt trần phú gần đại học nha trang, (quán hồng phát hay trùng dương) mình quên mất tên. Khoảng 8-9con/kg Giá 900 ngàn. Mình ít thấy ở SG.
Mấy bác dân Nha Trang cho mình hỏi món Hào Điếu bán ở đâu , nghe nói nó là đặc sản của Nha trang. Cám ơn các bác trước.

Hạng B2
27/9/17
204
5.378
93
46
Mấy bác dân Nha Trang cho mình hỏi món Hào Điếu bán ở đâu , nghe nói nó là đặc sản của Nha trang. Cám ơn các bác trước.
Mùa này ko có.
Anh ghé Thanh Hiền vừa qua cầu Trần Phú bên trái ngay đèn xanh đỏ xem HS thì cứ con còn sống mà ăn đi anh.

Chỉnh sửa cuối: