O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua
không hiểu con LC 96 hàng nhập này khác với LC đời mới cái gì, tình trạng thế nào.Nhờ các bác tư vấn giúp.Em thấy cửa hậu của nó mở cánh sang bên chứ không mở hất lên như đời mới.Hình như đèn trước cũng khác nhau thì phải.Mâm hình như cũng nhỏ hơn???
Mong các bác giúp

O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua
RE: tư vấn cho em con LandCruiser đời 96 xe nhập

thêm nữa,nếu cần độ thì em phải độ thêm cái gì a?

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

Theo em biết thì LC96 nhập khác hẳn LC hiện nay, ít nhất là về dàn ngoài.
Cơ quan em làm ngày xưa mua LC96 cuối năm 1996, xe nhập xịn, giá mua lúc đó là 78.000$ (gần 1 tỷ đồng, theo tỷ giá lúc đó).
Trang thiết bị thì là xịn vào thời điểm đó:
GX, 6 máy thẳng,
2 dàn lạnh, tủ lạnh, gương kính anten điện, vành thường, lốp lắp gầm,
2 cửa hậu mở ngửa.
Gài cầu trước bằng tay (có cái núm vặn ở đầu trục bánh trước).
Đèn pha liền (đời trước nữa thì là 2 đèn vuông)
2 bình xăng. Có compass, đo độ cao.
Chạy cả 2 dàn lạnh thì nó nuốt gần 30l/100km (lúc mới, giờ chắc hơn)!

Hạng B1
19/1/06
53
0
0

dã man nhỉ, xăng dầu giờ giá đắt đỏ, về lau về dài, la ko kinh tế lắm

O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua

từ đời 99 xe nay 8máy V.còn 98 trở lại 95 là 6máy thẳng.em nghĩ không ăn xăng như bác nghĩ.2 giàn lạnh chỉ chạy lúc mới lên xe.1 lúc sau phải tắt bớt dàn sau vì khá lạnh.Em tính toán chỉ 23l/100km trở lại là cùng.nhu vậy là bằng 8 máy V rồi.
Em đang CẦN THÔNG TIN LÀ NêN ĐỘ NHỮNG GÌ?Có thay đèn trước được cho giống đời sau không?

Tập Lái
14/6/04
41
0
0

Bác Caothu cho bọn em biết bác độ với mục đích gì thì dễ tư vấn hơn.

Bọn em hay chạy con này, đời 96, bánh béo, 4.5, 6 máy, có logo ở đầu xe, bánh phụ treo cửa sau thì khoảng 28 lít thành phố, 25 lít đường dài. Xe này đi rất sướng chạy Cầu Chui – Lạng Sơn 1 tiếng 15 phút, chạy Hòn Gai – Móng Cái 2 tiếng 30 phút mà không xi nhê gì.

Xe này đi một thời gian thì có đầu CD xuống cấp. Bác độ thêm bộ đèn Narva nữa là đẹp vì mắt hơi tối. Có thể lắp thêm baga mui, ốp gỗ, ốp da lại nội thất nếu bác thích. Nói chung không cần độ nhiều

O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua

Đúng như bác Tung 4 nói.Chắc em sẽ thay nệm da,thay trần.Đã có Baga mui rồi,bệ lên xuống rồi.Không biết đời này lắp cản mũi có được không và xxx có vịn không?Có nên gắn thang lên nóc từ phía sau không các bác.Dàn âm thanh em thay toàn bộ( đang nhờ Wm ngâm cứu).Em muốn gắn thêm đầu DVD và màn hình ( loại rẻ )vì em hay đi đường xa nhưng OS sound chỉ có loại xịn và đắt tiền thôi.Thế mới chít.:(:(
Thay trần xe ở đâu hả các bác.Trần xe em hơi cũ.:(
Đèn pha có thay được loại của LC đờ mới vào không nhỉ?
em post ảnh 2 đời xe cho các bác xem nhé:

Đời 99 trở về sau
images

Đờ 98 trở về 95
images

Last edited by a moderator: