Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere
RE: tư vấn cho em con LandCruiser đời 96 xe nhập

cản mũi inox em thấy chỉ có xe biển xanh, LD hay 1 số xe trong catalogue có luôn cái cản mới dám gắn thui, còn không chỉ gắn khi chủ yếu chạy trong tp. Nhưng ra đường trong số ít các xe biển trắng gắn cả inox thì phần lớn có biển số N , S, T (khoang 2000, 2001 về trước), còn mấy xe biển V, X rất ít ai gắn.

- Trần xe thì khi bọ ghế da kêu nó may da lại cái trần luôn, đẹp hơn mà ít tốn kém hơn thay (mà chưa chắc đã có)
- Thang sau gắn vào => đẹp (xe to mà) nhưng bác đậu ngoài đường ở mấy chỗ đông...con nít chắc nó leo lên mui rồi tuột xuống kính trước quá

- Nếu bác gắn thêm đèn trên cản thì đèn chữ nhật đẹp hơn là tròn. Đèn trên baga mui gắn vào dây nhợ lằng ngoằng mà sợ nắng nóng (mui rất nóng mà) thì dây nó lão hóa hôm nào tróc vỏ chạm mạch thì phiền
- Cái mặt nạ trước nếu chỉ bằng nhựa bác ra Trần Bình Trọng đổi hay mua cái xi thay vào đẹp hơn (chỉ khoảng 1tr trở lại)

Phải con này không bác?

http://www.offroaders.com/readers/rr1551.htm

http://www.rotbarn.com/show_detail_car.php?id=7146&pic_show=1614581.jpg

Last edited by a moderator:
Tập Lái
14/6/04
41
0
0

Nếu em là bác caothu thì phần nội thất em độ giống bác, trừ cái DVD, em thấy không cần thiết lắm.

Ngoại thất bỏ hết các loại baga hay cản, chỉ lắp thêm 2 đèn dắt màu đỏ phía đuôi và hai đèn pha tròn bự tổ chảng phía trước. Và đặc biệt là mặt nạ thì em sẽ sơn đen xì phần ở giữa, chỉ để lại viền lớn xi.

Khi xe trước nhìn thấy cái mặt nạ của bác sẽ rất choáng vì xe có mặt nạ lớn màu đen, chỉ còn viền xi trông rất mafia. Hê hê hê.

Bác thông cảm em thuộc trường phái đơn giản.

À mà xe đời này thì cũng không cần lắp cản, chẳng có tác dụng hay đẹp hơn mấy đâu. Chỉ có một cái hơi tức là trở nhiều người thì đít hay bị xệ (nếu là đời bánh treo cửa sau), làm thế nào cải tiến cái đít xệ nữa là ok.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
14/6/04
41
0
0

Trên nóc em không thích baga mui mà chỉ lắp hai thanh giằng bằng hợp kim màu tối chạy dọc theo thành nóc thôi ạ (chú ý không phải loại ngang vì ngang rất xấu, dọc giống của Isuzu Trooper ấy ạ). Em xem phim thấy cận vệ của Arafat hay đứng trên bậc lên xuống và bám vào cái thanh dọc này, tay cầm AK, trông rất ngầu ạ.

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC

Cho hỏi bác Cao Thủ chiếc này đi bao nhiêu K km rồi và giá khoảng bao nhiêu vậy bác?:)

O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua

cám ơn các bác.Em đã bọc da lại toàn bộ .ghế và sàn.lắp CD và 4 loa của OS.Bọc gỗ lại đôi chút ( nhờ công của bác sỹ Auto ).Cám ơn các bác lần nữa:D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.472
2.220
113
48
TP.HCM

Giờ này xăng cao giá mà bác chạy Land thì đúng là Caothu, phục bác đấy :)

Tập Lái
14/6/04
41
0
0

Khi nào có ảnh bác cho chúng em xem nhé.