Hạng B1
31/3/16
92
41
18
46
Bác đăng ky học Thành Công bên nguyễn văn tạo. Tui và mấy bạn học ok lắm.đk học tháng 9-2015 tới tháng 3-2016 là thi.nửa tháng sau là co bằng. Học phi bằng C như tôi là 8.700.000đ còn bằng b2 là 4.500.000đ.tôi học bằng C.
Ok, thanks bạn, mình sẽ đăng ký,

• Like
Reactions: huy_cuong
Tập Lái
15/3/17
44
12
8
31
bên 92 Adv ko biết lý thuyết sao chứ đào tạo là m thấy ok đó, vì m thuê xe học rồi, bác cứ yên tâm mà học, ít ra tìm được 1 vài chỗ tốt giữa sài gòn này ko hê đơn giản nà

Tập Lái
11/8/16
32
29
18
Trường chỗ nào không quan trọng đâu bác, vì lúc tập lái trên sa hình thì nên chọn chỗ học theo nguyên tắc học lái, tập lái ở đâu thì thi ở đó. Các địa chỉ ở quận nội thành chỉ là văn phòng, nơi nhận hồ sơ chứ không có dạy lái.
Tốt nhất là tìm trường có bãi tập sa hình và bãi tập cảm ứng chung một chỗ. Bãi cảm ứng thì chỉ có vài trung tâm có và không có chỗ nào gần hơn 15-20 km tính từ quận 8 hết. Hoàng Gia thì OK nhưng đi xa và lúc nào cũng đông.
Kinh nghiệm của mình là kiếm trung tâm nào mà khi học lái thì học trên sân tập sa hình của nơi đó luôn, tập xe cảm ứng cũng tập ngay sân trung tâm đó luôn thì khi thi dễ quen xe, quen lái.
Học riêng kiểu thầy kèm họ thường cho chạy xe cũ mèm và chạy trong mấy sân bé xíu, tới lúc lên sân kích cỡ như thật lại phải làm quen lại.
Đừng có tin mấy thầy móc ra dạy riêng nói là "giờ giấc thoải mái, khi nào rảnh là học, không ràng buộc như học trong trung tâm" nhe. Không có chuyện đó đâu, mình kẹt buổi sáng muốn chuyển qua buổi chiều, báo trước 3 ngày còn không chuyển được, phải bỏ luôn buổi.

Tập Lái
15/3/17
44
12
8
31
mình chỉ biết 2 trường có sân sát hạch lớn, học và thi tại sân luôn là DH an ninh và hoàng Gia, nhưng mà Hoàng gia phí cao ko có điểm đón linh hoạt như an ninh, nếu phí chênh lệch đó bạn ra ngoài thuê xe được học thực hành bằng cả 2 người đăng kí học mới, như vậy kinh nghiệm sẽ nhìu hơn, anh trai mình cũng nói thế, còn nhà giàu thì hoàng gia làm tới, khỏi suy nghĩ, mà giàu thì cỡ 10% thôi nên vẫn phải chia sẻ ở đây cho mn nè, được học tốt mà giá ok hơn

Tập Lái
1/3/17
23
2
3
34
mình chỉ biết 2 trường có sân sát hạch lớn, học và thi tại sân luôn là DH an ninh và hoàng Gia, nhưng mà Hoàng gia phí cao ko có điểm đón linh hoạt như an ninh, nếu phí chênh lệch đó bạn ra ngoài thuê xe được học thực hành bằng cả 2 người đăng kí học mới, như vậy kinh nghiệm sẽ nhìu hơn, anh trai mình cũng nói thế, còn nhà giàu thì hoàng gia làm tới, khỏi suy nghĩ, mà giàu thì cỡ 10% thôi nên vẫn phải chia sẻ ở đây cho mn nè, được học tốt mà giá ok hơn
Mà lưu ý DH an ninh có nhiều chỗ văn phòng lắm, chỉ có đóng tại trong trường mới học tại sân trường, còn lại là học tại các bãi đất trống, khu chung cư,....đóng tiền thuê bãi của trung tâm khác,thực hành chỉ 12 tiếng.
Tại trường thì bạn học thực hành thoải mới tới lúc đậu thui.

Tập Lái
15/3/17
44
12
8
31
Mà lưu ý DH an ninh có nhiều chỗ văn phòng lắm, chỉ có đóng tại trong trường mới học tại sân trường, còn lại là học tại các bãi đất trống, khu chung cư,....đóng tiền thuê bãi của trung tâm khác,thực hành chỉ 12 tiếng.
Tại trường thì bạn học thực hành thoải mới tới lúc đậu thui.
ko có đâu bạn ơi, mình hỏi rồi, dạy tới khi thi sát hạch lần đầu thôi, ko ai dạy mãi cho b đâu, vì trước khi thi sát hạch bạn phải thi tốt nghiệp của trường, tới đó là nta hết nhiệm vụ rồi đó.... :D
Học chỗ nào học miễn sao biết lái là được, bộ bạn chưa biết lái mà muốn ra xa lộ lắm hả, chắc giờ ko ngồi đây mà tám với mình đâu, với lại tuyến đường tập lái nó khác ng có bằng nha, mình học 15h/2 người, bạn nghĩ sao??? Cái nào cũng có cái giá của nó, nói thiệt nếu b học xong 12h mà chưa lái được là b quá tệ, còn học dưới sân đồng ý học nhiều thiệt mà mỗi lần đi về hơn 2 tiếng, mệt, nắng mưa bệnh... một khóa học xong tính thời gian lại chắc mình làm ra nhiều tiền hơn. Tính già hóa non bạn ạ, còn tiền ăn nhậu lâu lâu 3, 4 tháng thuê thêm 2h- 380k vivu cho có động lực làm mua xe, leo lên con xe hơi nó như thế nào đôi khi cũng tốt