Hạng B1
5/2/15
91
115
33
54
Xin các bác đã sử dụng cả 2 dòng xe nói trên cho em sự lựa chọn chính xác nhất. Em tính lên đời xe. Nhưng tầm tiền 750 củ cả vay bank. Lên các diễn đàn đọc thì có 2 luồn ý kiến trái chiều, em không biết theo ai.[pagebreak][/pagebreak]
Dự định của em là mua xe cũ. Máy dầu, số sàn. Phục vụ gia đình. Không kinh doanh. Ưu tiên tiết kiệm

* Ảnh minh họa

Tôi năm nay gần 50, chạy xe gần 20 năm, chạy qua nhiều loại xe cho riêng mình và nay đang chạy Ford Everest LD. Cảm giác chạy F.Everest ở đường đô thị và đường trường, kể cả đường rừng (tôi đã đi suốt tuyến QL 40B ra thuỷ điện Sông Tranh, rừng Ngọc Linh), còn QL14 đi thường xuyên thì hơn hẵn F.tuner, QL1 thì nhiều lần cố tình F.tuner không theo nỗi, chỉ có 1 điểm trừ là phuộc nhún của F.Everest phía sau dùng nhíp nên không dẽo (nhưng nhờ vậy thì lâu hỏng xắc-xi). Ưu điểm nữa là lợi dầu, trung bình 7L/100km đường hỗn hợp nếu tài xế tốt và đừng chạy quá 100kmh, máy lạnh OK, cách âm OK cho dòng xe bình dân. Ôm cua tốt, đằm. Nội thất rộng rãi, nhược điểm: nội thất nghèo nàn...(xe Mỹ mà). Form xe nhìn manly hơn F.tuner, nhược điểm cửa sau mở ngang bất tiện lấy hành lí khi trời mưa.
F.tuner thì tiếp tục ra đời cao, F.everest LD thì đã khai tử cuối 2015 để tập trung sx F.Ranger.
Mỗi người mỗi ý, riêng tôi đã chạy cả 2 xe nhưng cuối cùng khi đổi xe vẫn chon lại Everest (là chiếc Ford thứ 3 trong đời tôi).
Bạn cứ thấy chiếc nào ưng thì xin chạy thử rồi mua, xe cũ khó có cơ sở so giá (đời, tình trạng giàn đồng, tình trạng máy, số ODO, tình trạng nội thất,...tuỳ thuộc chủ trước sử dung nữa...)
Khi nào mua xe rồi nhớ up hình ảnh lên khoe mn nhé.
Chúc sớm có xe ưng ý!

Tập Lái
29/5/17
26
10
3
52
Thanh Hóa
Tôi cũng đang có ý định giống Bác Phandong_81
Nhưng gio mới tìm xe
Khác tí là ƯT AT. Bác nào có hàng nhắn với nhé
Cam on cả nhà

• Like
Reactions: phandong_1981
Tập Lái
29/5/17
26
10
3
52
Thanh Hóa
Em có ông anh bán Foreverest đời 2015, limited, chạy 24.000km, bao test hãng. Nếu bác có nhã ý thì nhắn zalo em, em trao đổi. Vì e là người lấy lại con fiat của anh đó để anh lên Forevest nên em không đăng bừa bãi lên diễn đàn tránh ảnh hưởng đến cá nhân anh đó do em chưa hỏi ý của ảnh. Số của em 0908340911 Trung. Em không phải cò. Nếu giao lưu cafe bác sẽ bit em làm ngành gì.
Cho Hỏi tí: Con E đó MT hay AT, màu gì? Cảm ơn!

Hạng C
16/2/16
613
776
93
Nhưng gio mới tìm xe
Cam on cả nhà
Chieu
Nhưng gio mới tìm xe
Cam on cả nhà
Chiếc em có nêu là AT đó bác.
Tư vấn chọn Ford Everest hay Toyota Fortuner ?

• Like
Reactions: Namdds
Tập Lái
29/5/17
26
10
3
52
Thanh Hóa
Em có con everest đời 2010 số tự động máy dầu. Xe thì chạy bốc êm ngon. Cách âm cũng ổn. Dàn lạnh lạnh đã lắm. Bật gió số 1 mà muốn run. Chỉ thay nhớt và bảo dưỡng định kỳ. Tầm tiền 750tr bác tìm con everest đời 2014 AT ấy. Có thêm mấy option nữa. Hình như có cruise control. Everest thì băng thứ 3 ngồi chân ko được thoải mái.
Bác có biết con nào k giới thiệu để E cưa cẩm tí

Hạng C
16/2/16
613
776
93
Cho Hỏi tí: Con E đó MT hay AT, màu gì? Cảm ơn!
0903 155 646 Mr Hoàng. Bản Limited luôn nha bác. Bản Limited là bản cao nhất của dòng Everesr nên là AT. Nếu có duyên mua xong thì cafe với em bữa nhé xem như làm quen. Nếu điện bác nói anh tên Trung chủ xe fiat xanh dương ngày xưa giới thiệu.

• Like
Reactions: Love74