Hạng B2
11/7/11
303
241
43
E ké nè khoảng bé 1t trở lên, max khoảng 16-18kg. 1tr5 á. hình mình họa...
ghế em bé.JPG

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
25/8/18
166
208
43
38
nhóc nhà em cũng ngồi ghé này từ nhỏ nên quen rồi! hôm tết chạy bắc nam cứ cho anh chàng ngồi yên trên ghế ko phải bế bồng gì cả mà an toàn chicco còn có khả năng tháo vệ sinh dễ dàng nên rất là sạch!
Dòng này ngon ở chổ lắp ngược lắp xuôi điều được và có 9 nấc điều chỉnh độ ngã của ghế.

• Like
Reactions: Văn hiệp 247
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
View attachment 2519094

300 400k gì đó mua shopee, lazada..

Ngủ thì ngả ghế xe ra, bao ngủ, dậy thì dựng ghế lên ngồi chơi.

Gắn hoài trên ghế, lúc nó ko ngồi thì người lớn ngồi lên vẫn được.

Ở đây toàn chở con đi gần gần, đến trường, đi chơi, đi siêu thị... lết 30 40km/h. Chứ có phải cột lên xe, rồi đóng cao tốc cả trăm km/h đâu mà lắp cái ghế to đùng chuẩn tây.

Rồi nó đái, ị, ói ra ghế thì tháo cái này ra quăng máy giặt, tiện lợi hơn vạn lần tháo cái thứ to đùng ấy ra.

2 thằng con mình toàn ngồi miếng gắn ghế này, thằng nhỏ thì chưa chứ thằng lớn có tình huống mình thắng gấp nó giật phát văng tới rồi bật ngược lại ghế, khóc huhu, xuống lôi ra kiểm tra ko có bầm chỗ nào hết, chỉ hoảng thôi.
Bác làm vậy không an toàn đâu. Nếu xe bác có túi khí bên phụ và chưa được tắt thì con bác đang bị nguy hiểm rình rập đó.
Đừng nói 40km/h, 20km/h thôi là cũng đủ có chuyện rồi, bác xem thử nghiệm va chạm ở tốc độ 40km/h đây:

Cái đồ trong hình có thể giữ thân của bé lại nhưng cần cổ của bé thì không có gì giữ, lực quán tính khi va chạm sẽ làm chấn thương cổ, chưa nói đến túi khí nổ đập vào mặt nữa. Đấy là lí do vì sao với trẻ nhỏ thì người ta khuyến cáo ngồi quay mặt ra sau và ghế ngồi phải hơi ngã ngửa, ngoài ra phải để ngồi ở hàng hai, bất đắc dĩ lắm mới phải ngồi ghế phụ và chỉ khi túi khí được tắt đi.

Ghế trẻ em người ta phát minh từ trước năm 2000, bây giờ 20 năm trôi qua, bác đừng cố gắng đi đường tắt nữa.

Nhờ có cái ghế mà con gái cô này sống chỉ bị xây xát nhẹ, trong khi cô ấy lại chết, khi mua ghế, cô ta đã lựa chọn rất kĩ:

Hạng B2
25/2/18
390
499
63
38
View attachment 2519094

300 400k gì đó mua shopee, lazada..

Ngủ thì ngả ghế xe ra, bao ngủ, dậy thì dựng ghế lên ngồi chơi.

Gắn hoài trên ghế, lúc nó ko ngồi thì người lớn ngồi lên vẫn được.

Ở đây toàn chở con đi gần gần, đến trường, đi chơi, đi siêu thị... lết 30 40km/h. Chứ có phải cột lên xe, rồi đóng cao tốc cả trăm km/h đâu mà lắp cái ghế to đùng chuẩn tây.

Rồi nó đái, ị, ói ra ghế thì tháo cái này ra quăng máy giặt, tiện lợi hơn vạn lần tháo cái thứ to đùng ấy ra.

2 thằng con mình toàn ngồi miếng gắn ghế này, thằng nhỏ thì chưa chứ thằng lớn có tình huống mình thắng gấp nó giật phát văng tới rồi bật ngược lại ghế, khóc huhu, xuống lôi ra kiểm tra ko có bầm chỗ nào hết, chỉ hoảng thôi.
thằng ngu

Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Bác làm vậy không an toàn đâu. Nếu xe bác có túi khí bên phụ và chưa được tắt thì con bác đang bị nguy hiểm rình rập đó.
Đừng nói 40km/h, 20km/h thôi là cũng đủ có chuyện rồi, bác xem thử nghiệm va chạm ở tốc độ 40km/h đây:

Cái đồ trong hình có thể giữ thân của bé lại nhưng cần cổ của bé thì không có gì giữ, lực quán tính khi va chạm sẽ làm chấn thương cổ, chưa nói đến túi khí nổ đập vào mặt nữa. Đấy là lí do vì sao với trẻ nhỏ thì người ta khuyến cáo ngồi quay mặt ra sau và ghế ngồi phải hơi ngã ngửa, ngoài ra phải để ngồi ở hàng hai, bất đắc dĩ lắm mới phải ngồi ghế phụ và chỉ khi túi khí được tắt đi.

Ghế trẻ em người ta phát minh từ trước năm 2000, bây giờ 20 năm trôi qua, bác đừng cố gắng đi đường tắt nữa.

Nhờ có cái ghế mà con gái cô này sống chỉ bị xây xát nhẹ, trong khi cô ấy lại chết, khi mua ghế, cô ta đã lựa chọn rất kĩ:
Mấy cái ghế to đùng kia có cái nào thiết kế giữ đầu và cổ em bé lại hả anh?

• Wow
Reactions: TenaciousOwl
Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Mình biết là post cái đệm ghế lên đây sẽ nhận thừa gạch đá xây biệt thự. Nhưng rõ ràng phải cân bằng lợi ích các bên sử dụng xe.

Lắp cái ghế to oạch kia lên choán chỗ không chịu được, mà mục đích chở nó đi học, đi chơi, siêu thị... khi phải đi 1 kèm 1 mới cột nó vô đó, cho nó coi hoạt hình.

Giờ lắp cái ghế ra sau, khỏi tầm mắt của mình, nó quậy lụm được cái gì nhét vô miệng hóc trợn mắt lên sao biết dc, ngồi cạnh lúc dừng đèn đỏ còn nghịch nó chứ. Rồi liếc qua thấy bất ổn thì tấp lề xử lý liền được.

Nói chung biết nó ko an toàn bằng cái đồ to đùng kia, nhưng suy đi tính lại thì mình thấy nó hiệu quả nhất đó mấy anh. Đi trong phố ko cần dùng đồ khủng đâu.

Đi ko có mắt nhìn hay sao để đâm trực diện 40km/h không đạp thắng như mấy cái test kia.

• Like
Reactions: Văn hiệp 247
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Mình biết là post cái đệm ghế lên đây sẽ nhận thừa gạch đá xây biệt thự. Nhưng rõ ràng phải cân bằng lợi ích các bên sử dụng xe.

Lắp cái ghế to oạch kia lên choán chỗ không chịu được, mà mục đích chở nó đi học, đi chơi, siêu thị... khi phải đi 1 kèm 1 mới cột nó vô đó, cho nó coi hoạt hình.

Giờ lắp cái ghế ra sau, khỏi tầm mắt của mình, nó quậy lụm được cái gì nhét vô miệng hóc trợn mắt lên sao biết dc, ngồi cạnh lúc dừng đèn đỏ còn nghịch nó chứ. Rồi liếc qua thấy bất ổn thì tấp lề xử lý liền được.

Nói chung biết nó ko an toàn bằng cái đồ to đùng kia, nhưng suy đi tính lại thì mình thấy nó hiệu quả nhất đó mấy anh. Đi trong phố ko cần dùng đồ khủng đâu.

Đi ko có mắt nhìn hay sao để đâm trực diện 40km/h không đạp thắng như mấy cái test kia.
Cần gì đụng 40km/h, con bác còn nhỏ cỡ 2-3 tuổi, ngồi kiểu đó thắng gấp đã có thể chấn thương cổ rồi.
Con nít thì tỉ lệ giữa đầu và cổ nó to hơn nhiều so với của người lớn, chưa kể cổ tụi nó còn yếu nữa.

Ngồi ghế này thì có dây đai an toàn, bác để đồ lung tung cho nó bỏ vô miệng thì đâu phải lỗi thiết kế của cái ghế? Nhà sản xuất cái ghế đâu có ai ghi : ghế này thiết kế để ngăn trẻ em bỏ đồ vô miệng ??!!!

Còn vụ khóc la, bác đọc hết bình luận chưa? quen rồi thì làm gì khóc nữa. Như con của em với bác gì ở trên, bỏ vô ghế là ngủ ngon lành.

Bác là ba nó hay nó là ông nội của bác mà nó khóc lóc là bác chiều theo nó liền vậy?!

Mấy cái ghế to đùng kia có cái nào thiết kế giữ đầu và cổ em bé lại hả anh?
Trả lời cho câu hỏi của anh...

• Like
Reactions: kocochi
Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Tư vấn chọn ghế ô tô cho em bé

Tư vấn chọn ghế ô tô cho em bé

Con tui nó hay coi cái hoạt hình gì của Tây đó, nhà nó 3 đứa con nít, 3 cỡ khác nhau, ngồi 3 cái ghế đều quay ra trước đi dã ngoại. Ngồi như này thằng bố thắng gấp phát là gãy 3 cái cổ à :D

Nói chứ ko cãi cùn nữa. Liệu xem cái gì phù hợp thì dùng thôi mấy anh. Con nít lớn lẹ lắm, mua cho cố xài vài bữa cũng vất đi à

Hạng B2
25/8/18
166
208
43
38
View attachment 2520030

View attachment 2520028

Con tui nó hay coi cái hoạt hình gì của Tây đó, nhà nó 3 đứa con nít, 3 cỡ khác nhau, ngồi 3 cái ghế đều quay ra trước đi dã ngoại. Ngồi như này thằng bố thắng gấp phát là gãy 3 cái cổ à :D

Nói chứ ko cãi cùn nữa. Liệu xem cái gì phù hợp thì dùng thôi mấy anh. Con nít lớn lẹ lắm, mua cho cố xài vài bữa cũng vất đi à
Kiểu này là không góp ý được rồi. Ghế chế ra có hiệu quả thế giới mới sử dụng. Mà những chiếc ghế này những nước châu Âu, Mỹ, Nhật,.... là trang bị bắt buộc khi xe chở em bé. Còn cái dây đay của bác thì do Trung Quốc sáng chế ra nên thôi bàn cải về độ an toàn về mặt công năng. Còn ai thương và lo cho con thì tốn khoảng 10 triệu cho tgian sử dụng 5-6 năm (an toàn và lợi ích mọi mặt) thì đáng lắm chứ, còn hơn người lớn cứ vài ngày đi nhậu tốn dăm ba trăm đến triệu. Cha mẹ đi làm có tiền biết mua quần áo đẹp, điện thoại iphone mới nhất, nhà phải sắp cái TV Led xịn nhất, có người còn dám tốn vài triệu nâng cấp đầu giải trí, âm thanh trên xe,... haha, nghỉ nó chán khi thật ra tiết kiệm cho sự an toàn của bé. Mấy đứa con của bác khi lớn lên và bài này còn đăng, vô tình chúng thấy suy nghĩ bác như vậy. Nó sẽ tủi thân với những đứa con của những nhà khác lắm. Sau mà nữa mùa thế.