Tập Lái
7/6/20
0
8
2
29
Nhu cầu e ns trên kia r đó. Cần k quá nặng, thiết kế ổn xí là ok
dùng dell ổn đó bác, khoẻ, bền.
còn có dòng precision thì dùng khoẻ, con 5550 như bác trên giới thiệu thiết kế cũng đẹp đó bác, kiểu dáng ultrabook. bác tham khảo con đó quất được đó.

• Like
Reactions: quantran81
Tập Lái
7/6/20
0
8
2
29
bên tin tế mới có bài review em 5550. bác qua xem thử tham khảo. mà theo em là xúc luôn đi đừng chần chừ gì nữa mệt. nhìn đập hộp mà mê quá trời. đẹp hơn trong ảnh nhiều.

Tập Lái
7/6/20
0
7
2
33
Em vừa xem bác. Con 5550 này nhìn ngoài đúng mê thật.
Đợi tháng tới nhận lương r xin vợ cả ra tiệm hốt :))

Hạng F
28/8/19
6.685
11.370
113
Palm Beach, Florida, US
Tui dạo gần đây bỏ nghề quậy phá CN nên xếp xó đám máy tính trong kho (4 cái lap từ Dell Hp Asus, 3 cái workstations, 2 cái Game Desktop Self Build...chúng đều còn chạy chỉ có con Hp Touch Screen là lỗi hở chân chip) Theo kn mấy chục năm đập phá thì nói về Laptop nên tránh xa bọn HP, tui sửa khá nhiều laptop nên biết, Hp nó chỉ có vẻ ngoài chứ mở ra Mainboard kém, thậm chí câu bus chằng chéo nhìn cùi lắm.
Bền rẻ đẹp cứ quất Asus, không ngại China thì Lenovo ( nó đang là con I7 tui dùng cho TV, con Asus I7 thì dùng làm cá nhân). 10 năm mà chúng chưa hề hư món gì ngoài việc được nâng cấp Ram, Hdd.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng F
29/10/16
11.574
22.157
113
Pháp
Chính xác đó anh! Vì ssd khởi động nhanh lẹ thôi! Em nghĩ lap thì chứa dc 1 ổ thôi chớ
Có nhiều laptop có thể chứa 2 HD, tùy theo bạn chọn cái nào

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng F
28/8/19
6.685
11.370
113
Palm Beach, Florida, US
Chính xác đó anh! Vì ssd khởi động nhanh lẹ thôi! Em nghĩ lap thì chứa dc 1 ổ thôi chớ
Ngoài có thể nâng Ram và Hdd thì ngày xưa Lap còn nâng đc cả Cpu vì dùng socket rời, cũng 1 số cpu Lap đem gắn cho Desk. Hầu như ko thể gắn 2 Hdd cho lap vì nó ngày càng compact siêu mỏng, tốt nhất là đổi qua Sdd. Phần mềm quan trọng ko kém, nếu biết sd máy tính thì nó lúc nào cũng Fresh và bền.

• Like