Hạng B2
24/6/17
415
674
93
45
Em đang đi Ecosport 2018, như cầu bây giờ chở người thì ít, mặt chở hàng thì nhiều. em buôn bán hàng điện nước gia dụng, nên muốn đổi bán tải trong tầm giá 700 trở lại. thấy 2 em Ranger XLS AT với em Triton AT Mivec cũng tầm giá, đang phân vân 2 em này. Bác nào có đi 2 dòng này cho e xin chút ít ý kiến ạ. cám ơn các bác.
Tư vấn chọn Triton 4X2 AT MIVEC hay Ranger XLS AT để chở hàng?

Tư vấn chọn Triton 4X2 AT MIVEC hay Ranger XLS AT để chở hàng?

Last edited by a moderator:
Hạng C
12/5/08
830
5.861
93
Ranger vẫn có nhiều ưu thế nhất, không phải tự nhiên mà Ranger lại bán nhiều hơn tất cả các bán tải khác cộng lại dù giá có cao hơn một chút. Lên Tây Nguyên mà xem, dân vườn, rẫy, trang trại toàn đi Ranger XLS vì nó lỳ lợm, bền bỉ, chịu cày bừa tốt, thùng hàng lớn nhất trong dàn bán tải, chở được nhiều hàng hơn, còn dân TP thì chủ yếu đi Wildtrak và Raptor vì đẹp, mạnh mẽ, êm ái và nhiều tiện nghi.

Ảnh chụp Màn hình 2021-11-17 lúc 09.37.06.png

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Xe nào cũng có điểm mạnh yếu khác nhau. Tùy theo sở thích hợp mắt của bác mà chọn.
Ranger thì nhiều đồ chơi, độ đẽo xe theo phong cách riêng của bác sẽ ok hơn.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Nếu đã xác đinh chở hàng thì nên mua xe tải bác ơi. Các loại xe tải bây giờ cũng ngon lành lắm. Giá lại rẻ nữa. Bán tải chỉ dùng để khoe mẽ thôi, chứ tác dụng chở hàng thật sự còn thua xa SUV. Nếu cần đi phố nhiều (sợ cấm giờ) thì bác làm con Van 3 chỗ Gaz của Nga ngố đi, bảo đảm hài lòng.

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Nếu mà đã xác định chở hàng thôi ý thì em nghĩ bác làm con Isuzu Dmax ca bin đơn, giá rẻ hều mà trâu bò
Cabin đơn thì mua con xe tải rẻ hơn nhiều mà chở gấp mấy lần dmax. Mua bán tải ở việt nam ko chỉ chở hàng mà còn là chiếc xe chở cả gia đình đi du lịch, mua sắm, ăn uống cuối tuần

• Like
Reactions: Bosch and grandiss
Hạng B2
17/4/18
305
266
63
33
Cabin đơn thì mua con xe tải rẻ hơn nhiều mà chở gấp mấy lần dmax. Mua bán tải ở việt nam ko chỉ chở hàng mà còn là chiếc xe chở cả gia đình đi du lịch, mua sắm, ăn uống cuối tuần
Bác chủ có con Ecosport rồi mà nên lo j chuyện chở người nhà. Con Dmax trâu bò mà tiết kiệm lắm, cty cũ em có con bao nhiêu ông phá rồi mà vẫn phăm phăm, giờ máy dầu còn hạ xuống còn 1.9 thì ăn uống cứ gọi là siêu tiết kiệm. Để làm ăn thì vẫn phải đặt hiệu quả kinh tế lên đầu tiên

• Like
Reactions: Thái kiamorning