Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
15/10/12
14
1
1
Có bác nào ở chung cư này không, tư vấn giúp em với...Giờ thông tin nhiều chiều quá, không biết nghe theo cái nào..

• Like
Reactions: duonghoang139
Tập Lái
15/10/12
14
1
1
jamoc609 nói:
ở lan phương chất lượng cũng dc nhưng cửa chính và gạch lát nền rởm quá
an ninh thì chưa thấy mất trộm
Thanks Bác!
Bác ở chung cư này ah? Bác share giúp em vài thông tin nha!

Tập Lái
15/10/12
14
1
1
Ducnguyen81 nói:
Chào bạn. Mình có thể tư vấn trả lời các câu hỏi của bạn như sau:
1/ Cao ốc Lan Phương MHBR mua đất từ tư nhân,đã đóng tiền sử dụng đất. Bạn có thể yêu cầu nhân viên tư vấn cho xem Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất để chứng minh. Theo dự tính,quý 3 năm 2013 bắt đầu giao sổ cho từng hộ.
2,3/ Mình gộp 2 câu này làm 1: Giá của nơi này thuộc diện cao nhất khu vực Thủ Đức,chắc bạn cũng đã đi tham khảo 1 số nơi nên chắc cũng biết. Nhưng cũng phải nói rằng nó cũng thuộc diện đẹp nhất Thủ Đức. Vị trí thì là trung tâm của Thủ Đức rồi,cách chợ Thủ Đức có 200m. Nên tất nhiên chất lượng cũng như dịch vụ cũng phải tương xứng.
4/ Vẫn 1 câu nói: Tiền nào thì của nấy bạn ạ. Giá trị 1 căn hộ cũng như nhà đất không phải bản thân giá trị của nó tạo nên giá thành mà bao gồm cả các yếu tố xung quang: Vị trí,địa điểm,công trình công cộng,tiện ích xung quanh,dân cư xung quanh...

Cái này thì nếu bạn có thời gian,mời bạn đến thẳng Văn phòng kinh doanh chủ đầu tư,ngay tầng trệt Cao ốc Lan Phương MHBR gặp Đức. Mình mời bạn uống cafe và tư vấn thêm cho bạn ưu khuyết điểm của tất cả các dự án trong khu vực Thủ Đức.
Mình thuộc Phòng kinh doanh chủ đầu tư,không phải môi giới bạn nhé. Nên không việc gì phải ngại. Hoặc có thể gọi trước mình theo số: 0934385885

1/ Cao ốc Lan Phương MHBR mua đất từ tư nhân,đã đóng tiền sử dụng đất. Bạn có thể yêu cầu nhân viên tư vấn cho xem Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất để chứng minh. Theo dự tính,quý 3 năm 2013 bắt đầu giao sổ cho từng hộ.==> Chắc chắn có sổ không Bác, thấy mấy dự án khác chủ đầu tư toàn cho ăn bún nước lèo không ah!

Hạng D
30/4/11
1.331
707
143
Căn hộ này chán nhất là chẳng có tiện ích gì. Sân nhỏ là đường xe đi qua đi lại nên chẳng ai dám chơi. Khu tầng trệt chỉ có thể bán đồ tạp hóa. Chất lượng căn hộ ở mức trung bình. Được cái khá thoáng mát. Ở gần chợ Thủ Đức nhưng đường vào hơi lòng vòng. Tóm lại là không good lắm

Tập Lái
15/10/12
14
1
1
vinhpapa nói:
Căn hộ này chán nhất là chẳng có tiện ích gì. Sân nhỏ là đường xe đi qua đi lại nên chẳng ai dám chơi. Khu tầng trệt chỉ có thể bán đồ tạp hóa. Chất lượng căn hộ ở mức trung bình. Được cái khá thoáng mát. Ở gần chợ Thủ Đức nhưng đường vào hơi lòng vòng. Tóm lại là không good lắm

Thanks Bác.
Ban đầu em search trên mạng, thấy LP quảng cáo tiện ích cũng dzữ lắm nên cũng thích, tới thực tế thì cũng như Bác nói. View không được đẹp lắm, trước là nhà xưởng, không có khu vui chơi nhiều như quảng cáo.
Tiện lợi nhất của LP là gần chợ Thủ Đức.
Em cũng đang phân vân giữa Tecco Tower và LP.

Hạng B1
15/4/07
73
9
8
Lam_Nhu nói:
vinhpapa nói:

Thanks Bác.
Ban đầu em search trên mạng, thấy LP quảng cáo tiện ích cũng dzữ lắm nên cũng thích, tới thực tế thì cũng như Bác nói. View không được đẹp lắm, trước là nhà xưởng, không có khu vui chơi nhiều như quảng cáo.

LP thì mình chưa tới, còn Tecco Tower thì tới rồi. Chất lượng ko thể tệ hơn :(.
Hôm đi vào nhìn cái sảnh rất hoành tráng và đẹp mắt :(.
Khi lên căn hộ thì ko được chút nào. Cửa chính vào căn hộ nhìn rất mỏng manh. Gạch lót trét xi măng trắng ko đủ. Bếp thì chưa có. Nói là khi đặt cọc tiền thì CDT sẽ làm cho. Đặt cọc rồi mà nó ko làm thì cũng cắn răng luôn :(
Khuôn viên thì khá nhỏ, ko đủ diện tích để tập thể dục.
Cái này view thì ukie, nhưng ở Thủ đức vắng vẻ, cái nào cũng ukie rồi

Hạng C
6/8/12
806
500
93
TpHCM
Tháng 11/2012 còn có vụ cúp điện cùng lúc với việc máy phát điện bị hư nên thang máy ko chạy được trong khi thang bộ thoát hiểm thì không thể mở từ bên ngoài thế là bà con phải ngồi ở dưới đất tám chuyện vì không thể lên lầu được. Còn về chất lượng căn hộ thì có mấy điểm như vầy:
- Cửa phòng tắm, phòng giặt: trong mùa mưa thì rất khó đóng vì ván ép bị nở ra hay sao í
- Cửa phòng tắm kiếng: hở ra cả tấc, bản lề thì xéo xẹo...
- Cửa sổ kính dơ quá chừng nhưng không thể thò tay ra mà lau được nhìn chán chết...
Nhân tiện, có bác nào đang ở Lan Phương thì giao lưu phát...

Tập Lái
15/10/12
14
1
1
vnvn nói:
Lam_Nhu nói:
vinhpapa nói:

Thanks Bác.

LP thì mình chưa tới, còn Tecco Tower thì tới rồi. Chất lượng ko thể tệ hơn :(.
Hôm đi vào nhìn cái sảnh rất hoành tráng và đẹp mắt :(.
Khi lên căn hộ thì ko được chút nào. Cửa chính vào căn hộ nhìn rất mỏng manh. Gạch lót trét xi măng trắng ko đủ. Bếp thì chưa có. Nói là khi đặt cọc tiền thì CDT sẽ làm cho. Đặt cọc rồi mà nó ko làm thì cũng cắn răng luôn :(
Khuôn viên thì khá nhỏ, ko đủ diện tích để tập thể dục.
Cái này view thì ukie, nhưng ở Thủ đức vắng vẻ, cái nào cũng ukie rồi

Thanks Bác.
Em có đi ngang qua nên thấy bên ngoài hoành tráng lắm, nhưng vì thấy xa trung tâm quận Thủ Đức, nên nhắm LP trước. Giờ tìm hiểu thông tin thì dự án này cũng nhiều vấn đề phức tạp quá. Đúng là các dự án mà CĐT VN xây dựng chất lượng chán thật!

Tập Lái
15/10/12
14
1
1
dantruong79 nói:
Tháng 11/2012 còn có vụ cúp điện cùng lúc với việc máy phát điện bị hư nên thang máy ko chạy được trong khi thang bộ thoát hiểm thì không thể mở từ bên ngoài thế là bà con phải ngồi ở dưới đất tám chuyện vì không thể lên lầu được. Còn về chất lượng căn hộ thì có mấy điểm như vầy:
- Cửa phòng tắm, phòng giặt: trong mùa mưa thì rất khó đóng vì ván ép bị nở ra hay sao í
- Cửa sổ kính dơ quá chừng nhưng không thể thò tay ra mà lau được nhìn chán chết...
Cám ơn Bác nhiều! Bác cho em hỏi vài thông tin nữa nha:
1.An ninh
2.Chất lượng dich vụ: Bảo trì, vệ sinh ở đây tốt không Bác?
3.Khu này có bị ngập nước không?
4.Hệ thống chống thấm có okie không? Em sợ nhất các vụ này, nhiều chung cư, bị mưa tạt hay khu vực nào gần nước là bị thấm kinh khủng, tường bị bị ố vàng, vỡ từng mảng lớn.
5......

Hạng C
6/8/12
806
500
93
TpHCM
Lam_Nhu nói:
dantruong79 nói:
1.An ninh -->
Lam_Nhu nói:
dantruong79 nói:
1.An ninh
2.Chất lượng dich vụ: Bảo trì, vệ sinh ở đây tốt không Bác?
3.Khu này có bị ngập nước không?
4.Hệ thống chống thấm có okie không? Em sợ nhất các vụ này, nhiều chung cư, bị mưa tạt hay khu vực nào gần nước là bị thấm kinh khủng, tường bị bị ố vàng, vỡ từng mảng lớn.
5......

1.An ninh --> Cho tới giờ mình vẫn thấy ok, bảo vệ trực vòng trong vòng, vòng ngoài đầy đủ
2.Chất lượng dich vụ: Bảo trì, vệ sinh ở đây tốt không Bác? --> Bảo trì, vệ sinh tốt
3.Khu này có bị ngập nước không? --> Ngập ngay phía trước chung cư (đường Hồ Văn Tư)
4.Hệ thống chống thấm có okie không? Em sợ nhất các vụ này, nhiều chung cư, bị mưa tạt hay khu vực nào gần nước là bị thấm kinh khủng, tường bị bị ố vàng, vỡ từng mảng lớn. --> Hiện tại thì chưa thấy hiện tượng này. Chỉ có vấn đề về cách âm giữa các nhà trong cùng tầng và tầng trên tầng dưới.
5......

Status
Không mở trả lời sau này.