Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
15/10/12
14
1
1
Em đang có kế hoạch xây nhà, nhưng chi phí xây dựng cao quá nên chuyển hướng mua chung cư, tiền còn lại để làm ăn. Em đang nhắm dự án Lan Phuong MHBR Thủ Đức, gần chợ Thủ Đức. Nằm ở trung tâm Thủ Đức nên cũng tiện lơi. Căn hộ 65m2 giá: 17.6tr/m2
Có Bác nào đã mua hay có thông tin gì về căn hộ này tư vấn giúp em:

1/ Căn hộ này đã ra sổ chưa?
2/Chất lượng của dự án.
3/ Chất lượng dịch vụ ở đây: An ninh, vệ sinh….
4/ Giá cả như vậy có hợp lý không?
Cảm ơn các Bác nhiều!

Tập Lái
20/6/13
4
0
0
Chào bạn. Mình có thể tư vấn trả lời các câu hỏi của bạn như sau:
1/ Cao ốc Lan Phương MHBR mua đất từ tư nhân,đã đóng tiền sử dụng đất. Bạn có thể yêu cầu nhân viên tư vấn cho xem Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất để chứng minh. Theo dự tính,quý 3 năm 2013 bắt đầu giao sổ cho từng hộ.
2,3/ Mình gộp 2 câu này làm 1: Giá của nơi này thuộc diện cao nhất khu vực Thủ Đức,chắc bạn cũng đã đi tham khảo 1 số nơi nên chắc cũng biết. Nhưng cũng phải nói rằng nó cũng thuộc diện đẹp nhất Thủ Đức. Vị trí thì là trung tâm của Thủ Đức rồi,cách chợ Thủ Đức có 200m. Nên tất nhiên chất lượng cũng như dịch vụ cũng phải tương xứng.
4/ Vẫn 1 câu nói: Tiền nào thì của nấy bạn ạ. Giá trị 1 căn hộ cũng như nhà đất không phải bản thân giá trị của nó tạo nên giá thành mà bao gồm cả các yếu tố xung quang: Vị trí,địa điểm,công trình công cộng,tiện ích xung quanh,dân cư xung quanh...

Cái này thì nếu bạn có thời gian,mời bạn đến thẳng Văn phòng kinh doanh chủ đầu tư,ngay tầng trệt Cao ốc Lan Phương MHBR gặp Đức. Mình mời bạn uống cafe và tư vấn thêm cho bạn ưu khuyết điểm của tất cả các dự án trong khu vực Thủ Đức.
Mình thuộc Phòng kinh doanh chủ đầu tư,không phải môi giới bạn nhé. Nên không việc gì phải ngại. Hoặc có thể gọi trước mình theo số: 0934385885

Hạng B1
15/4/07
73
9
8
Có bác nào quan tâm tới chung cư này không ?
Cũng đang quan tâm đến dự án này, tuy nhiên giá ở thủ đức mà 15m2 thì chưa hợp lý lắm nhỉ :D

Tập Lái
20/6/13
4
0
0
Thế bạn có thể tham khảo thêm bên Gia Phú. Có 10tr/m2. Quá bèo. Như vậy là hợp lý theo ý của bạn rồi chứ.

Tập Lái
20/6/13
4
0
0
Cái nào nó có giá của cái đấy bạn ạ. Người mua bg chẳng ai ngu cả. Đúng thì ng ta mới mua. Giá cả là do thị trường quyết định,ko phải do chủ đầu tư như lúc trước. Bạn có thể tìm hiểu thêm ở Thủ Đức dự án nào đã có số lượng dân cư vào ở là đông nhất? Chắc những ng mua của Lan Phương đều là người ngu.

Tập Lái
27/6/13
5
0
0
30
ở lan phương chất lượng cũng dc nhưng cửa chính và gạch lát nền rởm quá
an ninh thì chưa thấy mất trộm

Hạng B1
15/4/07
73
9
8
jamoc609 nói:
ở lan phương chất lượng cũng dc nhưng cửa chính và gạch lát nền rởm quá
an ninh thì chưa thấy mất trộm

MÌnh thấy quảng cáo chất lượng ghê lắm. Mà còn bị vậy nữa à :(

Tập Lái
27/6/13
5
0
0
30
thiết kế căn hộ rất chuẩn thoáng mát, căn F la ok nhất

Tập Lái
15/10/12
14
1
1
Thanks Bác.
Em cũng tìm hiểu biết được một số thông tin.
1/ Hiện nay các căn hộ vẫn chưa có sổ.
4/ Vẫn 1 câu nói: Tiền nào thì của nấy bạn ạ. Giá trị 1 căn hộ cũng như nhà đất không phải bản thân giá trị của nó tạo nên giá thành mà bao gồm cả các yếu tố xung quang: Vị trí,địa điểm,công trình công cộng,tiện ích xung quanh,dân cư xung quanh...===> <span style=""background-color: #ffffff;"">Em nghe cư dân phàn nàn chất lượng cũng chưa tốt lắm, nhất là hệ thống thang máy, báo cháy. Họ chạy thụt mạng mấy lần mà không hề biết nguyên nhân sự cố từ đâu=> Thông tin chính xác không vậy Bác.</span>

Status
Không mở trả lời sau này.