Tập Lái
12/6/20
5
3
0
36
E hiện 2 vợ chồng đang đi làm ở quận 1 - trần hưng đạo, tiết kiệm được 2 tỷ tiền mặt mà dạo 1 vòng kiếm chung cư ở quận 8 mà giá chát quá: Topaz, Pegasuit, Tara...

Các bác có thông tin dự án gì hay hướng dẫn giúp mình, bữa giờ có xem bên Pega thử thì thấy cũng ok mà mấy hôm mưa đường ngập dữ quá :(

em cảm ơn

Hạng B2
7/5/19
108
59
31
Gò vấp, TP HCM
Em ở Quận 8, 3 năm nay chưa thấy ngập như Bác nói (e ở Giai việt) 3 dự án Bác kể e thấy ok nhất ở đây rồi :D

Hạng D
26/12/12
1.245
11.333
113
2 tỷ vừa đẹp vừa rẻ chỉ có mua được chung kamari gì đó theo kiến trúc nhật thôi, tuy nhiên do theo kiến trúc nhật nên trần thấp tè

Tập Lái
9/6/18
17
4
3
31
Mình đang ở Pegasuite đây. Chỉ được vẻ bề ngoài thôi bạn. Thang máy không có máy lạnh, siêu nóng luôn, có 6 cái thang máy mà không biết cài đặt hoạt động kiểu gì, toàn phải chờ 5p cũng chưa thấy cái nào. Chưa kể quản lý yếu kém, bảo vệ có cũng như không, ngồi tụm 5 túm 3 nói chuyện, hút thuốc. Hư hỏng gì gọi quản lý đến xem xong về, hơn tháng sau gọi lại lên xem r về mà chả làm gì. Ở quận 8 mà phí đắt ngang quận 1. Ai đời bạn đến gửi xe từ tối tới sáng 9h lấy hết 14.000đ. Đợt này mưa thì ngập như bãi biển ở khúc QL50 giao Tạ Quang Bửi (đường vào). Một số căn hộ đã có tình trạng tường bị ngấm nước mưa dù mới ở đc hơn 1 năm. Nói chung là chán, chẩn bị dọn đi r bác ạ.

Hạng B2
8/9/18
470
320
68
36
Mình đang ở Pegasuite đây. Chỉ được vẻ bề ngoài thôi bạn. Thang máy không có máy lạnh, siêu nóng luôn, có 6 cái thang máy mà không biết cài đặt hoạt động kiểu gì, toàn phải chờ 5p cũng chưa thấy cái nào. Chưa kể quản lý yếu kém, bảo vệ có cũng như không, ngồi tụm 5 túm 3 nói chuyện, hút thuốc. Hư hỏng gì gọi quản lý đến xem xong về, hơn tháng sau gọi lại lên xem r về mà chả làm gì. Ở quận 8 mà phí đắt ngang quận 1. Ai đời bạn đến gửi xe từ tối tới sáng 9h lấy hết 14.000đ. Đợt này mưa thì ngập như bãi biển ở khúc QL50 giao Tạ Quang Bửi (đường vào). Một số căn hộ đã có tình trạng tường bị ngấm nước mưa dù mới ở đc hơn 1 năm. Nói chung là chán, chẩn bị dọn đi r bác ạ.
Cotec xây đó bác, ổng là số 1 VN rồi.

• Haha
Reactions: thefarmer
Tập Lái
12/6/20
5
3
0
36

ngay chung cư thì đúng là không ngập, nhưng đường vào Pega thì hôm qua mưa to e đi thử thì thấy như con sông luôn rồi :(

Tập Lái
9/6/18
17
4
3
31
ngay chung cư thì đúng là không ngập, nhưng đường vào Pega thì hôm qua mưa to e đi thử thì thấy như con sông luôn rồi :(
Bên Pega mang tiếng là chung cư cao cấp của Q8 nhưng chán k tả được, vệ sinh kém, phí cao, cư dân dân trí thấp (không phải tất cả nhưng đa phần) toàn để đơn vị quản lý đè đầu cưỡi cổ. Chưa kể mùa này bác được khuyến mãi thêm 1 đống kiến ba khoang. Mình thấy bạn làm việc ở Q1 có thể tìm hiểu Sky Garden của Phú Mỹ Hưng. Sổ sách đầy đủ (bên Pega còn chưa được nghiệm thu, bàn giao, giờ này vẫn tính là ở lậu), người nước ngoài và dân văn phòng ở nhiều. Gần trung tâm hơn, đi đâu cũng tiện. Mà giá thì còn ngon hơn bên Pega.

Tập Lái
14/8/17
22
14
3
Hồ Chí Minh
Bác có thể ngó qua City Gate 1 năm ngay ngoài đại lộ Võ Văn Kiệt, 1 đường đi 10~15p là tới ngay Q5, Q1 ko đèn đỏ, dính đèn hướng về thôi
Bên đó cũng có tiện ích nội khu tạm ổn, giá cũng cỡ bác mong muốn :D

• Haha
Reactions: runaway2310
Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
E hiện 2 vợ chồng đang đi làm ở quận 1 - trần hưng đạo, tiết kiệm được 2 tỷ tiền mặt mà dạo 1 vòng kiếm chung cư ở quận 8 mà giá chát quá: Topaz, Pegasuit, Tara...

Các bác có thông tin dự án gì hay hướng dẫn giúp mình, bữa giờ có xem bên Pega thử thì thấy cũng ok mà mấy hôm mưa đường ngập dữ quá :(

em cảm ơn
Coi topaz đi bác, vị trí ngay ngã tư vậy giao thông thuận tiện, mà đươngf đó cungz nâng cấp rồi