Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
các bác ơi ,. tranh luận 1 cách tôn trọng nhẹ nhàng , ko nên dùng từ nặng nề đã kích,...nóng nảy đâu có mập lên chút nào đâu ??

Hạng B2
7/7/09
210
0
0
Windy City
làm gì mà các bác nóng vậy. Camry dành cho thị trường US thì cũng chẳng khác gì nhiều so với thị trường VN. Không biết người khác nghĩ sao, mình thấy Camry VN nhìn trẻ trung hơn. Nếu đã đổi xe thi đổi xe tốt hơn tí. Lexus IS250 xài rồi nhập về bên đó là bao nhiều thế. Nếu dưới $70k thì cũng tốt chán chứ.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
minhimmi nói:
adco nói:
-Cuối cùng là giá bán , thông tin hậu trường cho thấy Vama đã cắt cổ , xe NK còn ăn dày hơn từ tiết lộ nho nhỏ của 1 chủ ShowR: :riêng cái này mấy bác mua Camry nhập,em nói thật Camry nhập HQ chỉ áp thuế 14300$ thôi ạ,mấy bác thử tính cái thuế xem nó rẻ hơn LD ko ạ,rẻ hơn nhiều ạ,riêng đợt khó bán xe Camry XLE 3.5 em bán 53.000$ nhưng em vẫn vui vì vẫn còn lời ạ .

bác có nằm mơ không đấy cam 3.5 xle mà có giá này à ? lần đầu nghe nói đấy , em không chê gì xe ld nhưng phải công nhận sự thật là toy sản xuất cho thị trường usa đương nhiên là phải hơn cho thị trường vn mình bác ạh , đó là sự thật không thể chối cãi được
Bác đọc kỹ lại đoạn này
Có ai nói xe NK kém chất lượng đâu mà bác lo , bác đọc khg kỹ rồi .

Last edited by a moderator:
Hạng B1
29/12/06
77
0
6
lido79 nói:
cảm nhận của e sau khi chạy e camry nhập thấy đi đầm hơn,cách âm tốt hơn hẳn,nhưng tránh về đụng chạm những a e đang đi camry LD nên e sẽ o nói nhìu về vấn đề này nữa có gì a e tham khảo trên wed nha,cám ơn các a e đã cho mình lời khuyên đúng đắn..topic này tạm đóng lại là được rồi..a e đừng tranh thuận gây ra lời lẽ o hay.thành thật cám ơn các bác..cám ơn MOD...
Em nói có sai đâu? bác chủ thớt cũng cảm nhận về cam Nk giống như em này...hehehe:D

Tập Lái
20/1/04
28
0
0
43
Bác nói nghe có lý, nhưng cảm giác mỗi người mỗi khác, có thể tốt với mình nhưng dở với người khác, tranh luận cho nhiều thì mọi người đều làm giàu cho nhà sản xuất và những doanh nghiệp buôn xe thôi. Nếu ai từng đi Châu Âu thì biết, camry chẳng có đất mà sống. Vùng đất đòi hỏi quality còn khó hơn cả USA.
Theo ý kiến của em các bác nào muốn biết Ld tốt hay dở hơn cam nhập thì tới tận công ty toyota mà hỏi, nếu nhân viên thiệt tình họ sẽ cho bác ngu ý ngay lập tức.
Theo ngu ý của em được biêt thì camry VN còn thua camry của thailand chứ so sánh với camry usa chi cho xa, ở đây đề cập đến khâu sản xuất, nó sẽ quyết định đến khả năng điều khiển chiếc xe khi nó được bán ra, còn phần option đừng nên quan tâm nhiều, vì không ai sử dụng hết tính năng của chiếc xe cho đến lúc nó được gả đi cho người khác. Chúc các bác hài lòng với những gì mình lựa chọn.

Hạng B2
13/10/06
298
376
63
Chuyện này cải làm gì cho mệt. Mỗi người đều có 2 phe, và cho là sự lựa chọn của mình là đúng.
Chục năm nữa, giá camry LD củ và camry Nhập củ chênh nhau bao nhiêu thì các bác sẻ biết mình đã đúng hay sai. Sự lựa chọn sẻ được đánh giá chính xác.

Em lấy 1 ví dụ nhé:
Đã có thời 1 chiếc dylan mắc gấp đôi 1 chiếc @ củ. Nhưng bây giờ thì @ củ lại mắc hơn dylan củ vì những ưu điểm của nó.

Riêng em đánh giá: camry nhập vẫn hơn, đã mua camry thì ăn chắc mặc bền. Mà đã vậy thì bon chen option làm gì nhỉ? Option của hôm nay thì vài năm sau củng là đồ lạc hậu.
Nhận định của em:
Camry Nhập nặng hơn Camry LD 500 kí lô, mấy ông việt nam rút cái gì ra trong đó, xài vật liệu kỉêu gì mà mất đi 500 kí lô.
Đây là đặc điểm em đã chọn Camry Nhập.

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
bác nói có quá không , cho kiễm tra lại ??? nặng hơn 500 kg là nhiều lắm đó bác...camry nặng khoảng 1400 kg, camry LD nhẹ hơn 500 kg là khoảng 900 kg hả bác ?? lamboghini có body = sợi cacbon còn chưa nhẹ được như vậy , bác nào chạy camry LD mở cửa xe bên tài đọc biết xe nặng bao nhiêu liền

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG
Camry LD nào mà nặng 900kg vậy trời. Chắc phải tháo cái máy ra chỉ còn cái khung xe không thì 900 kg.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
dthanh nói:
Camry Nhập nặng hơn Camry LD 500 kí lô, mấy ông việt nam rút cái gì ra trong đó, xài vật liệu kỉêu gì mà mất đi 500 kí lô.

:DĐây là điểm sai lớn nhất mà nhiều người hay mắc phải , có lẽ là do mấy ông bán xe tuyên truyền . Vậy bác có biết xe LD nặng bi nhiêu khg ạ ?
2.4g = 1.5t
3.5q = 1.6t
Vậy camNK +500kg -> >2t .:D Vậy là nó nặng hơn con LS460L 1.965t

Bây giờ ngược lại nhé :
Nếu xe NK nặng 1.6t
-> xe LD = 1.1t hoá ra nó nhẹ như altis à
Bác thấy có vô lý khg ?
Hy vọng bác sẽ là người cuối cùng lầm lẫn chuyện này . Nên tiêu chí bác đặt ra để chọn xe NK bị lầm rồi .

dthanh nói:
Chục năm nữa, giá camry LD củ và camry Nhập củ chênh nhau bao nhiêu thì các bác sẻ biết mình đã đúng hay sai. Sự lựa chọn sẻ được đánh giá chính xác.
Bác thấy đó , trong thớt này thôi , mới có 2 năm mà mấy chú đi NK lẫn LD đã đổi xe ráo nọi rồi , cần chi 10 năm bác . VN thuộc nước nghèo còn vậy .

Vì đây thuộc lãnh vực tranh luận nên em nói vậy thôi chứ xe nào cũng có cái tốt lẫn cái xấu của nó .
. Thân chào bác

Last edited by a moderator:
Hạng C
30/6/08
542
7
18
48
Thủ đô
adco nói:
dthanh nói:

:DĐây là điểm sai lớn nhất mà nhiều người hay mắc phải , có lẽ là do mấy ông bán xe tuyên truyền . Vậy bác có biết xe LD nặng bi nhiêu khg ạ ?
2.4g = 1.5t
3.5q = 1.6t
Vậy camNK +500kg -> >2t .:D Vậy là nó nặng hơn con LS460L 1.965t

Bây giờ ngược lại nhé :
Nếu xe NK nặng 1.6t
-> xe LD = 1.1t hoá ra nó nhẹ như altis à
Bác thấy có vô lý khg ?
Hy vọng bác sẽ là người cuối cùng lầm lẫn chuyện này . Nên tiêu chí bác đặt ra để chọn xe NK bị lầm rồi .

dthanh nói:
Bác thấy đó , trong thớt này thôi , mới có 2 năm mà mấy chú đi NK lẫn LD đã đổi xe ráo nọi rồi , cần chi 10 năm bác . VN thuộc nước nghèo còn vậy .

Vì đây thuộc lãnh vực tranh luận nên em nói vậy thôi chứ xe nào cũng có cái tốt lẫn cái xấu của nó .
. Thân chào bác

Các bác lại sa đà so sánh roài. NK có nặng hơn đó là điều chắc chắc, độ ồn khi chạy, tiếng cửa đóng,... đã thể hiện, còn hơn bao nhiêu xem thì biết. Mà cứ so sánh thế chứ, nhiều người muốn có nhưng điều kiện đâu có cho phép đâu. Thôi tự hài lòng đi các bác ơi. Em chạy NK, và nếu tiếp vẫn là NK và là dòng TOY