Hạng D
12/11/14
1.339
1.686
113
Đi Hà Tiên luôn bác, nghỉ ở Hà Tiên sáng qua phà đi PQ luôn, Hà Tiên xa đường bộ hơn nhưng bù lại nhiều chỗ tham quan đẹp hơn ở RG và lênh đênh trên biển ít hơn. Hà Tiên ra ven biển ngay cầu Tô Châu có quán ăn nhiều ở đó tạm được. PQ thì có quán Biên Hải sát bờ biển, quán Ra Khơi gần chợ đêm PQ là ăn Ok
cảm ơn bác, chắc ra Hà Tiên luôn vậy, e sợ chị e mệt nên mới tính nghỉ ở RG thôi. PQ có địa điểm nào hoang sơ, thiên nhiên đẹp đẹp mình đi xe đến chụp hình, check in ko bác nhỉ:))

Hạng B1
22/6/12
76
63
18
Đi Hà Tiên luôn bác, nghỉ ở Hà Tiên sáng qua phà đi PQ luôn, Hà Tiên xa đường bộ hơn nhưng bù lại nhiều chỗ tham quan đẹp hơn ở RG và lênh đênh trên biển ít hơn. Hà Tiên ra ven biển ngay cầu Tô Châu có quán ăn nhiều ở đó tạm được. PQ thì có quán Biên Hải sát bờ biển, quán Ra Khơi gần chợ đêm PQ là ăn Ok
Đường Hà Tiên nghe nói đang sửa chữa khó đi lắm

Hạng B2
28/10/17
335
311
63
41
cảm ơn bác, chắc ra Hà Tiên luôn vậy, e sợ chị e mệt nên mới tính nghỉ ở RG thôi. PQ có địa điểm nào hoang sơ, thiên nhiên đẹp đẹp mình đi xe đến chụp hình, check in ko bác nhỉ:))
Hà Tiên thì có hòn Phụ Tử, mũi Nai, cửa khẩu Xá Xía, thạch động, núi đá dựng, lăng Mạc Cửu. PQ thì bác có thể đi chùa Hộ Quốc, Safari, biển bãi Sao, hòn Thơm, nhà tù PQ, suối Tranh ...

Hạng D
4/10/12
2.181
3.508
113
Ghé RG hay HT tối thì chẳng có gì ngoài quán nhậu, cafe, con nít ra cảng hóng gió thôi!
RG có khu lấn biển chơi khuya hơn HT.
PQ thì GG nó ra hết.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Sáng M1 01/2 lộ trình 5h00 SG - Phú Yên, ăn sáng Long Khánh, đi cung đường biển Phan Thiết - Vĩnh Hy - Cam Ranh - Nha Trang. Ăn trưa Cà Ná (Vĩnh Hy), cà phê Nha Trang, sau đó từ NT thẳng ra Phú Yên , ở Phú Yên 3 ngày 2 đêm (dự đi Gành đá đĩa, Đầm Ô Loan, ...) . Trưa 3/2 M3, ăn trưa xong 12h Phú Yên - Nha Trang, Chơi NT 4 ngày 3 đêm (Đi chơi các đảo). Sáng 6/2 m6, 10h NT - Sài Gòn.

View attachment 2638066*Ảnh minh họa
Bác xem cung đường này nha
Rảnh rỗi: SG - ghé Tà đùng - BMT (1 đêm) - Phu Yen (Ghanh Da Dia) ghé đầm ô loan ăn trưa/chiều - Quy Nhon (EO gio - ky co - tượng phật - đền thờ vua quang trung) 2 đêm - vòng về Nha Trang (1-2 đêm) -> trên đường về ghé Vĩnh Hy/Phan Rang (vườn nho) (có thể thêm 1 đêm) rồi về SG...
Đi vừa: SG - Dốc lết (1 đêm) - Phu Yen ghé chơi - Quy Nhơn (2 đêm) vòng về Nha Trang/Cam Ranh (2 đêm) - ghé Vĩnh Hy/Phan Rang rồi về SG
Đi ngắn: Phi thẳng ra NHa Trang (tầm 5h sáng đua là 1h trưa tới nơi) 2-3 đêm, rồi vòng về Vĩnh Hy/Phan Rang 1 đêm rồi về...

Em hay đi kiểu này
Phú Yên chả có gì chơi, thăm ghành đá dĩa 1 tiếng , ghé nhà thờ mằng lăng 15-30 phút... hoa vàng cỏ xanh thì tùy bác.... ĐẦm ô loan ra đó ăn 1-2 tiếng rồi té, chả có gì coi
Vĩnh Hy với vườn nho lòng vòng có thể mất 1 buổi (em thích tắm ở mấy bãi trên cung vĩnh hy, 1 mình 1 bãi :))

Hạng B1
22/6/12
76
63
18
Bác xem cung đường này nha
Rảnh rỗi: SG - ghé Tà đùng - BMT (1 đêm) - Phu Yen (Ghanh Da Dia) ghé đầm ô loan ăn trưa/chiều - Quy Nhon (EO gio - ky co - tượng phật - đền thờ vua quang trung) 2 đêm - vòng về Nha Trang (1-2 đêm) -> trên đường về ghé Vĩnh Hy/Phan Rang (vườn nho) (có thể thêm 1 đêm) rồi về SG...
Đi vừa: SG - Dốc lết (1 đêm) - Phu Yen ghé chơi - Quy Nhơn (2 đêm) vòng về Nha Trang/Cam Ranh (2 đêm) - ghé Vĩnh Hy/Phan Rang rồi về SG
Đi ngắn: Phi thẳng ra NHa Trang (tầm 5h sáng đua là 1h trưa tới nơi) 2-3 đêm, rồi vòng về Vĩnh Hy/Phan Rang 1 đêm rồi về...

Em hay đi kiểu này
Phú Yên chả có gì chơi, thăm ghành đá dĩa 1 tiếng , ghé nhà thờ mằng lăng 15-30 phút... hoa vàng cỏ xanh thì tùy bác.... ĐẦm ô loan ra đó ăn 1-2 tiếng rồi té, chả có gì coi
Vĩnh Hy với vườn nho lòng vòng có thể mất 1 buổi (em thích tắm ở mấy bãi trên cung vĩnh hy, 1 mình 1 bãi :))
Tính ra, mình đã chạy hết nguyên ngày SG-PY, đến PY đêm chắc nghỉ ngơi đi dạo thôi, chỉ còn 1 ngày chơi ở PY trọn vẹn, đến trưa là ngày thứ 3 là chạy về NT rồi. Nên ở PY cũng không nhiều lắm.

Hạng B2
25/12/14
246
240
43
40
Thủ Đức - Hồ Chí Minh
năm 2019 mình cũng đi cung này, nhưng đi ngày thứ 3 mới tới Phú Yên. Đi chơi thì tành tành mới sướng, đạp phát 1 ra tới Phú Yên chi cho mệt ta. Bạn cần gì thì nhắn mình sẽ chia sẻ, nói ở đây dài dòng mà chờ reply lâu.

• Like
Reactions: DungKaKa